ਅੱਜ ਦਾ ਰਾਸ਼ੀਫਲ : ਇਹ ਘਟਨਾ ਦੇਖ ਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਹੱਥ-ਪੈਰ ਕੰਬਣ ਲੱਗ ਜਾਣਗੇ

ਗਲਤਫਹਿਮੀ ਅਤੇ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਵਿਵਹਾਰ ਤੁਹਾਡੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਦੋਸ਼ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਪੈਦਾ ਕਰੇਗਾ। ਸਿਹਤ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਮੱਸਿਆ ਰਹੇਗੀ। ਅੱਜ ਤੁਹਾਡੀ ਹਉਮੈ ਕਾਰਨ ਵਿਵਾਦ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨਾਲ ਵਿਸ਼ਵਾਸਘਾਤ ਹੋਵੇਗਾ। ਕੰਮ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਸੰਤੁਸ਼ਟੀ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਪੈਦਾ ਹੋਵੇਗੀ। ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਹੋਵੇਗਾ।

ਗਣੇਸ਼ਾ ਅਨੈਤਿਕ ਪ੍ਰਵਿਰਤੀਆਂ ਵੱਲ ਵਧ ਕੇ ਮਨ ਨੂੰ ਕਾਬੂ ਵਿਚ ਰੱਖਣ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਪੜ੍ਹਾਈ ਵਿੱਚ ਨਿਰਧਾਰਿਤ ਸਫਲਤਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗੀ, ਸੁਭਾਅ ਵਿੱਚ ਉਤਸ਼ਾਹ ਨਾਲ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਮੌਜ-ਮਸਤੀ ਅਤੇ ਮਨੋਰੰਜਨ ਦੇ ਰੁਝਾਨਾਂ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਰੁਚੀ ਰਹੇਗੀ।
ਜ਼ਿਆਦਾ ਦੇਰ ਤੱਕ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਚ ਨਹੀਂ ਰਹੇਗਾ।
ਜੋਤਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸ਼ਨੀ 5 ਜੂਨ ਨੂੰ ਪਿੱਛੇ ਹਟ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਨੂੰ ਮੁੜ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕਰੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੂਰਾ ਸਾਲ ਸ਼ਨੀ ਗ੍ਰਹਿ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਚ ਰਹੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਗਲੇ ਸਾਲ ਨੂੰ ਸ਼ਨੀ ਗ੍ਰਹਿ ਦੁਬਾਰਾ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕਰੇਗਾ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸ਼ਨੀ ਇਸ ਸਾਲ ਸਿਰਫ 75 ਦਿਨ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਚ ਰਹੇਗਾ, ਬਾਕੀ ਸਮਾਂ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਚ ਰਹੇਗਾ। ਜਾਣੋ ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਰਾਸ਼ੀ ਪਰਿਵਰਤਨ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਖਾਸ ਗੱਲਾਂ ਬਾਰੇ…

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਗਣੇਸ਼ ਦਾ ਸੰਯੋਗ ਬਣੇਗਾ
ਜੋਤਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸ਼ਨੀ ਕੁੰਭ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਗਿਆ ਹੈ ਮੰਗਲ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਹੀ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਹੈ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਮੰਗਲ-ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਸੰਯੋਗ ਬਣ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਸਾਂਝ 17 ਮਈ ਤੱਕ ਰਹੇਗੀ।
ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੰਗਲ ਆਪਣੀ ਰਾਸ਼ੀ ਬਦਲ ਕੇ ਮੀਨ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕਰੇਗਾ। ਗਣੇਸ਼ ਦਾ ਇੱਕੋ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਹੋਣਾ ਅਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਇਹ ਦੋਨੋਂ ਇੱਕੋ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਤਾਂ ਅੱਤਵਾਦੀ ਘਟਨਾਵਾਂ ਵਧ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ।
ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਅਹੁਦਿਆਂ ‘ਤੇ ਬਿਰਾਜਮਾਨ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਸਿਹਤ ਦਾ ਖਾਸ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸਿਆਸੀ ਅਸਥਿਰਤਾ ਵਧ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਹਿੰਸਾ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਘਟਨਾਵਾਂ ਵਧ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ।
ਬਦਲਦੇ ਮੌਸਮ ਕਾਰਨ ਸਿਹਤ ਸੰਬੰਧੀ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਵਧ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਗਰਮੀ ਕਾਰਨ ਜਨਜੀਵਨ ਖ਼ਤਰੇ ‘ਚ ਰਹੇਗਾ। ਸਟਾਕ ਮਾਰਕੀਟ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਉਤਰਾਅ-ਚੜ੍ਹਾਅ ਆ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਗੁਆਂਢੀ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚ ਤਣਾਅ ਵਧੇਗਾ।

ਇਨ੍ਹਾਂ 3 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦਾ ਅਸ਼ੁਭ ਪ੍ਰਭਾਵ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ
ਗਣੇਸ਼ ਦੇ ਅਸ਼ੁੱਭ ਯੋਗ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਕਰਕ, ਸਕਾਰਪੀਓ ਅਤੇ ਮੀਨ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗਾ। ਇਹ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਵਿਵਹਾਰ ਵਿੱਚ ਹਮਲਾਵਰ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇ ਵਿਗੜ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਨੌਕਰੀ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਉਤਰਾਅ-ਚੜ੍ਹਾਅ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਲੈਣ-ਦੇਣ ‘ਚ ਸਾਵਧਾਨੀ ਵਰਤਣੀ ਪਵੇਗੀ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਵੱਡਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹਿਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਸੱਟ ਲੱਗਣ ਅਤੇ ਮੋਚ ਆਉਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਵੀ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ।
ਬ੍ਰਿਸ਼ਭ-ਅੱਜ ਸਰੀਰਕ ਅਤੇ ਮਾਨਸਿਕ ਚਿੰਤਾ ਦਾ ਦਿਨ ਰਹੇਗਾ ਪਿਤਾ ਅਤੇ ਵੱਡਿਆਂ ਦਾ ਸਹਿਯੋਗ ਮਿਲੇਗਾ। ਸਮਾਜਿਕ ਮਾਣ-ਸਨਮਾਨ ਵਧੇਗਾ। ਤੁਹਾਡੇ ਸੁਭਾਅ ਵਿੱਚ ਗੁੱਸਾ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਵਿਵਹਾਰ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰੋਧਤਾ ਰਹੇਗੀ, ਜਿਸ ਉੱਤੇ ਗਣੇਸ਼ਾ ਸੰਜਮ ਰੱਖਣ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੰਦੇ ਹਨ।ਸਿਰ ਦਰਦ ਅਤੇ ਪੇਟ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਸਦਭਾਵਨਾ ਰਹੇਗੀ। ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਮਤਭੇਦ ਨਾ ਹੋਣ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ। ਅਚਾਨਕ ਧਨ ਲਾਭ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਧਾਰਮਿਕ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲੈਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲੇਗਾ।

ਮਿਥੁਨ-ਇਸ ਦਿਨ ਸਵੇਰੇ ਜਲਦੀ ਉੱਠੋ ਅਤੇ ਸਾਫ਼ ਕੱਪੜੇ ਪਹਿਨੋ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸ਼ੁਭ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ ਅਤੇ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਸੰਕਟਨਾਸ਼ਨ ਗਣੇਸ਼ ਸਤੋਤਰ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਰੇ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਅਤੇ ਸਾਰੀਆਂ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਨਸ਼ਟ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂਇਸ ਦਿਨ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ 21 ਲੱਡੂ ਚੜ੍ਹਾਓ ਅਤੇ ਫਿਰ ਗਰੀਬ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਦਾਨ ਕਰੋ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਮਿਲੇਗਾ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਬੁਧ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਵੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਵੇਗੀ।

ਕਰਕ-ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਈ ਨਵੀਂ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਮਨ ਖੁਸ਼ ਰਹੇਗਾ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਆਮਦਨ ਅਤੇ ਖਰਚ ਵਿੱਚ ਸੰਤੁਲਨ ਬਣਾ ਕੇ ਰੱਖੋਗੇ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਬਿਹਤਰ ਰਹੇਗਾ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਕੋਈ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਕੁਝ ਨਵੇਂ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਮੇਲ-ਜੋਲ ਬਣਾ ਸਕੋਗੇ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਨੌਕਰੀ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਤਰੱਕੀ ਮਿਲਣ ‘ਤੇ ਖੁਸ਼ੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਸਾਥੀ ਲਈ ਕੋਈ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸੀਨੀਅਰ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨਾਲ ਸਲਾਹ-ਮਸ਼ਵਰਾ ਕਰਨਾ ਬਿਹਤਰ ਰਹੇਗਾ।

ਸਿੰਘ-ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਈ ਪੁਸ਼ਤੈਨੀ ਜਾਇਦਾਦ ਮਿਲਣ ਨਾਲ ਖੁਸ਼ੀ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਮਦਨ ਦੇ ਕੁਝ ਨਵੇਂ ਸਰੋਤ ਵੀ ਮਿਲਦੇ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਪੱਖ ਤੋਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁਝ ਦਿਲ ਦਹਿਲਾਉਣ ਵਾਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸੁਣਨ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਸੋਚ-ਸਮਝ ਕੇ ਗੱਲ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਪੈਦਾ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁਝ ਜ਼ਰੂਰੀ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਲਾਹ ਵੀ ਲੈਣੀ ਪਵੇਗੀ।

ਕੰਨਿਆ-ਅੱਜ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦਾ ਦਿਨ ਰਹੇਗਾ। ਤੁਹਾਡੀ ਇੱਜ਼ਤ ਅਤੇ ਸਨਮਾਨ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡਾ ਮਨ ਖੁਸ਼ ਰਹੇਗਾ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਕਾਰਜ ਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰੋਗੇ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਅੱਜ ਦਾ ਦਿਨ ਉਛਾਲ ਲਿਆਵੇਗਾ। ਆਪਣੀ ਸਿਹਤ ਦਾ ਪੂਰਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਕੋਈ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਨਾਲ ਲੈ ਕੇ ਚੱਲਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋਗੇ। ਆਮਦਨ ਵਿੱਚ ਵਾਧੇ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਖੁਸ਼ ਰਹੋਗੇ। ਤੁਹਾਡੀ ਕਿਸੇ ਪੁਰਾਣੀ ਗਲਤੀ ਤੋਂ ਵੀ ਅੱਜ ਪਰਦਾ ਉਠ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਆਪਣੀ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੀ ਰੁਟੀਨ ਬਣਾਈ ਰੱਖੋ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਕੋਈ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *