ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਰਾਹੂ ਅਤੇ ਬੁਧ ਦਾ ਸੰਯੋਗ ਅਜਿਹੇ ਨਤੀਜੇ ਦਿੰਦਾ ਹੈ।

ਰਾਹੂ ਅਤੇ ਬੁਧ ਦੇ ਸੰਯੋਗ ਦੇ ਲਾਭ: ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦਾ ਸਾਡੇ ਜੀਵਨ ‘ਤੇ ਡੂੰਘਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਦਿਸ਼ਾ ਅਤੇ ਸਥਿਤੀ ਸਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਵਾਪਰ ਰਹੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਜੋਤਸ਼ੀ ਰਾਧਾਕਾਂਤ ਵਤਸ ਨੇ ਸਾਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਕ ਪਾਸੇ ਤਾਂ ਇਕ ਗ੍ਰਹਿ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿਚ ਕਈ ਵੱਡੇ ਬਦਲਾਅ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਕਾਫੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਜੇਕਰ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦਾ ਸੰਯੋਗ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਕਈ ਗੰਭੀਰ ਨਤੀਜੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣ ਲੱਗਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਕੜੀ ‘ਚ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਜਾਣਾਂਗੇ ਕਿ ਜੇਕਰ ਰਾਹੂ ਅਤੇ ਬੁਧ ਕੁੰਡਲੀ ‘ਚ ਇਕੱਠੇ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਇਸ ਦੇ ਕੀ ਫਾਇਦੇ ਜਾਂ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਰਾਹੂ ਅਤੇ ਬੁਧ ਸੰਜੋਗ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ (ਰਾਹੁ ਅਤੇ ਮਰਕਰੀ ਸੰਯੋਜਨ ਪ੍ਰਭਾਵ)
ਰਾਹੂ ਅਤੇ ਬੁੱਧ ਜਨਮ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਹਨ

ਰਾਹੂ ਨੂੰ ਪਾਪੀ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਬੁਧ ਨੂੰ ਸ਼ੁਭ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਬੁਧ ਨੂੰ ਬੁੱਧੀ, ਵਪਾਰ, ਨੌਕਰੀ ਅਤੇ ਸਿੱਖਿਆ ਦਾ ਕਰਤਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਰਾਹੂ ਨੂੰ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਵਾਲਾ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਹ ਰਾਹੂ (ਰਾਹੁ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰਨ ਦੇ ਤਰੀਕੇ) ਦੀ ਦਿਸ਼ਾ ਅਤੇ ਸਥਿਤੀ ‘ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਹੈ ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ: ਗ੍ਰਹਿ ਉਪਾਅ: ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਰਾਹੂ ਅਤੇ ਸ਼ੁੱਕਰ ਹੋਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਲਾਭ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।
ਜੇਕਰ ਰਾਹੂ ਨੀਵੀਂ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਇਹ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਜੇਕਰ ਇਹ ਉੱਚ ਅਹੁਦੇ ‘ਤੇ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਇਹ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਕੰਗਾਲ ਤੋਂ ਰਾਜਾ ਬਣਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ, ਕਿਸੇ ਵੀ ਗ੍ਰਹਿ ਦੇ ਨਾਲ ਰਾਹੂ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਨਤੀਜੇ ਦਿਖਾਉਂਦੀ ਹੈ ਜੋ ਸ਼ੁਭ ਜਾਂ ਅਸ਼ੁਭ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *