ਅੱਜ ਦਾ ਰਾਸ਼ੀਫਲ: ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਚੁੱਪ-ਚਾਪ ਕਰੋ ਇਹ ਕੰਮ, ਹੋਵੇਗਾ ਲਾਭ

ਧਰਮ ਵਿੱਚ ਅਮਾਵਸਿਆ ਦੀ ਤਾਰੀਖ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਮੰਨੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਕੈਲੰਡਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇੱਕ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਕੁੱਲ 12 ਅਮਾਵਸੀਆਂ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਮਾਘ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸੀਆ ਹੈ।

ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ਉਪਚਾਰ
ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ‘ਤੇ ਕੀਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਇਹ ਉਪਾਅ : ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ‘ਚ ਅਮਾਵਸਿਆ ਦੀ ਤਾਰੀਖ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਕੈਲੰਡਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇੱਕ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਕੁੱਲ 12 ਅਮਾਵਸੀਆਂ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਮਾਘ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸੀਆ ਹੈ। ਇਸ ਸਾਲ ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸਿਆ 9 ਫਰਵਰੀ, ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪੈ ਰਹੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਜੋਤਸ਼ੀ ਰਾਧਾਕਾਂਤ ਵਤਸ ਨੇ ਸਾਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ਦੇ ਦਿਨ ਚੁੱਪ ਰਹਿ ਕੇ ਅਤੇ ਕੋਈ ਉਪਾਅ ਅਪਣਾ ਕੇ ਅਸਲ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਇਸ ਹੱਲ ਬਾਰੇ।

ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਚੁੱਪ ਰਹਿ ਕੇ ਕੀ ਕਰੀਏ? (ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ‘ਤੇ ਚੁੱਪ ਨਾਲ ਕੀ ਕਰੀਏ)
ਹਿੰਦੀ ਵਿੱਚ ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ਲਈ ਜੋਤਸ਼ੀ ਉਪਚਾਰ
ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਚੁੱਪ ਰਹਿ ਕੇ ਵਰਤ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇਸ ਦਿਨ ਸ਼ਾਂਤ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਪਵਿੱਤਰ ਨਦੀ ਵਿੱਚ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਦਾਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ਚੁੱਪ ਵਿਚ ਪੂਜਾ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।
ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ: ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸਿਆ 2024: ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ਦੇ ਦਿਨ, ਯਕੀਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਚੁੱਪ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰੋ, ਤੁਸੀਂ ਮੁਕਤੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ਦੇ ਦਿਨ ਮੌਨ ਧਾਰਨ ਅਤੇ ਪੂਜਾ, ਦਾਨ ਅਤੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਆਦਿ ਕਰਨ ਨਾਲ 100 ਗੁਣਾ ਵੱਧ ਫਲ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਮਨੁੱਖ ਦੇ ਪਾਪ ਮਿਟ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੁਕਤੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਲੈਂਦਾ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ, ਘਰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਧਨ-ਦੌਲਤ ਨਾਲ ਭਰਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।
ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ਦੇ ਦਿਨ ਮੌਨ ਵ੍ਰਤ ਮਨਾਉਣ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੁਝ ਹੋਰ ਉਪਾਅ ਵੀ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹੋਰ ਵੀ ਕਈ ਲਾਭ ਮਿਲ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ਦੇ ਦਿਨ ਪੂਰਵਜਾਂ ਨੂੰ ਚੜ੍ਹਾਵਾ ਚੜ੍ਹਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਪੂਰਵਜ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।
ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ: ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸਿਆ 2024 ਕਦੋਂ ਹੈ: ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ਕਦੋਂ ਹੈ, ਜਾਣੋ ਗੰਗਾ ਵਿੱਚ ਇਸ਼ਨਾਨ ਦਾ ਸ਼ੁਭ ਸਮਾਂ ਅਤੇ ਮਹੱਤਵ

ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਘਰ ਵਿੱਚ ਹਵਨ ਵੀ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਮਾਵਸਿਆ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਜ਼ਿਆਦਾ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਦਾ ਸੰਚਾਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਰਾਹੂ ਦਾ ਬੁਰਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਹਵਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਘਰ ਵਿੱਚ ਸਕਾਰਾਤਮਕਤਾ ਵਧਦੀ ਹੈ।

ਹਿੰਦੀ ਵਿੱਚ ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ਲਈ ਜੋਤਸ਼ੀ ਉਪਚਾਰ
ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਹੇਠਾਂ ਦੀਵਾ ਜਗਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਪੀਪਲ ਦੇ ਰੁੱਖ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਦੀਵਾ ਜਗਾਉਣ ਨਾਲ ਘਰ ਦੀ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਮਨੁੱਖ ਨੂੰ ਸਾਰੇ ਦੇਵੀ ਦੇਵਤਿਆਂ ਤੋਂ ਅਸੀਸਾਂ ਮਿਲਦੀਆਂ ਹਨ।

ਇਸ ਲੇਖ ਵਿਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਵੀ ਜਾਣ ਸਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਮੌਨੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ਦੇ ਦਿਨ ਚੁੱਪ ਰਹਿਣ ਨਾਲ ਕਿਹੜਾ ਉਪਾਅ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਕੀ ਫਾਇਦੇ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਸਾਡੀਆਂ ਕਹਾਣੀਆਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਕੋਈ ਸਵਾਲ ਹਨ, ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਲੇਖ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੇ ਟਿੱਪਣੀ ਬਾਕਸ ਵਿੱਚ ਦੱਸੋ। ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਹੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਰਹਾਂਗੇ। ਜੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਕਹਾਣੀ ਚੰਗੀ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਸ਼ੇਅਰ ਜਰੂਰ ਕਰਿਓ। ਅਜਿਹੀਆਂ ਹੋਰ ਕਹਾਣੀਆਂ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਹਰਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *