ਅੱਜ ਦਾ ਰਾਸ਼ੀਫਲ: ਇਨ੍ਹਾਂ 3 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ‘ਤੇ ਭਗਵਾਨ ਹਨੁਮਾਨ ਜੀ ਦੀ ਬਖਸ਼ਿਸ਼ ਹੋਵੇਗੀ, ਕੰਮ ‘ਚ ਤਰੱਕੀ ਹੋਵੇਗੀ।

ਅੱਜ ਹਨੁਮਾਨ ਜੀ ਦੀ ਦਾ ਦਿਨ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦਿਨ ਤੁਹਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਕਈ ਉਤਰਾਅ-ਚੜ੍ਹਾਅ ਆ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਤੇ ਨਾ ਕਿਤੇ ਤਰੱਕੀ ਵੀ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ।
ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਕੁੰਡਲੀ ਦਸੰਬਰ
ਸਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਬਦਲਾਅ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਾਡੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵੀ ਬਦਲਦੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਅੱਜ ਸੋਮਵਾਰ ਹੈ ਅਤੇ ਅੱਜ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦਾ ਦਿਨ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਭਗਵਾਨ ਹਨੁਮਾਨ ਤੁਹਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਕਈ ਉਤਰਾਅ-ਚੜ੍ਹਾਅ ਲਿਆਉਂਦੇ ਹਨ।
ਅੱਜ ਭਗਵਾਨ ਹਨੁਮਾਨ ਤੁਹਾਡੇ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਤਰੱਕੀ ਲਿਆਵੇਗਾ। ਤਾਂ ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਇਹ ਦਿਨ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਕੀ ਲੈ ਕੇ ਆਉਣ ਵਾਲਾ ਹੈ? ਜੇ ਹਾਂ, ਤਾਂ ਇੱਕ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਜੋਤਸ਼ੀ ਪੰਡਿਤ ਜਗਨਨਾਥ ਗੁਰੂ ਜੀ ਦੁਆਰਾ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ਇਸ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਕੁੰਡਲੀ ਨੂੰ ਪੜ੍ਹੋ।

ਮੇਖਰਾਸ਼ੀ
ਅੱਜ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਚੁਣੌਤੀਆਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਿਕਾਸ ਵੱਲ ਲੈ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਅੱਜ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬੇਲੋੜੇ ਖਰਚਿਆਂ, ਅਜ਼ੀਜ਼ਾਂ ਨਾਲ ਬਹਿਸ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਬੌਸ ਨਾਲ ਹਉਮੈ ਦੇ ਝਗੜਿਆਂ ਤੋਂ ਬਚਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸੁਤੰਤਰ ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਗਾਹਕਾਂ ਤੋਂ ਲਾਭ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਸਿਹਤਮੰਦ ਭੋਜਨ ਖਾਓ ਅਤੇ ਨਿਯਮਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕਸਰਤ ਕਰੋ। ਲੰਬੀਆਂ ਯਾਤਰਾਵਾਂ ਲਈ ਐਨਰਜੀ ਡਰਿੰਕਸ ਅਤੇ ਫਸਟ ਏਡ ਕਿੱਟ ਵੀ ਪੈਕ ਕਰੋ।

ਬਰੁਸ਼- ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਕੁੰਡਲੀ)
ਦੂਜਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਦੇਖਣ ਲਈ ਘੱਟ ਆਲੋਚਨਾਤਮਕ ਬਣੋ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਨੂੰ ਹੋਰ ਸੁੰਦਰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਅੱਜ ਹੀ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਸੋਚੋ। ਅੱਜ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣਾ ਉਧਾਰ ਲਿਆ ਪੈਸਾ ਵਾਪਸ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਘਰ ਦੀ ਮੁਰੰਮਤ ਅਤੇ ਫਰਨੀਸ਼ਿੰਗ ਦੇ ਖਰਚੇ ਉਮੀਦਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਦੂਜਿਆਂ ਦੇ ਨਜ਼ਰੀਏ ਦਾ ਵੀ ਸਤਿਕਾਰ ਕਰੋ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਫੈਸਲੇ ਥੋਪਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਮਝਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋ। (ਟੌਰਸ ਰਾਸ਼ੀ)

ਮਿਥੁਨਃਰਾਸ਼ੀ
ਅੱਜ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਦਿਆਲਤਾ ਅਤੇ ਸ਼ੁਕਰਗੁਜ਼ਾਰੀ ਨਾਲ ਕਰੋ। ਅੱਜ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਟੀਚਿਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰੋਗੇ। ਆਪਣੇ ਸਾਧਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਸਮਾਜ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਦਿਓ। ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਮਦਦ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਵੱਡੇ ਸਟਾਕ ਮਾਰਕੀਟ ਨਿਵੇਸ਼ਾਂ ਤੋਂ ਬਚੋ। ਜਾਇਦਾਦ ਸੰਬੰਧੀ ਮਸਲਿਆਂ ਦਾ ਸਾਰਥਿਕ ਹੱਲ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੋੜਿਆਂ ਨੂੰ ਸੰਚਾਰ ਦੀਆਂ ਗਲਤਫਹਿਮੀਆਂ, ਅਰਥਹੀਣ ਦਲੀਲਾਂ, ਅਤੀਤ ਨੂੰ ਦੋਸ਼ੀ ਠਹਿਰਾਉਣ ਅਤੇ ਬੇਲੋੜੀ ਉਮੀਦਾਂ ਤੋਂ ਬਚਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। (ਜੇਮਿਨੀ ਕੁੰਡਲੀ)

ਕਰਕ ਕੁੰਡਲੀ– ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਰਾਸ਼ੀ)
ਦੂਜਿਆਂ ‘ਤੇ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਉਣ ਦੀ ਬਜਾਏ, ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਦਿਓ। ਦੂਜਿਆਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਖਿੱਚਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਆਦਰ ਕਮਾਓ। ਸ਼ੇਅਰ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਚੋ। ਰਿਸ਼ਤੇ ਸੁਧਾਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਰੋਮਾਂਟਿਕ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਅਸਫਲਤਾਵਾਂ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਆਪਣੀ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਸ਼ਬਦਾਂ ‘ਤੇ ਕਾਬੂ ਰੱਖੋ। ਪੁਰਾਣੀਆਂ ਸਿਹਤ ਸਥਿਤੀਆਂ ਦੇ ਇਲਾਜ ਲਈ ਪੂਰਕ ਇਲਾਜਾਂ ਦੀ ਵੀ ਪੜਚੋਲ ਕਰੋ।

ਸਿੰਘ ਕੁੰਡਲੀ ਕੁੰਡਲੀ)
ਇੱਕ ਆਸਾਨ ਦਿਨ ਅਤੇ ਅਧਿਆਤਮਿਕ ਵਿਕਾਸ ਲਈ ਇੱਕ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਰਵੱਈਆ ਰੱਖੋ। ਗਲਤ ਵਿੱਤੀ ਅਤੇ ਵਿਦਿਅਕ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੋਂ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹੋ। ਰਿਸ਼ਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਤਣਾਅ ਘੱਟ ਕਰਨ ਲਈ ਠੰਡੇ ਦਿਮਾਗ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰੋ। ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ‘ਤੇ ਨੇੜਿਓਂ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖੋ। ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਟੀਚਿਆਂ ਦਾ ਪਿੱਛਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਜੀਵਨ ਸ਼ੈਲੀ ਬਣਾਈ ਰੱਖੋ। ਆਪਣੇ ਆਧਾਰਾਂ ਨੂੰ ਠੀਕ ਹੋਣ ਦਿਓ ਅਤੇ ਸਿਹਤਮੰਦ ਸਮੇਂ ਲਈ ਸਾਵਧਾਨੀ ਵਰਤੋ।

ਕੰਨਿਆ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਰਾਸ਼ੀ)
ਅੱਜ ਜ਼ੁਬਾਨੀ ਜਾਂ ਮਾਨਸਿਕ ਵਿਵਾਦ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਂਤ ਰਹੋ। ਤੁਹਾਡੇ ਰਾਹ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਮੌਕਿਆਂ ਨੂੰ ਬਰਬਾਦ ਨਾ ਕਰੋ। ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਜੋ ਹੈ ਉਸ ਦਾ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲਾਭ ਉਠਾਓ। ਆਪਣੇ ਸਾਥੀ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰ ਅਤੇ ਅਨਿਸ਼ਚਿਤ ਪਿਆਰ ਤੋਂ ਬਚੋ। ਰੋਮਾਂਸ ਅਤੇ ਪਿਆਰ ਨਾਲ ਭਰੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਦਿਨਾਂ ਦਾ ਆਨੰਦ ਲਓ। ਇੱਕ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਰਵੱਈਆ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਸਾਧਾਰਨ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਸਥਿਤੀਆਂ ਵਿੱਚ ਅੱਗੇ ਵਧਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਥੋੜਾ ਸ਼ਾਂਤ ਰਹੋ ਅਤੇ ਰਾਈਡ ਨਿਰਵਿਘਨ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ।

ਤੁਲਾ ਰਾਸ਼ੀ)
ਤੁਸੀਂ ਚੁਣ ਸਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਦੂਜਿਆਂ ਦੀਆਂ ਕਾਰਵਾਈਆਂ ‘ਤੇ ਕਿਵੇਂ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ ਕਰਨੀ ਹੈ। ਆਪਣੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਵਧਾ-ਚੜ੍ਹਾ ਕੇ ਕਹਿਣ ਤੋਂ ਪਰਹੇਜ਼ ਕਰੋ। ਆਪਣਾ ਧੀਰਜ ਵੀ ਰੱਖੋ ਅਤੇ ਚੀਜ਼ਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਅਜ਼ੀਜ਼ ਲਈ ਸਹੀ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਵੀਕਐਂਡ ਤੱਕ ਦੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਨਿੱਘ ਅਤੇ ਪਿਆਰ ਨੂੰ ਮੁੜ ਖੋਜੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੀ ਗਤੀ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰਾਂ ‘ਤੇ ਵਿਰੋਧੀ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਬ੍ਰਿਸ਼ਚਕ ਰਾਸ਼ੀ
ਅੱਜ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੀਆਂ ਚੁਣੌਤੀਆਂ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰੋ ਅਤੇ ਅੱਗੇ ਵਧਦੇ ਹੋਏ ਨਵੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਸਿੱਖੋ। ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਅਤੀਤ ਦੁਆਰਾ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਨਾ ਹੋਣ ਦਿਓ. ਤੁਹਾਡਾ ਸਾਥੀ ਕੁਝ ਵਿਕਲਪਾਂ ਨਾਲ ਅਸਹਿਮਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਨਵੇਂ ਵਿਆਹੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਸ਼ਾਇਦ ਇੱਕ ਪਰਿਵਾਰ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਬਾਰੇ ਵਿਚਾਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ। ਤਨਖ਼ਾਹ ਵਧਾਉਣ ਅਤੇ ਬਦਲੀ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਤਰੱਕੀ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ ਦੂਜਿਆਂ ਨਾਲ ਕਿਸੇ ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਊਰਜਾਵਾਨ ਬਣਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਧਨੁ ਰਾਸ਼ੀ)
ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਜਨਮ ਕੁੰਡਲੀ ਦਸੰਬਰ
ਕਦੇ ਸਮਰਪਣ ਨਾ ਕਰੋ, ਤੂਫਾਨ ਨਹੀਂ ਚੱਲਦੇ. ਦੂਜਿਆਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹੋ। ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਕਰਜ਼ੇ ਜਾਂ ਮੌਰਗੇਜ ਦਾ ਕਰਜ਼ਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਾਵੀ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰੋ। ਆਪਣੇ ਸਾਥੀ ਦੇ ਨਾਲ ਪਿਛਲੇ ਮਤਭੇਦਾਂ ਨੂੰ ਸੁਲਝਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋ। ਆਪਣੇ ਕਰੀਅਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਬਿਹਤਰ ਨੌਕਰੀ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਨਾਲ ਵਿਚਾਰ ਕਰੋ। ਨਾਲ ਹੀ ਊਰਜਾ ਦੀ ਭਰਪੂਰਤਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੰਮ ਜਲਦੀ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰੇਗੀ।

ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ
ਆਪਣੇ ਅਕਾਦਮਿਕ ਟੀਚਿਆਂ ਵਿੱਚ ਦਖਲਅੰਦਾਜ਼ੀ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਸਮਾਂ ਸੀਮਤ ਕਰੋ। ਵੱਖ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਜੋੜਿਆਂ ਨੂੰ ਮਤਭੇਦਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਨੂੰ ਮਾਫ਼ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਨਵੇਂ ਕੰਮ, ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਜਾਂ ਨਵੇਂ ਹੁਨਰ ਸਿੱਖਣ ਲਈ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਗਲੋਬਲ ਮਾਰਕੀਟ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਣ ਦੇ ਮੌਕੇ ਪੈਦਾ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। (ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ)

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ)
ਆਪਣੇ ਟੀਚਿਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਪਹਿਲਾ ਕਦਮ ਚੁੱਕੋ। ਖਤਰਨਾਕ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਅਤੇ ਮਨੀ ਲਾਂਡਰਿੰਗ ਤੋਂ ਬਚੋ। ਆਪਣੇ ਸਾਥੀ ਨਾਲ ਕੁਆਲਿਟੀ ਸਮਾਂ ਬਿਤਾਓ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਘਟਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਗੁਆਉਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਨਤੀਜਿਆਂ ਲਈ ਤਿਆਰ ਰਹੋ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਮੁਹਾਰਤ ਦੇ ਆਪਣੇ ਖੇਤਰ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦਰਤ ਕਰੋ। ਚੰਗੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਸਿਹਤਮੰਦ ਖਾਓ, ਕਸਰਤ ਕਰੋ ਅਤੇ ਭਰਪੂਰ ਪਾਣੀ ਪੀਓ।

ਮੀਨਰਾਸ਼ੀ:
ਪਿਛਲੇ ਅਪਰਾਧਾਂ, ਵਰਤਮਾਨ ਦੀਆਂ ਚਿੰਤਾਵਾਂ, ਜਾਂ ਭਵਿੱਖ ਦੀਆਂ ਨਾਰਾਜ਼ੀਆਂ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਨਾ ਰੱਖੋ। ਜਿੰਨੀਆਂ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀਆਂ ਤੁਸੀਂ ਸੰਭਾਲ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਓਨੀਆਂ ਹੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀਆਂ ਲਓ। ਘੱਟ ਕੰਮਾਂ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਦਿਓ। ਆਪਣੇ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਦੂਰੀ ਅਤੇ ਸੰਚਾਰ ਦੇ ਮੁੱਦਿਆਂ ਨੂੰ ਹੱਲ ਕਰੋ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਅਚਾਨਕ ਖਰਚੇ ਯੋਜਨਾਬੰਦੀ ਵਿੱਚ ਟਕਰਾਅ ਦਾ ਕਾਰਨ ਨਹੀਂ ਬਣਨਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸੀਨੀਅਰ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਜਾਂ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਮਤਭੇਦ ਤਣਾਅ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਸਕਦੇ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *