ਅੱਜ ਦਾ ਰਾਸ਼ੀਫਲ : ਤੁਹਾਡੀ ਕਿਸਮਤ ਚਮਕ ਗਈ ਹੈ, ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ ਹੈ

ਉਸਨੇ ਆਕਾਸ਼ ਵਿੱਚ ਛਾਲ ਮਾਰ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਸੂਰਜ ਨੂੰ ਇੱਕ ਫਲ ਸਮਝ ਕੇ ਖਾਣ ਵੱਲ ਦੌੜਿਆ, ਉਸੇ ਦਿਨ ਰਾਹੂ ਵੀ ਸੂਰਜ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਘਾਹ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਆਇਆ, ਪਰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਨੂੰ ਵੇਖ ਕੇ ਉਹ ਇਸ ਨੂੰ ਇੱਕ ਹੋਰ ਰਾਹੁ ਸਮਝਿਆ। ਇਸੇ ਲਈ ਇੰਦਰ ਨੇ ਪਵਨ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਗਰਜ ਨਾਲ ਮਾਰਿਆ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਸ ਦੀ ਠੋਡੀ ਨੂੰ ਸੱਟ ਲੱਗ ਗਈ ਅਤੇ ਉਹ ਟੇਢੀ ਹੋ ਗਈ, ਇਸ ਲਈ ਉਸ ਦਾ ਨਾਂ ਵੀ ਹਨੂੰਮਾਨ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ। ਇਸ ਦਿਨ ਚੈਤਰ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਇਸ ਦਿਨ ਨੂੰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੈਅੰਤੀ ਵਜੋਂ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੈਅੰਤੀ ਨੂੰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਦਿਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਵਾਰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੈਅੰਤੀ 31 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਚੈਤਰ ਪੂਰਨਿਮਾ ਨੂੰ ਮਨਾਈ ਜਾਵੇਗੀ, ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜਯੰਤੀ ਆਉਣ ਕਾਰਨ ਇਸ ਵਾਰ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਵਧ ਗਿਆ ਹੈ। ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸ਼ਨੀ ਇਸ ਸਮੇਂ ਧਨੁ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਹੈ ਅਤੇ ਮੰਗਲ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਹੈ।ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੈਅੰਤੀ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਅਤੇ ਮੰਗਲ ਦਾ ਇਹ ਸੰਯੋਗ 700 ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸ਼ੁਭ ਸੰਯੋਗ ਬਣ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ 4 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਜਲਦੀ ਹੀ ਭਾਗਸ਼ਾਲੀ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਹਨ.

ਕੁੰਭ- ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਸੀਂ ਕੈਂਸਰ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰਾਂਗੇ, ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਜਲਦੀ ਖਤਮ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਹਨ, ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੀਆਂ ਬੇਅੰਤ ਅਸੀਸਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ‘ਤੇ ਵਰ੍ਹਣ ਵਾਲੀਆਂ ਹਨ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਤੋਂ ਚੰਗੀ ਖਬਰ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੰਕੇਤ ਮਿਲਣਗੇ। ਬਜਰੰਗਬਲੀ ਦੇ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਨਾਲ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦੇ ਸਾਰੇ ਰੁਕੇ ਹੋਏ ਕੰਮ ਪੂਰੇ ਹੋਣਗੇ, ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ੀਆਂ ਭਰੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ।

31 ਮਾਰਚ ਸਿੰਘ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸ਼ੁਭ ਫਲ ਦੇਣ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਸੱਚੇ ਮਨ ਨਾਲ ਬਜਰੰਗਬਲੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਮੰਤਰ “ਓਮ ਹਰ ਹਰ ਹਰੀ ਹਰੀਸ਼ਚੰਦਰ ਹਨੁਮੰਤ ਹਲਯੁਧਮ” ਅਤੇ “ਵੈ ਸ੍ਮਰੇਨਾਤਯਿਨ ਘੋਰ ਸੰਕਟਨਾਸ਼ਨਮ” ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ, ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ। ਅਤੇ ਨੌਕਰੀ। ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਵੀ ਪਿਆਰ ਬਣਿਆ ਰਹੇਗਾ।

ਜੇਕਰ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਸਾਰੇ ਦੁੱਖਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ‘ਓਮ ਭਉਮਾਯ ਨਮਹ’ ਮੰਤਰ ਦਾ 108 ਵਾਰ ਜਾਪ ਕਰੋ। ਇਸ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਕਦੇ ਵੀ ਕਿਸੇ ਬਾਰੇ ਗਲਤ ਨਾ ਸੋਚੋ, ਸੱਚੇ ਮਨ ਨਾਲ ਸਿਰਫ ਬਜਰੰਗਬਲੀ ਦਾ ਸਿਮਰਨ ਕਰੋ, ਇਸ ਨਾਲ ਬਜਰੰਗਬਲੀ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਮਿਲੇਗਾ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਰ ਜਗ੍ਹਾ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ, ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਲਾਭ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਵੇਗੀ।

ਤੁਲਾ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜਯੰਤੀ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸ਼ੁਭ ਸੰਯੋਗ ਬਣ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਉਸਦੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਜਲਦੀ ਹੀ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ ਨੌਕਰੀ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਤਰੱਕੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਜਲਦ ਹੀ ਵਿਆਹ ਦੀਆਂ ਸੰਭਾਵਨਾਵਾਂ ਬਣ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਹਨੂੰਮਾਨ ਜਯੰਤੀ ਦੇ ਦਿਨ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਜਾਂ ਸੁੰਦਰਕਾਂਡ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ ਅਤੇ ਪੂਰੀ ਸ਼ਰਧਾ ਨਾਲ ਬਜਰੰਗਬਲੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ।

ਭਗਵਾਨ ਹਨੂੰਮਾਨ ਦਾ ਜਨਮ ਚੈਤਰ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਸ਼ੁਕਲ ਪੱਖ ਦੀ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਨੂੰ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਇਸ ਦਿਨ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਭਗਵਾਨ ਹਨੂੰਮਾਨ ਦਾ ਜਨਮ ਦਿਨ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਲਯੁਗ ਵਿੱਚ, ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਇੱਕਲੌਤੇ ਜੀਵਿਤ ਦੇਵਤਾ ਹਨ, ਜੋ ਸਰੀਰਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਇਸ ਧਰਤੀ ‘ਤੇ ਘੁੰਮਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਦੀ ਹਰ ਇੱਛਾ ਪੂਰੀ ਕਰਦੇ ਹਨ।ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਜਾਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਹਨ ਤਾਂ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਹੱਲ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਗ੍ਰਹਿ ਨੁਕਸ ਤੋਂ ਵੀ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਸਾਲ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜਨਮ ਉਤਸਵ 04 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਹੈ।

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਅਪ੍ਰੈਲ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਕਈ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਬਦਲਾਅ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਹੈ।ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਜੋਤਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਇਸ ਸਾਲ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜਨਮ ਉਤਸਵ ਅਤੇ ਅਪ੍ਰੈਲ ਦਾ ਮਹੀਨਾ ਬਹੁਤ ਖਾਸ ਰਹੇਗਾ।ਇਸ ਪੂਰੇ ਮਹੀਨੇ ਕੁਝ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ‘ਤੇ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕਿਰਪਾ ਹੋਵੇਗੀ।ਤਾਂ ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਉਹ ਕਿਹੜੀਆਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਅਪ੍ਰੈਲ ਮਹੀਨੇ ਰਾਮ ਭਗਤ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਆਪਣਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਦੇਣਗੇ

ਮੇਖ-ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਕੱਲ੍ਹ ਦਾ ਦਿਨ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਚੰਗਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਕੱਲ੍ਹ ਤੁਹਾਡੇ ਦਿਲ ਦੀ ਇੱਛਾ ਪੂਰੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੇ ਨਵੇਂ ਮੌਕੇ ਮਿਲਣਗੇ। ਲਾਭਦਾਇਕ ਸੌਦੇ ਹੋਣਗੇ। ਕੱਲ ਨੌਕਰੀ ਵਿੱਚ ਤਰੱਕੀ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਬੋਲੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਪ੍ਰਤੀ ਸੁਚੇਤ ਰਹੋ। ਆਪਣੇ ਸੀਨੀਅਰ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਬਹੁਤ ਧਿਆਨ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਨੀ ਬਿਹਤਰ ਰਹੇਗੀ।

ਬ੍ਰਿਸ਼ਭ- ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਆਉਣ ਵਾਲਾ ਦਿਨ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਬਹੁਤ ਚੰਗਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਜੋ ਵਪਾਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਕੱਲ੍ਹ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਨਚਾਹੀ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ। ਆਰਥਿਕ ਸਥਿਤੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੋਵੇਗੀ। ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਰੁਕੇ ਹੋਏ ਕੰਮਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਪੂਰਾ ਕਰੋਗੇ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਤੋਂ ਉਧਾਰ ਲਿਆ ਪੈਸਾ ਵੀ ਵਾਪਸ ਕਰ ਦਿਓਗੇ। ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਸਹਿਯੋਗ ਮਿਲੇਗਾ। ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਕੁਝ ਸਮਾਂ ਬਤੀਤ ਕਰੋਗੇ। ਸਿਹਤ ਸੰਬੰਧੀ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੂਰ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦੀ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰੀ ਦੂਰ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।

ਮਿਥੁਨ-ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਕੱਲ ਦਾ ਦਿਨ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਕੁਝ ਖਾਸ ਨਹੀਂ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਕੋਈ ਵੱਡਾ ਕੰਮ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਸਹਿਯੋਗ ਮਿਲੇਗਾ। ਬੋਲਣ ‘ਤੇ ਸੰਜਮ ਰੱਖੋ ਅਤੇ ਵਾਦ-ਵਿਵਾਦ ਵਿਚ ਨਾ ਪਓ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੀ ਮਿਹਨਤ ਦਾ ਫਲ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗਾ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਤੁਸੀਂ ਉਦਾਸ ਨਜ਼ਰ ਆਉਣਗੇ। ਤਣਾਅ ਵਿਚ ਵੀ ਰਹੇਗਾ। ਦਿਨ ਭਰ ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਲਾਭ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਰਹੇਗੀ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਲਾਭ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੀ ਆਰਥਿਕ ਸਥਿਤੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੋਵੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *