ਮੈਂ 45 ਲੱਖ/0 ਰੁਪਏ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ ਅਦਾ ਕਰਾਂਗਾ, ਜੇ ਇਹ ਝੂਠ ਨਿਕਲਿਆ,

ਮੇਖ ਰਾਸ਼ੀਫਲ
ਅੱਜ ਕਾਰਜ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਨਵੇਂ ਦੋਸਤ ਬਣਨਗੇ। ਅਦਾਲਤੀ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਕੋਈ ਵੀ ਅਧੂਰਾ ਕੰਮ ਪੂਰਾ ਹੋਣ ਦੇ ਯੋਗ ਹੈ। ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਰੁਤਬਾ ਅਤੇ ਕੱਦ ਵਧੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਅਣਚਾਹੇ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਨਵੇਂ ਪ੍ਰਯੋਗ ਨਵੀਨਤਾਕਾਰੀ ਸਾਬਤ ਹੋਣਗੇ। ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰਾਂ ਨੂੰ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਮਿਲੇਗਾ। ਕਿਸੇ ਵੀ ਅਣਜਾਣ ਵਿਅਕਤੀ ‘ਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਭਰੋਸਾ ਨਾ ਕਰੋ। ਕਿਸੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਦੇ ਕਾਰਨ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਤਣਾਅ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਵੱਲ ਜ਼ਿਆਦਾ ਧਿਆਨ ਦੇਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਸੁਲ੍ਹਾ-ਸਫਾਈ ਦਾ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਭੇਜ ਸਕਦੀ ਹੈ।
ਉਪਾਅ:- ਅੱਜ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੀ ਛੱਤ ‘ਤੇ ਲੱਕੜ, ਬਾਲਣ ਅਤੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਦੇ ਫਰੇਮ ਨੂੰ ਬਰਬਾਦ ਨਾ ਕਰੋ। ਜਿੰਨਾ ਹੋ ਸਕੇ ਗਰੀਬਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰੋ।

ਬ੍ਰਿਸ਼ਭ ਰਾਸ਼ੀਫਲ
ਅੱਜ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਈ ਚੰਗੀ ਖਬਰ ਮਿਲੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੁਆਦੀ ਪਸੰਦੀਦਾ ਭੋਜਨ ਮਿਲੇਗਾ। ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਹੱਲ ਹੋਵੇਗਾ। ਕਾਰਜ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਨਵੇਂ ਸਮਝੌਤੇ ਹੋਣਗੇ। ਨੌਕਰੀ ਵਿੱਚ ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਨੇੜਤਾ ਦਾ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ। ਪਰਿਵਾਰਕ ਯਾਤਰਾ ਜਾਂ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਜਾਣ ਦੇ ਮੌਕੇ ਹੋਣਗੇ। ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਸਬੰਧਾਂ ਤੋਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ। ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਮਾਨ-ਸਨਮਾਨ ਵਧੇਗਾ। ਕਿਸੇ ਅਣਜਾਣ ਵਿਅਕਤੀ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਭਰੋਸਾ ਕਰਨਾ ਘਾਤਕ ਸਿੱਧ ਹੋਵੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੂਰ ਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਕਿਸੇ ਪਿਆਰੇ ਵਿਅਕਤੀ ਤੋਂ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਮਿਲੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਤੋਂ ਆਰਥਿਕ ਮਦਦ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਵੱਡੀ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਗੁਪਤ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਂਦੇ ਹੋ। ਆਮਦਨ ਦੇ ਨਵੇਂ ਸਰੋਤ ਖੁੱਲ੍ਹਣ ਨਾਲ ਆਤਮ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਧੇਗਾ।
ਉਪਾਅ :- ਲਾਲ ਤਾਂਬੇ ਦੇ ਧਨ ਨੂੰ ਵਗਦੇ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਸੁੱਟ ਦਿਓ।

ਮਿਥੁਨ ਰਾਸ਼ੀਫਲ
ਅੱਜ ਤੁਹਾਡੀ ਕਿਸੇ ਕਰੀਬੀ ਦੋਸਤ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਹੋਵੇਗੀ। ਦੇਵ ਬ੍ਰਾਹਮਣ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਧੇਗਾ। ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਸ਼ੁਭ ਕੰਮ ਪੂਰਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਪਰਿਵਾਰਕ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਬੇਲੋੜੇ ਮੱਤਭੇਦ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਕਿਸੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਦੇਰੀ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਤੁਸੀਂ ਉਦਾਸ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰੋਗੇ। ਸਿਆਸੀ ਇੱਛਾਵਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਵਪਾਰਕ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਾਥੀ ਲਾਭਦਾਇਕ ਸਾਬਤ ਹੋਵੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਈ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਅਹੁਦਾ ਜਾਂ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣਾ ਮਨਪਸੰਦ ਭੋਜਨ ਮਿਲੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਗੱਲਬਾਤ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੀ ਚੋਣ ਵਿੱਚ ਖਾਸ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਨਵੇਂ ਦੋਸਤਾਂ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਭਰੋਸਾ ਕਰਨਾ ਘਾਤਕ ਸਾਬਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕੋਈ ਹਾਦਸਾ ਵਾਪਰ ਸਕਦਾ ਹੈ।
ਉਪਾਅ :- ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੂੰ ਦੋ ਤਾਜ਼ੇ ਗੁਲਾਬ ਚੜ੍ਹਾਓ।

ਕਰਕ ਰਾਸ਼ੀਫਲ
ਅੱਜ ਕੰਮ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਬੇਲੋੜੀ ਭੱਜ-ਦੌੜ ਹੋਵੇਗੀ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਬੇਲੋੜੀ ਬਹਿਸ ਤੋਂ ਬਚੋ। ਕਿਸੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਦੇਰੀ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਤੁਸੀਂ ਉਦਾਸ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰੋਗੇ। ਕੋਰਟ-ਕਚਹਿਰੀ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਫੈਸਲਾ ਆਉਣ ਨਾਲ ਮਨ ਵਿਆਕੁਲ ਰਹੇਗਾ। ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਅਹੁਦਾ ਅਤੇ ਮਾਣ ਵਧੇਗਾ। ਭੋਗ ਅਤੇ ਐਸ਼ੋ-ਆਰਾਮ ਵੱਲ ਝੁਕਾਅ ਰਹੇਗਾ। ਵਿਦੇਸ਼ ਯਾਤਰਾ ਜਾਂ ਲੰਬੀ ਦੂਰੀ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਰਹੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਿੱਤੀ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਨਵੇਂ ਸਹਿਯੋਗੀ ਲਾਭਦਾਇਕ ਸਾਬਤ ਹੋਣਗੇ। ਬਹੁਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕੰਪਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਬੌਸ ਦੇ ਨੇੜੇ ਹੋਣ ਦਾ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ। ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਬੇਲੋੜੀ ਬਹਿਸ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਤੁਹਾਡੀ ਸਿਆਣਪ ਸਦਕਾ ਲੜਾਈ ਟਲ ਜਾਵੇਗੀ।
ਉਪਾਅ:- ਲਾਲ ਫੁੱਲਾਂ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਪਾ ਕੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰੋ।

ਸਿੰਘ ਰਾਸ਼ੀਫਲ
ਅੱਜ ਬੌਧਿਕ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਲੱਗੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਤਰੱਕੀ ਮਿਲੇਗੀ। ਕਿਸੇ ਕਰੀਬੀ ਦੋਸਤ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਹੋਵੇਗੀ। ਦੇਵ ਬ੍ਰਾਹਮਣਾਂ ਵਿੱਚ ਰੁਚੀ ਵਧੇਗੀ। ਕੁਝ ਜ਼ਰੂਰੀ ਕੰਮ ਪੂਰੇ ਹੋਣੇ ਰੁਕਣਗੇ। ਜਾਂ ਇਹ ਵਿਗੜ ਜਾਵੇਗਾ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪੂੰਜੀ ਲਗਾਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸੋਚੋ। ਅਦਾਲਤੀ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਨਾਨਾ-ਨਾਨੀ ਤੋਂ ਵਿੱਤੀ ਮਦਦ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਦੇ ਰਾਹ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਿਆਸੀ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਦੂਰ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਮਲਟੀਨੈਸ਼ਨਲ ਕੰਪਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਉੱਚ ਅਹੁਦੇ ਅਤੇ ਸਨਮਾਨ ਮਿਲੇਗਾ। ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਪ੍ਰਤੀਯੋਗਿਤਾ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਵਾਹਨ ਸੁੱਖ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਬੈਂਕ ਕਰਜ਼ਿਆਂ ਦੀ ਵਸੂਲੀ ਵਿੱਚ ਲੱਗੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ।
ਉਪਾਅ:-
ਅਸ਼ੋਕ ਦੇ ਪੰਜ ਬੂਟੇ ਲਗਾਓ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪਾਲਣ ਪੋਸ਼ਣ ਕਰੋ।

ਕੰਨਿਆ ਰਾਸ਼ੀਫਲ
ਅੱਜ ਦਾ ਦਿਨ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਕਾਰਜ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਮਿਹਨਤ ਦੇ ਅਨੁਪਾਤ ਵਿੱਚ ਲਾਭ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਘੱਟ ਹੈ। ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਦੇ ਕਾਰਨ ਕੋਈ ਫੈਸਲਾ ਨਾ ਲਓ। ਬੇਲੋੜੀਆਂ ਦਲੀਲਾਂ ‘ਤੇ ਕਾਬੂ ਰੱਖੋ। ਸਮਾਂ ਬਰਬਾਦ ਨਾ ਕਰੋ। ਇਸ ਦੀ ਪੂਰੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰੋ। ਚੰਗੇ ਦੋਸਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹੋ। ਅਦਾਲਤੀ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜਿੰਨਾ ਸੰਭਵ ਹੋ ਸਕੇ ਇਸ ਕਿਸਮ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਬਚਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋ। ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਇਹ ਸਮਾਂ ਘੱਟ ਸੁਵਿਧਾਜਨਕ ਰਹੇਗਾ। ਪੜ੍ਹਾਈ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨਾ ਲਾਭਦਾਇਕ ਰਹੇਗਾ। ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਮਾਨ-ਸਨਮਾਨ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਘੱਟ ਹੈ।
ਉਪਾਅ :- ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਨੂੰ ਦੁੱਧ ਨਾਲ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਕਰੋ।

ਤੁਲਾ ਰਾਸ਼ੀਫਲ
ਅੱਜ ਤੁਸੀਂ ਕੁਝ ਜੋਖਮ ਭਰੇ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਫਲ ਹੋਵੋਗੇ। ਕਾਰਜ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੀ ਹਿੰਮਤ ਅਤੇ ਬਹਾਦਰੀ ਦੀ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਨੌਕਰੀ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਕੰਮ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਮੁਹਿੰਮ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਫੋਰਸ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੋਈ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਖੋਜ ਕਾਰਜ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਦੇ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਵਰਤੀਆਂ ਜਾਣ ਵਾਲੀਆਂ ਮਸ਼ੀਨਾਂ ਆਦਿ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਨਵੇਂ ਸਹਿਯੋਗੀ ਬਣਨਗੇ। ਕੋਈ ਅਧੂਰਾ ਕੰਮ ਪੂਰਾ ਹੋਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡਾ ਮਨੋਬਲ ਵਧੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਾਰੋਬਾਰ ਜਾਂ ਕਾਰਜ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਭੈਣ-ਭਰਾ ਦਾ ਸਹਿਯੋਗ ਮਿਲੇਗਾ। ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਯਾਤਰਾ ਸਫਲ ਹੋਵੇਗੀ। ਉਸਾਰੀ ਦੇ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ੀ ਆਵੇਗੀ।
ਉਪਾਅ:- ਅਨਾਥ, ਬੇਸਹਾਰਾ ਅਤੇ ਗਰੀਬ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰੋ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੱਪੜੇ, ਭੋਜਨ ਆਦਿ ਦਾਨ ਕਰੋ।

ਬ੍ਰਿਸ਼ਚਕ ਰਾਸ਼ੀਫਲ
ਅੱਜ ਪੜ੍ਹਾਈ ਅਤੇ ਅਧਿਆਪਨ ਵਿੱਚ ਰੁਚੀ ਵਧੇਗੀ। ਬੇਔਲਾਦ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਔਲਾਦ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲੇਗੀ। ਨੌਕਰਾਂ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਲਾਭ ਹੋਵੇਗਾ। ਕੁਝ ਅਧੂਰੇ ਕੰਮ ਪੂਰੇ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਰਹੇਗੀ। ਜ਼ਮੀਨ ਦੀ ਖਰੀਦੋ-ਫਰੋਖਤ ਵਿੱਚ ਜੁੜੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਵਿੱਚ ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਤਾਲਮੇਲ ਬਣਾ ਕੇ ਰੱਖਣਾ ਲਾਭਦਾਇਕ ਰਹੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਅਣਚਾਹੇ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਮਜ਼ਦੂਰ ਵਰਗ ਨੂੰ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਮਿਲੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਉੱਚ ਅਹੁਦੇ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀ ਤੋਂ ਮਾਰਗਦਰਸ਼ਨ ਅਤੇ ਸਾਥ ਮਿਲੇਗਾ। ਅਦਾਲਤੀ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਾਫੀ ਭੱਜ-ਦੌੜ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਸਮਾਜਿਕ ਕਾਰਜ ਦੀ ਕਮਾਨ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ।
ਉਪਾਅ:- ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਔਰਤਾਂ ਦਾ ਸਤਿਕਾਰ ਕਰੋ।

ਧਨੁ ਰਾਸ਼ੀਫਲ
ਅੱਜ ਕਾਰਜ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਉਲਝਣ ਹੋਰ ਰਹੇਗੀ। ਬਹੁ-ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕੰਪਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀਆਂ ਮਿਲ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੇ ਸੰਕੇਤ ਮਿਲ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਸ਼ਿੰਗਾਰ ਸਮੱਗਰੀ, ਪੋਰਟਲ ਵੈੱਬਸਾਈਟਾਂ, ਲਗਜ਼ਰੀ ਕੰਮਾਂ, ਹੋਟਲਾਂ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੱਡੀ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਸਖ਼ਤ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ। ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਭਾਸ਼ਣ ਦਿੰਦੇ ਸਮੇਂ ਆਪਣੇ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੀ ਚੋਣ ਵੱਲ ਜ਼ਿਆਦਾ ਧਿਆਨ ਦਿਓ। ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਗੁੱਸੇ ਅਤੇ ਨਫ਼ਰਤ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ। ਕਿਸੇ ਵੱਡੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਦੇ ਸੰਕੇਤ ਹਨ। ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿਆਦਾ ਰੁਚੀ ਰਹੇਗੀ। ਕਰਮਚਾਰੀ ਵਰਗ ਕਾਫੀ ਮਿਹਨਤ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਉਮੀਦ ਅਨੁਸਾਰ ਸਫਲਤਾ ਨਾ ਮਿਲਣ ਕਾਰਨ ਦੁਖੀ ਰਹੇਗਾ।
ਉਪਾਅ:- ਅੱਜ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਤੋਂ ਕੁਝ ਚਾਂਦੀ ਅਤੇ ਚੌਲ ਲੈ ਕੇ ਆਪਣੇ ਕੋਲ ਰੱਖੋ।

ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀਫਲ
ਅੱਜ ਤੁਹਾਡੀ ਕੋਈ ਇੱਛਾ ਪੂਰੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਉੱਚ ਸਨਮਾਨਤ ਵਿਅਕਤੀ ਤੋਂ ਮਾਰਗਦਰਸ਼ਨ ਅਤੇ ਸਾਥ ਮਿਲੇਗਾ। ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਸਾਥੀ ਦੇ ਕਾਰਨ ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਵੱਡੇ ਬਦਲਾਅ ਦੇ ਸੰਕੇਤ ਹਨ। ਨੌਕਰੀ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੇ ਸਮਰਪਣ ਅਤੇ ਇਮਾਨਦਾਰ ਕਾਰਜਸ਼ੈਲੀ ਤੋਂ ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਣਗੇ। ਕੱਪੜਿਆਂ, ਗਹਿਣਿਆਂ ਆਦਿ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਸਫਲਤਾ ਦੇ ਸੰਕੇਤ ਹਨ। ਕਿਸੇ ਪੁਰਾਣੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਸਮਝੌਤਾ ਕਰਨ ਲਈ ਤੁਹਾਡੇ ਉੱਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦਬਾਅ ਰਹੇਗਾ। ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਦੀ ਬਜਾਏ ਘੁੰਮਣ-ਫਿਰਨ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿਆਦਾ ਰੁਚੀ ਰੱਖਣਗੇ। ਨੌਕਰੀ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਜੋ ਯਤਨ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ, ਉਹ ਸਫਲ ਹੋਣਗੇ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਲਾਭਦਾਇਕ ਅਹੁਦਾ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ।
ਉਪਾਅ:- ਅੱਜ ਹੀ ਫਿਟਕਰੀ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਦੰਦ ਸਾਫ਼ ਕਰੋ।

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀਫਲ
ਅੱਜ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਗੁੱਸੇ ਅਤੇ ਬੋਲੀ ਉੱਤੇ ਕਾਬੂ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਕਾਰਜ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਕਾਰਨ ਕਿਸੇ ਦੇ ਨਾਲ ਵਿਵਾਦ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਆਪਣਾ ਫੈਸਲਾ ਨਾ ਬਦਲੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਸਹਿਕਰਮੀਆਂ ਵਿੱਚ ਨਿਰਾਸ਼ਾ ਅਤੇ ਉਲਝਣ ਵਧੇਗੀ। ਰੋਜ਼ਗਾਰ ਦੀ ਭਾਲ ਵਿਚ ਇਧਰ-ਉਧਰ ਭਟਕਣਾ ਪਵੇਗਾ। ਨੌਕਰੀ ਵਿੱਚ ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਸਹੀ ਦੂਰੀ ਬਣਾ ਕੇ ਰੱਖੋ। ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਅਧਿਐਨ ਸੰਬੰਧੀ ਕੰਮ ਨੂੰ ਮੁਲਤਵੀ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਚਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਪਰਿਵਾਰ ਅਤੇ ਦੋਸਤਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਦੂਰ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੀ ਰਣਨੀਤੀ ਹੁਨਰ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਗੁਪਤ ਦੁਸ਼ਮਣਾਂ ਅਤੇ ਵਿਰੋਧੀਆਂ ਤੋਂ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹੋ। ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗੱਡੀ ਨਾ ਚਲਾਓ। ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜੇਲ੍ਹ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ।
ਉਪਾਅ:- ਅੱਜ ਵਿਧਵਾਵਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰੋ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਨਾ ਲਓ।

ਮੀਨ ਰਾਸ਼ੀਫਲ
ਅੱਜ ਦੇ ਦਿਨ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਿਸੇ ਚੰਗੀ ਖਬਰ ਨਾਲ ਹੋਵੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਵਿੱਚ ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਨੇੜਤਾ ਦਾ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ। ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਵਿੱਚ ਰੁਚੀ ਰਹੇਗੀ। ਕੁਝ ਜ਼ਰੂਰੀ ਕੰਮਾਂ ਵਿਚ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਦੂਰ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਮਨੋਬਲ ਵਧੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੂਰ ਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਕਿਸੇ ਪਿਆਰੇ ਵਿਅਕਤੀ ਤੋਂ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਮਿਲੇਗੀ। ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡਾ ਦਬਦਬਾ ਵਧੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਸਮਾਜਿਕ ਕਾਰਜ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ ਪੂਰੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਕਿਸੇ ਦੋਸਤ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਅਦਾਲਤੀ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਦੂਰ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਨਵੇਂ ਸਹਿਯੋਗੀ ਬਣਨਗੇ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਦੇ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਸਰਕਾਰੀ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ। ਪਸ਼ੂਆਂ ਦੀ ਖਰੀਦੋ-ਫਰੋਖਤ ਵਿੱਚ ਲੱਗੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੱਡੀ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਮਜ਼ਦੂਰ ਵਰਗ ਨੂੰ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਮਿਲੇਗਾ। ਉਸਾਰੀ ਦੇ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ੀ ਆਵੇਗੀ। ਲੰਬੀ ਦੂਰੀ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਜਾਂ ਵਿਦੇਸ਼ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਜਾਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਰਹੇਗੀ। ਖੇਡਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਖਤ ਮਿਹਨਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ।
ਉਪਾਅ:- ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰੋ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *