ਸਫਲਾ ਇਕਾਦਸ਼ੀ ‘ਤੇ ਗਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਇਕ ਚੀਜ਼ ਖਿਲਾਓ, ਇਸ ਦਿਨ ਵ੍ਰਤ ਕਥਾ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ, ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਮਨੋਕਾਮਨਾਵਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਹੋਣਗੀਆਂ।

ਸਫਲਾ ਇਕਾਦਸ਼ੀ ਦੇ ਦਿਨ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੂਰ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਸ਼ੁਭ ਫਲ ਵੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ।
ਸਫਲਾ ਇਕਾਦਸ਼ੀ ਵ੍ਰਤ ਕਥਾ
(ਸਫਲਾ ਇਕਾਦਸ਼ੀ ਵ੍ਰਤ ਕਥਾ 2024) ਹਿੰਦੂ ਕੈਲੰਡਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਸ ਸਾਲ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਇਕਾਦਸ਼ੀ 07 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਸਫਲਾ ਇਕਾਦਸ਼ੀ ਦੇ ਨਾਂ ਨਾਲ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜੋ ਵਿਅਕਤੀ ਇਸ ਦਿਨ ਵਰਤ ਰੱਖਦਾ ਹੈ। ਉਸ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਮਨੋਕਾਮਨਾਵਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਹੋਣ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸਾਰੇ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇ।

ਇਹ ਇਕਾਦਸ਼ੀ ਹਰ ਸਾਲ ਪੌਸ਼ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਪੱਖ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜੋ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਨੌਕਰੀ, ਕਾਰੋਬਾਰ ਅਤੇ ਸਿੱਖਿਆ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਉਸ ਨੂੰ ਸਫਲਾ ਇਕਾਦਸ਼ੀ ਦੇ ਦਿਨ ਵਰਤ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਇਸ ਦਿਨ ਵਰਤ ਕਥਾ ਸੁਣਨ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮਹੱਤਵ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਵਰਤ ਅਧੂਰਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।
ਮਿਥਿਹਾਸਕ ਮਾਨਤਾਵਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਪੁਰਾਤਨ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਚੰਪਾਵਤੀ ਨਗਰ ਵਿੱਚ ਮਾਘਿਸ਼ਮਨ ਨਾਮ ਦਾ ਰਾਜਾ ਆਪਣੇ ਚਾਰ ਪੁੱਤਰਾਂ ਨਾਲ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ। ਉਸਦਾ ਵੱਡਾ ਪੁੱਤਰ ਲੂਮਪੇਕ ਬਹੁਤ ਵੱਡਾ ਪਾਪੀ ਅਤੇ ਦੁਸ਼ਟ ਸੀ। ਉਹ ਹਮੇਸ਼ਾ ਦੇਵੀ-ਦੇਵਤਿਆਂ ਦੀ ਆਲੋਚਨਾ ਕਰਦਾ ਸੀ। ਇੱਕ ਦਿਨ ਰਾਜੇ ਨੇ ਗੁੱਸੇ ਵਿੱਚ ਆ ਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਰਾਜ ਵਿੱਚੋਂ ਕੱਢ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲੰਪੇਕ ਜੰਗਲ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਕੇ ਮਾਸਾਹਾਰੀ ਭੋਜਨ ਖਾ ਕੇ ਆਪਣਾ ਗੁਜ਼ਾਰਾ ਚਲਾ ਰਿਹਾ ਸੀ।

ਜਦੋਂ ਪਾਪੀ ਨੇ ਅਣਜਾਣੇ ਵਿੱਚ ਸਫਲਾ ਇਕਾਦਸ਼ੀ ਦਾ ਵਰਤ ਪੂਰਾ ਕਰ ਲਿਆ
ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕਈ ਵਾਰ ਜੀਵ ਅਣਜਾਣੇ ਵਿਚ ਵੀ ਪਰਮਾਤਮਾ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਲੈਂਦਾ ਹੈ। Lumpec ਨਾਲ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਹੋਇਆ। ਇੱਕ ਵਾਰ ਬਹੁਤ ਠੰਢ ਸੀ। ਠੰਢ ਕਾਰਨ ਉਹ ਸੌਂ ਨਹੀਂ ਸਕਿਆ। ਉਹ ਰਾਤ ਭਰ ਠੰਢ ਵਿੱਚ ਕੰਬਦਾ ਰਿਹਾ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਹ ਬੇਹੋਸ਼ ਹੋ ਗਿਆ। ਉਹ ਦਿਨ ਪੌਸ਼ਾ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਪੱਖ ਦੀ ਦਸਵੀਂ ਸੀ। ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਜਦੋਂ ਉਸ ਨੂੰ ਹੋਸ਼ ਆਈ ਤਾਂ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਾਪ ਕਰਮਾਂ ਦਾ ਪਛਤਾਵਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਜੰਗਲ ਵਿੱਚੋਂ ਕੁਝ ਫਲ ਇਕੱਠੇ ਕਰਕੇ ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਕੋਲ ਰੱਖ ਦਿੱਤੇ ਅਤੇ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਸਾਰੀ ਰਾਤ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੀ ਪੂਜਾ ਵਿੱਚ ਰੁੱਝਿਆ ਰਿਹਾ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਉਸਨੇ ਅਣਜਾਣੇ ਵਿੱਚ ਸਫਲਾ ਇਕਾਦਸ਼ੀ ਦਾ ਵਰਤ ਪੂਰਾ ਕਰ ਲਿਆ।

ਇਹ ਜ਼ਰੂਰ ਪੜ੍ਹੋ – Saphala Ekadashi 2024: Saphala Ekadashi ਦੇ ਦਿਨ ਇਹ ਜੋਤਸ਼ੀ ਉਪਾਅ ਕਰੋ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਰੇ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ।
ਸਫਲਾ ਇਕਾਦਸ਼ੀ ਸਾਰੇ ਕੰਮਾਂ ਵਿਚ ਸਫਲਤਾ ਲਿਆਉਂਦੀ ਹੈ।
ਸਫਲਾ ਇਕਾਦਸ਼ੀ ਦਾ ਵਰਤ
ਸਫਲਾ ਇਕਾਦਸ਼ੀ ਦਾ ਵਰਤ ਰੱਖਣ ਨਾਲ, ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ (ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਮੰਤਰ) ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਬਰਕਰਾਰ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜਿਵੇਂ ਉਹ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਨਾਲ ਰਹਿਣ ਲਈ ਵਾਪਸ ਆ ਗਿਆ ਹੋਵੇ। ਸਭ ਕੁਝ ਸੁਣਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਿਤਾ ਨੇ ਰਾਜ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਆਪਣੇ ਪੁੱਤਰ ਲੁੰਪੇਕ ਨੂੰ ਸੌਂਪ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਹਰੀ ਭਜਨ ਕਰਨ ਲਈ ਜੰਗਲ ਵਿਚ ਚਲੇ ਗਏ।

ਇਹ ਜ਼ਰੂਰ ਪੜ੍ਹੋ – Saphala Ekadashi 2024: Saphala Ekadashi ਦੇ ਦਿਨ ਇਸ ਵਿਧੀ ਨਾਲ ਕਰੋ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੀ ਪੂਜਾ, ਜਾਣੋ ਇਸ ਦਾ ਮਹੱਤਵ।
ਲੰਪੇਕ ਨੇ ਬੁਢਾਪੇ ਤੱਕ ਧਰਮ ਗ੍ਰੰਥਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਰਾਜ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਜੰਗਲ ਵਿੱਚ ਜਾ ਕੇ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਇੱਕਾਦਸ਼ੀ ਦੇ ਵਰਤ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਉਸਨੂੰ ਮੁਕਤੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਈ। ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸਫਲਾ ਇਕਾਦਸ਼ੀ ਦਾ ਵਰਤ ਰੱਖਣ ਨਾਲ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਸਾਰੇ ਕਾਰਜ ਪੂਰੇ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਸਫਲਾ ਵੀ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਕਹਾਣੀ ਪਸੰਦ ਆਈ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਫੇਸਬੁੱਕ ‘ਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਅਤੇ ਲਾਈਕ ਕਰੋ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹੋਰ ਲੇਖ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਹਰਿ ਜੀਵਨ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹੋ। ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਲੇਖ ਦੇ ਉੱਪਰ ਟਿੱਪਣੀ ਬਾਕਸ ਵਿੱਚ ਸਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਭੇਜੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *