ਉਤਪੰਨਾ ਇਕਾਦਸ਼ੀ : ਉਤਪੰਨਾ ਇਕਾਦਸ਼ੀ ਦੇ ਦਿਨ ਤਿਲ ਦੇ ਬੀਜਾਂ ਨਾਲ ਹਵਨ ਕਰੋ, ਵਿੱਤੀ ਲਾਭ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

(ਉਤਪੰਨਾ ਇਕਾਦਸ਼ੀ 2023) ਹਿੰਦੂ ਕੈਲੰਡਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਉਤਪੰਨਾ ਇਕਾਦਸ਼ੀ ਨੂੰ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਇਕਾਦਸ਼ੀ ਦਾ ਜਨਮ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਦਿਨ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮਹੱਤਵ ਹੈ। ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੇ ਨਾਲ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

ਇਕਾਦਸ਼ੀ ਦੇ ਦਿਨ ਤਿਲਾਂ ਨਾਲ ਹਵਨ ਕਰਨਾ ਬਹੁਤ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ। ਮਾਨਤਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਦਿਨ ਤਿਲਾਂ ਨਾਲ ਹਵਨ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਸਾਰੇ ਦੇਵੀ-ਦੇਵਤਿਆਂ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਬਰਕਰਾਰ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ‘ਚ ਇਕਾਦਸ਼ੀ ‘ਤੇ ਤਿਲਾਂ ਨਾਲ ਹਵਨ ਕਿਵੇਂ ਕਰਨਾ ਹੈ? ਤਾਂ ਜੋ ਸ਼ੁਭ ਫਲ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ ਜਾ ਸਕਣ।

ਉਤਪੰਨਾ ਇਕਾਦਸ਼ੀ ਦੇ ਦਿਨ ਗਾਂ ਦੇ ਘਿਓ ਵਿਚ ਸਫੇਦ ਤਿਲ ਜਾਂ ਕਾਲੇ ਤਿਲ ਮਿਲਾ ਕੇ ਹਵਨ ਕਰੋ। ਹਵਨ ਦੇ ਸਮੇਂ ਸ਼੍ਰੀ ਸੂਕਤ ਦਾ ਪਾਠ ਜਰੂਰ ਕਰੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਹਮੇਸ਼ਾ ਬਣਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਪੈਸੇ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਆਰਥਿਕ ਤੰਗੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਤਿਲਾਂ ਨਾਲ ਹਵਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਸ਼ੁਭ ਫਲ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਤਿਲਾਂ ਨਾਲ ਹਵਨ ਕਰੋ
ਜਿਸ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਰੋਗ ਅਤੇ ਨੁਕਸ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉਤਪੰਨਾ ਇਕਾਦਸ਼ੀ ਦੇ ਦਿਨ 21 ਵਾਰ ਘਿਓ ਵਿਚ ਕਾਲੇ ਤਿਲ ਮਿਲਾ ਕੇ ਹਵਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਲਾਭਦਾਇਕ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ.
ॐ ਬ੍ਰਹ੍ਮਾ ਮੁਰਾਰਿ ਤ੍ਰਿਪੁਰਾਨ੍ਤਕਰੀ ਭਾਨੁ: ਸ਼ਸ਼ੀ ਭੂਮਿ ਸੁਤੋ ਬੁਧ: ਗੁਰੁਸ਼੍ਚ ਵੀਨਸ ਸ਼ਨਿ ਰਾਹੁ ਕੇਤਵ ਸਰ੍ਵ ਗ੍ਰਾਹ ਸ਼ਾਨ੍ਤਿ ਕਰਾ ਭਵਨ੍ਤੁ ਸ੍ਵਾਹਾ ।

ਨੌਕਰੀ ਵਿੱਚ ਲਾਭ ਲਈ ਤਿਲਾਂ ਨਾਲ ਹਵਨ ਕਰੋ
ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਸੰਬੰਧੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਭਗਵਾਨ ਸ਼੍ਰੀ ਹਰੀ ਵਿਸ਼ਨੂੰ (ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਮੰਤਰ) ਦਾ ਸਿਮਰਨ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਤਿਲ ਦੇ ਨਾਲ ਹਵਨ ਕਰਨਾ ਲਾਭਦਾਇਕ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤਿਲ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਸਾਰੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *