ਮਾਰਗਸ਼ੀਰਸ਼ਾ ਅਮਾਵਸਿਆ : ਮਾਰਗਸ਼ੀਰਸ਼ਾ ਅਮਾਵਸਿਆ ‘ਤੇ ਕਰੋ ਇਹ ਉਪਾਅ, ਦੂਰ ਹੋਵੇਗਾ ਪੁਰਖਾਂ ਦਾ ਗੁੱਸਾ

ਪੂਰਵਜਾਂ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਖੁਸ਼ ਕਰੀਏ: ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਵਿੱਚ ਅਮਾਵਸਿਆ ਤਿਥੀ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਕੈਲੰਡਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇੱਕ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਕੁੱਲ 12 ਅਮਾਵਸੀਆਂ ਹਨ। ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਅਮਾਵਸਿਆ ਹੈ ਜੋ ਮਾਰਗਸ਼ੀਰਸ਼ਾ ਦੇ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦੀ ਹੈ, ਜਿਸਨੂੰ ਭੌਮਵਤੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਅਮਾਵਸਿਆ ਤਿਥੀ ‘ਤੇ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਕੋਈ ਵੀ ਉਪਾਅ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਅਤੇ ਲਾਭਕਾਰੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ਨੂੰ ਪੂਰਵਜਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਂਤ ਕਰਨ, ਪੂਰਵਜਾਂ ਦੇ ਗੁੱਸੇ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਅਤੇ ਪਿਤਰ ਦੋਸ਼ ਤੋਂ ਮੁਕਤੀ ਦਿਵਾਉਣ ਲਈ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।
ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ , ਜੋਤਸ਼ੀ ਰਾਧਾਕਾਂਤ ਵਤਸ ਨੇ ਸਾਨੂੰ ਕੁਝ ਉਪਾਅ ਦੱਸੇ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਾਰਗਸ਼ੀਰਸ਼ਾ ਅਮਾਵਸਿਆ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਅਪਣਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਉਪਾਵਾਂ ਨਾਲ ਪੂਰਵਜਾਂ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਤਾਂ ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਮਾਰਗਸ਼ੀਰਸ਼ਾ ਅਮਾਵਸਿਆ ‘ਤੇ ਕੀ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਕੀ ਫਾਇਦੇ ਹਨ।

ਮਾਰਗਸ਼ੀਰਸ਼ਾ ਅਮਾਵਸਿਆ ‘ਤੇ ਪੂਰਵਜਾਂ ਦੀ ਨਾਰਾਜ਼ਗੀ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦੇ ਤਰੀਕੇ
ਮਾਰਗਸ਼ੀਰਸ਼ਾ ਅਮਾਵਸਿਆ ਲਈ ਜੋਤਸ਼ੀ ਉਪਾਅ
ਮਾਰਗਸ਼ੀਰਸ਼ਾ ਅਮਾਵਸਿਆ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਸਵੇਰੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਾਲੇ ਤਿਲ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਵਿਚ ਮਿਲਾ ਕੇ ਪੂਰਵਜਾਂ ਨੂੰ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਪਿਤਰ ਦੋਸ਼ (ਪਿਤਰ ਦੋਸ਼ ਦੇ ਲੱਛਣ) ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਣਗੇ ਅਤੇ ਪੂਰਵਜ ਸ਼ਾਂਤੀ ਅਤੇ ਮੁਕਤੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਗੇ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ : ਪੂਰਵਜ ਨਾਰਾਜ਼ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਇਹ ਸੰਕੇਤ
ਮਾਰਗਸ਼ੀਰਸ਼ਾ ਅਮਾਵਸਿਆ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਪੂਰਵਜਾਂ ਲਈ ਦਾਨ ਕਰਨਾ ਚੰਗਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ‘ਚ ਇਸ ਦਿਨ ਪੂਰਵਜਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ ਕੱਪੜੇ, ਅੰਨ ਜਾਂ ਕਾਲੇ ਤਿਲ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *