ਇਹ 5 ਚੀਜ਼ਾਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਘਰ ‘ਚ ਰੱਖੋ, ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਸਾਦੀ ਸਤੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗੀ

ਸ਼ਨੀ ਕੇ ਉਪਾਏ: ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦਾ ਸਾਡੇ ਜੀਵਨ ‘ਤੇ ਡੂੰਘਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੀ ਦਿਸ਼ਾ ਅਤੇ ਦਸ਼ਾ ਦੇ ਕਾਰਨ ਸਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਕਈ ਸ਼ੁਭ ਅਤੇ ਅਸ਼ੁਭ ਬਦਲਾਅ ਆਉਂਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿੱਚ ਹਰ ਗ੍ਰਹਿ ਨੂੰ ਸ਼ਾਂਤ ਕਰਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਸ਼ੁਭ ਫਲ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਦੇ ਉਪਾਅ ਦੱਸੇ ਗਏ ਹਨ। ਇਸ ਲੜੀ ਵਿਚ ਜੋਤਸ਼ੀ ਰਾਧਾਕਾਂਤ ਵਤਸ ਨੇ ਸਾਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿਚ ਭਾਰੀ ਸ਼ਨੀ ਹੈ ਜਾਂ ਸਾਦੀ ਸਤੀ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਘਰ ਵਿਚ ਕੁਝ ਚੀਜ਼ਾਂ ਜ਼ਰੂਰ ਰੱਖਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਹਨ।

ਘਰ ਵਿੱਚ ਤੇਲ ਲਿਆਓ
ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦਾ ਤੇਲ ਚੜ੍ਹਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦਾ ਤੇਲ ਘਰ ‘ਚ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਇਸ ਨਾਲ ਖੁਸ਼ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਤੁਸੀਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦੇ ਤੇਲ ਦਾ ਦੀਵਾ ਵੀ ਜਗਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ: ਸ਼ਨੀਦੇਵ ਦੇ 9 ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਗਹਿਰੀ ਮਹੱਤਤਾ ਜਾਣੋ
ਕੋਲਾ ਘਰ ਲਿਆਓ
ਕੋਲਾ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀਆਂ ਮਨਪਸੰਦ ਚੀਜ਼ਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਸ਼ਨੀਵਾਰ (ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਦੇ ਉਪਾਅ) ਨੂੰ ਘਰ ‘ਚ ਕੋਲਾ ਲਿਆਉਣ ਨਾਲ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਦਿਸ਼ਾ ਅਤੇ ਦਸ਼ਾ ਸ਼ੁਭ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਚੰਗੇ ਨਤੀਜੇ ਦਿਸਣ ਲੱਗਦੇ ਹਨ।

ਸਾਧ ਸਤੀ ਲਈ ਲਾਲ ਕਿਤਾਬ ਉਪਚਾਰ
ਘਰ ਵਿੱਚ ਲੋਹਾ ਲਿਆਓ
ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਘਰ ‘ਚ ਲੋਹੇ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਵਸਤੂਆਂ ਮੌਜੂਦ ਹੋਣ ਤਾਂ ਨਾ ਸਿਰਫ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਪਿਛਾਖੜੀ ਨਜ਼ਰ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਸਗੋਂ ਘਰ ‘ਚੋਂ ਰਾਹੂ ਦੇ ਮਾੜੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਵੀ ਨਸ਼ਟ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਨਕਾਰਾਤਮਕਤਾ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਸਦਾ ਸਤੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜੀਵਨ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ
ਕਾਲੇ ਤਿਲ ਘਰ ਲਿਆਓ
ਕਾਲੇ ਤਿਲ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਪਿਆਰੇ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਮੰਗਲਵਾਰ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਕਾਲੇ ਤਿਲ ਚੜ੍ਹਾਉਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਹੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਘਰ ਵਿੱਚ ਕਾਲੇ ਤਿਲ (ਕਾਲੇ ਤਿਲ ਦਾ ਉਪਚਾਰ) ਰੱਖਣਾ ਵੀ ਸ਼ੁਭ ਹੈ । ਇਹ Sade Sati ਦੇ ਮਾੜੇ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਨੂੰ ਘਟਾਉਂਦਾ ਹੈ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ : ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਗੱਲਾਂ ਦਾ ਰੱਖੋ ਧਿਆਨ
ਘਰ ਵਿਚ ਉੜਦ ਲਿਆਓ
ਘਰ ‘ਚ ਉੜਦ ਦੀ ਦਾਲ ਲਿਆਉਣ ਨਾਲ ਨਾ ਸਿਰਫ ਸ਼ਨੀਦੇਵ ਪ੍ਰਸੰਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਸਗੋਂ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਜੀਵਨ ‘ਚੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਵੀ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਸੀਂ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ਨੀਦੇਵ ਨੂੰ ਉੜਦ ਦੀ ਦਾਲ ਵੀ ਚੜ੍ਹਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਸਾਦੀ ਸਤੀ ਤੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਜਾਂ ਤੁਹਾਡੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀ ਭਾਰਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਲੇਖ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਘਰ ਵਿੱਚ ਰੱਖੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਕ੍ਰੋਧ ਘੱਟ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਸਾਧ ਸਤੀ ਦੇ ਦੁੱਖ ਵੀ ਦੂਰ ਹੋਣਗੇ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਸਾਡੀਆਂ ਕਹਾਣੀਆਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਕੋਈ ਸਵਾਲ ਹਨ, ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਲੇਖ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੇ ਟਿੱਪਣੀ ਬਾਕਸ ਵਿੱਚ ਦੱਸੋ। ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਹੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਰਹਾਂਗੇ। ਜੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਕਹਾਣੀ ਚੰਗੀ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਸ਼ੇਅਰ ਜਰੂਰ ਕਰਿਓ। ਅਜਿਹੀਆਂ ਹੋਰ ਕਹਾਣੀਆਂ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਹਰਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *