ਅੱਜ ਦਾ ਰਾਸ਼ੀਫਲ:ਕਾਰਤਿਕ ਪੂਰਨਿਮਾ ‘ਤੇ ਨਹਾਉਣ ਦੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਇਸ ਦਿਨ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਉਪਾਵਾਂ ਤੱਕ ਸਾਰੀਆਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਗੱਲਾਂ ਜਾਣੋ। 12 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਲਈ ਹਫਤਾਵਾਰੀ ਰਾਸ਼ੀਫਲ।

ਕਾਰਤਿਕ ਪੂਰਨਿਮਾ 2023 ਕੇ ਬਰੇ ਮੈਂ: ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਵਿੱਚ ਪੂਰਨਿਮਾ ਤਿਥੀ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਕੈਲੰਡਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇੱਕ ਸਾਲ ਵਿੱਚ 12 ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਤਾਰੀਖਾਂ ਹਨ. ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਕਾਰਤਿਕ ਪੂਰਨਿਮਾ ਹੈ। ਕਾਰਤਿਕ ਪੂਰਨਿਮਾ ਦਾ ਧਾਰਮਿਕ ਗ੍ਰੰਥਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਥਾਨ ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਆਓ ਜੋਤਸ਼ੀ ਰਾਧਾਕਾਂਤ ਵਤਸ ਤੋਂ ਕਾਰਤਿਕ ਪੂਰਨਿਮਾ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਗੱਲਾਂ ਬਾਰੇ ਵਿਸਥਾਰ ਵਿੱਚ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ।

ਕਾਰਤਿਕ ਪੂਰਨਿਮਾ ਦਾ ਸ਼ੁਭ ਸਮਾਂ ਕੀ ਹੈ?
ਕਾਰਤਿਕ ਪੂਰਨਿਮਾ ਯਾਨੀ 27 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਬ੍ਰਹਮਾ ਮੁਹੂਰਤ ਸਵੇਰੇ 5.05 ਵਜੇ ਤੋਂ 5.59 ਵਜੇ ਤੱਕ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਅਭਿਜੀਤ ਮੁਹੂਰਤ ਸਵੇਰੇ 11:47 ਤੋਂ ਦੁਪਹਿਰ 12:30 ਵਜੇ ਤੱਕ ਹੋਵੇਗਾ। ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਦਿਨ ਬ੍ਰਹਮਾ ਮੁਹੂਰਤ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਰਾਤ 11.39 ਵਜੇ ਤੱਕ ਸ਼ਿਵ ਯੋਗ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਦੁਪਹਿਰ 1:35 ਵਜੇ ਤੋਂ ਸਵੇਰੇ 6:54 ਵਜੇ ਤੱਕ ਸਰਵਰਥ ਸਿੱਧੀ ਯੋਗ ਹੈ।

ਕਾਰਤਿਕ ਪੂਰਨਿਮਾ ਪੂਜਾ ਦਾ ਸਮਾਂ
ਕਾਰਤਿਕ ਪੂਰਨਿਮਾ ‘ਤੇ ਪੂਜਾ ਕਿਵੇਂ ਕਰੀਏ?
ਕਾਰਤਿਕ ਪੂਰਨਿਮਾ ਦੇ ਦਿਨ ਸਵੇਰੇ ਜਲਦੀ ਉੱਠ ਕੇ ਗੰਗਾ ਵਿੱਚ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰੋ। ਜੇਕਰ ਗੰਗਾ ਵਿਚ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਨਾ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਤਾਂ ਘਰ ਵਿਚ ਨਹਾਉਣ ਵਾਲੇ ਪਾਣੀ ਵਿਚ ਗੰਗਾ ਜਲ (ਗੰਗਾ ਜਲ ਦੇ ਉਪਚਾਰ) ਨੂੰ ਮਿਲਾਓ । ਫਿਰ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਦੀਵਾ ਜਗਾਓ। ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੇ ਮੰਤਰਾਂ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਸਹਸਤਰਨਾਮ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ। ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਨੂੰ ਫੁੱਲ, ਧੂਪ, ਦੀਵਾ, ਨਵੇਦਿਆ, ਫਲ ਆਦਿ ਚੜ੍ਹਾ ਕੇ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਨੂੰ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਧਿਆਨ ਰਹੇ ਕਿ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੇ ਚੜ੍ਹਾਵੇ ‘ਚ ਤੁਲਸੀ ਦੀ ਦਾਲ ਜ਼ਰੂਰ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ: ਕਾਰਤਿਕ ਪੂਰਨਿਮਾ 2023 ਕਦੋਂ ਹੈ: ਕਾਰਤਿਕ ਪੂਰਨਿਮਾ ਕਦੋਂ ਹੈ? ਸ਼ੁਭ ਸਮਾਂ, ਪੂਜਾ ਵਿਧੀ ਅਤੇ ਮਹੱਤਵ ਨੂੰ ਜਾਣੋ
ਕਾਰਤਿਕ ਪੂਰਨਿਮਾ ‘ਤੇ ਕੀ ਕਰੀਏ?
ਕਾਰਤਿਕ ਪੂਰਨਿਮਾ ਦੇ ਦਿਨ ਗੰਗਾ ਵਿੱਚ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰੋ। ਦੀਵਾ ਦਾਨ ਕਰੋ ਅਤੇ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਵੀ ਕਰੋ। ਜੇਕਰ ਸੰਭਵ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਕਾਰਤਿਕ ਪੂਰਨਿਮਾ ਦੇ ਦਿਨ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ਨੂੰ ਦੁੱਧ ਨਾਲ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਕਰਨਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਸ਼ਿਵ ਸ਼ੰਕਰ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਬਣਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *