ਅੱਜ ਦਾ ਰਾਸ਼ੀਫਲ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਕਮਜ਼ੋਰ ਬ੍ਰਿਹਸ੍ਪਤੀ ਦੇ ਚਿੰਨ੍ਹ, ਜਾਣੋ ਜੁਪੀਟਰ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰਨ ਦੇ ਆਸਾਨ ਤਰੀਕੇ।

ਸੰਖੇਪ
ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿੱਚ, ਜੁਪੀਟਰ ਨੂੰ ਗਿਆਨ ਦਾ ਕਾਰਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਵਿੱਚ ਰੁਚੀ ਨਹੀਂ ਹੈ ਜਾਂ ਸਿੱਖਿਆ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਅਸ਼ੁੱਧ ਜੁਪੀਟਰ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਹੈ।

ਵਿਸਥਾਰ
ਵੀਰਵਾਰ ਦਾ ਦਿਨ ਗੁਰੂਦੇਵ ਬ੍ਰਿਹਸਪਤੀ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਹੈ। ਜੁਪੀਟਰ ਨੂੰ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਗ੍ਰਹਿ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਦਾ ਦਾਤਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੀ ਕੁੰਡਲੀ ‘ਚ ਜੁਪੀਟਰ ਕਮਜ਼ੋਰ ਸਥਿਤੀ ‘ਚ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰਨ ਲਈ ਕੁਝ ਆਸਾਨ ਉਪਾਅ ਕਰਨਾ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਰਹੇਗਾ। ਜੇਕਰ ਇਹ ਉਪਾਅ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕੀਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ। ਆਓ ਪਹਿਲਾਂ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕੁੰਡਲੀ ‘ਚ ਜੁਪੀਟਰ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੈ ਤਾਂ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਕਿਹੜੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿੱਚ, ਜੁਪੀਟਰ ਨੂੰ ਗਿਆਨ ਦਾ ਕਾਰਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਵਿੱਚ ਰੁਚੀ ਨਹੀਂ ਹੈ ਜਾਂ ਸਿੱਖਿਆ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਅਸ਼ੁੱਧ ਜੁਪੀਟਰ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਹੈ।

ਗੁਰੂ ਨੂੰ ਵੀ ਕਿਸਮਤ ਨਾਲ ਜੋੜ ਕੇ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਜੁਪੀਟਰ ਮਾੜੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਹੈ ਤਾਂ ਕਿਸਮਤ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡਾ ਸਾਥ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦੀ। ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਧਨ ਦੀ ਹਾਨੀ, ਜ਼ਰੂਰੀ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਰੁਕਾਵਟ, ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਰੁਕਾਵਟ, ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਨਾ ਮਿਲਣਾ ਵੀ ਅਸ਼ੁਭ ਬ੍ਰਹਿਸਪਤੀ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਦਿੰਦਾ ਹੈ।

ਪੇਟ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਸਰੀਰਕ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਬਜ਼, ਗੈਸ, ਬਦਹਜ਼ਮੀ ਵੀ ਕਮਜ਼ੋਰ ਜੁਪੀਟਰ ਵੱਲ ਇਸ਼ਾਰਾ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਜੇਕਰ ਜੁਪੀਟਰ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੈ ਤਾਂ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਅੱਖਾਂ, ਗਲੇ, ਕੰਨ, ਸਾਹ ਅਤੇ ਫੇਫੜਿਆਂ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਗੁਰੂ ਗ੍ਰਹਿ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰਨ ਦਾ ਉਪਾਅ

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਕਰੀਅਰ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਗੁਰਵਾਰ ਨੂੰ ਗੁਰੂ ਗ੍ਰਹਿ ਤੋਂ ਜੁਡੀ ਪੀਲੀ ਸੁੱਖ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਜਿਵੇਂ-ਸੋਨਾ, ਹਲਦੀ, ਚਨਾ, ਪੀਲੇ ਫਲ ਆਦਿ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਹਿੱਸਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਦਿਨ ਧਾਰਮਿਕ ਇਸ ਪੜਾਈ ਦੀ ਕਿਤਾਬਾਂ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰਨਾ ਵੀ ਵਧੀਆ ਹੈ। ਤਾਂ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਰਹਸਪਤੀ ਦੇਵ ਪ੍ਰਸੰਨ ਸਨ ਅਤੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਸਿੱਖਿਆ ਵਿੱਚ ਆ ਰਹੀ ਸੀ ਬਾਧਾ ਦੂਰ ਸਨ।
ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼੍ਣੁ ਅਤੇ ਮਾਤਾ ਲਛਮੀ ਸੰਪੰਨਤਾ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀਕ ਹਨ। ਸੰਭਵ ਹੋ ਤਾਂ ਬ੍ਰਿਹਸਪਤੀਵਾਰ ਦੀ ਵ੍ਰਤ ਕਥਾ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ ਤਾਂ ਦੰਪਤ ਜੀਵਨ ਸੁਖਮਈ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸੁਖ ਸੁਖੀ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ।

ਗੁਰਵਾਰ ਦੇ ਦਿਨ ਪਾਣੀ ਵਿਚ ਹਲਦੀ ਪਾਉਣ ਵਾਲੇ ਨਾਹਨੇ ਤੋਂ ਭਗਵਾਨ ਬ੍ਰਿਹਸਪਤੀ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।ਇਸ ਦਿਨ भगवान विष्णु को पीला चन्दन या केसर का तिलक लगाकर पूजा करें और स्वयं के भी तिलक देखें। ਜੇਕਰ ਕੇਸਰ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਹਲਦੀ ਦਾ ਤਿਲਕ ਵੀ ਲਗਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਉਪਾਅ ਨੂੰ ਲਗਾਤਾਰ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਧਨ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਧਨ ਦੀ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ।

ਜੇਕਰ ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਮਨਮੁਟਾਵ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਆਏ ਦਿਨ ਦੇ ਝਗੜੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਦਿਨ ਬ੍ਰਿਹਸਪਤੀ ਦੇਵ ਜਾਂ ਵਿਸ਼੍ਣੁ ਭਗਵਾਨ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਪੀਲੇ ਰੰਗ ਦੇ ਕੱਪੜੇ ‘ਤੇ ਵਿਰਾਜਿਤ ਕਰਕੇ ਪੀਲੇ ਚੰਦਨ ਅਤੇ ਪੀਲੇ ਫੁੱਲਾਂ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ।

बृहस्पतिवार के दिन किए के वृक्ष की पूजा के बाद भगवान सत्यनारायण की या वृहस्पतिवार की कथा सुनना बहुत अच्छा माना गया है। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਇਹ ਦਿਨ ਪੀਲੇ ਰੰਗ ਦੇ ਕੱਪੜੇ ਪਹਿਨਣੇ ਸੇਹਤ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *