ਅੱਜ ਦਾ ਰਾਸ਼ੀਫਲ: ਤੁਹਾਡੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ‘ਚ ਲੱਗੇਗਾ ਵੱਡਾ ਗ੍ਰਹਿਣ, ਦੇਖ ਲਓ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਪਛਤਾਉਣਾ ਪਵੇਗਾ।

ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਹਰ ਜ ਗ੍ਹਾ ਖੁਸ਼ੀ ਅਤੇ ਗ਼ਮੀ ਦੇ ਦੇਵਤਾ ਵਜੋਂ ਪੂਜਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਪੂਜਾ ਰੀਤੀ ਰਿਵਾਜਾਂ ਦੇ ਸਮੇਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਯਾਦ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜਿਸ ‘ਤੇ ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਉਸ ਦੇ ਸਾਰੇ ਬੁਰੇ ਕੰਮ ਪੂਰੇ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ।ਧਾਰਮਿਕ ਮਾਨਤਾਵਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਦਾ ਦਿਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਬੁਧ ਦੀ ਨੁਕਸ ਹੈ ਜਾਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ, ਜੇਕਰ ਉਹ ਇਸ ਦਿਨ ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਕੁਝ ਉਪਾਅ ਕਰਨ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ।

ਸ਼ਮੀ ਦੇ ਪੱਤੇ ਚੜ੍ਹਾਓ
ਸ਼ਮੀ ਦੇ ਪੱਤੇ ਵੀ ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਦੁਰਵਾ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬਹੁਤ ਪਿਆਰੇ ਹਨ |ਇਸ ਦਿਨ ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਸ਼ਮੀ ਦੇ ਪੱਤੇ ਚੜ੍ਹਾਉਣ ਨਾਲ ਮਾਨਸਿਕ ਰੋਗਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਨਾਲ ਹੀ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਬੁੱਧੀ ਤੇਜ਼ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਘਰ ਦੀ ਗੜਬੜ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ |

ਹਰੇ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ
ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਦਾ ਦਿਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਇਸ ਦਿਨ ਦਾ ਰਾਜ ਗ੍ਰਹਿ ਬੁਧ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਹਰੇ ਕੱਪੜੇ ਪਹਿਨਣਾ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਬੁਧ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਹਰਾ ਰੁਮਾਲ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਕਿਸੇ ਵੀ ਲੋੜਵੰਦ ਨੂੰ ਹਰੀ ਮੂੰਗੀ ਦੀ ਦਾਲ ਜਾਂ ਹਰੇ ਕੱਪੜੇ ਦਾਨ ਕਰੋ।

ਦੁਰਵਾ ਭੇਟ ਕਰੋ-
ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਨੂੰ ਦੁਰਵਾ ਬਹੁਤ ਪਿਆਰੀ ਹੈ। ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਦੁਰਵਾ ਚੜ੍ਹਾਉਣ ਨਾਲ ਉਹ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਦੀ ਪੂਜਾ ਦੁਰਵਾ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਅਧੂਰੀ ਮੰਨੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਧਾਰਮਿਕ ਮਾਨਤਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਕਿਸੇ ਬੀਮਾਰੀ, ਗਰੀਬੀ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਸੰਕਟ ਤੋਂ ਗ੍ਰਸਤ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਸੱਚੇ ਮਨ ਨਾਲ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਦੁਰਵਾ ਚੜ੍ਹਾਉਣ ਨਾਲ ਜਲਦੀ ਹੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *