ਅੱਜ ਦਾ ਰਾਸ਼ੀਫਲ: ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਸੰਕਟ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ 3 ਵੱਡੇ ਯੋਗ ਬਣ ਰਹੇ ਹਨ,

ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੇਰੇ ਸੁਚੇਤ ਅਤੇ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹਿਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਕਿਸੇ ‘ਤੇ ਵੀ ਅੰਨ੍ਹਾ ਭਰੋਸਾ ਕਰਨਾ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਨੁਕਸਾਨਦੇਹ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਤੁਹਾਡੇ ਪੱਖ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਹੈ ਤਾਂ ਦੋਸਤ ਵੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਧੋਖਾ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਦੁਸ਼ਮਣਾਂ ਦੇ ਕੀ ਕਹੀਏ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਖਾਣ-ਪੀਣ ਅਤੇ ਸਿਹਤ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਯਾਤਰਾ ਦੌਰਾਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੁਸ਼ਕਿਲਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਆਪਣੇ ਗੁੱਸੇ ਅਤੇ ਬੋਲੀ ‘ਤੇ ਸੰਜਮ ਰੱਖੋਗੇ ਤਾਂ ਚੰਗਾ ਰਹੇਗਾ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਜੋਸ਼ ‘ਚ ਆਪਣਾ ਨੁਕਸਾਨ ਕਰੋਗੇ। ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਚੰਗੀ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਕੰਮ ਸਰਕਾਰੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਅੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਤਾਂ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਪਰਿਵਾਰਕ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਜੀਵਨ ਸਾਥੀ ਦੇ ਨਾਲ ਤਾਲਮੇਲ ਬਣਾ ਕੇ ਰੱਖੋ, ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਨਿਕਲਣਾ ਆਸਾਨ ਹੋਵੇਗਾ।

29 ਅਪ੍ਰੈਲ, 2024 ਨੂੰ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਤੋਂ ਕੁੰਭ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਨਿਆਂ ਅਤੇ ਕਰਮ ਦਾਤਾ ਸ਼ਨੀ ਦੁਬਾਰਾ 12 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕਰੇਗਾ, ਪਿਛਾਖੜੀ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿੱਚ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਬਦਲਾਅ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਗਤੀ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮਹੱਤਵ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਚਾਲ ਵਿੱਚ ਬਦਲਾਅ ਦੇ ਕਾਰਨ ਕਈ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਸਾਢੀ ਅਤੇ ਧੀਅ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਤੋਂ ਕੁਝ ਰਾਹਤ ਵੀ ਮਿਲੇਗੀ। ਸਾਰੇ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਸ਼ਨੀ ਸਭ ਤੋਂ ਹੌਲੀ ਗਤੀ ਵਾਲਾ ਗ੍ਰਹਿ ਹੈ। ਉਹ ਕਿਸੇ ਵੀ ਇੱਕ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ ਢਾਈ ਸਾਲ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ, ਇਸ ਲਈ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਰਾਸ਼ੀ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ 30 ਸਾਲ ਲੱਗ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਸਾਢੀ ਅਤੇ ਢਾਈ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਜਾਂ ਦੋ ਵਾਰ ਜ਼ਰੂਰ ਮਹਿਸੂਸ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਅਰਧ ਸ਼ਤਾਬਦੀ ਕਾਰਨ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਕੰਮਾਂ ਵਿਚ ਲਗਾਤਾਰ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਆਉਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਸ਼ਨੀ ਹੁਣ ਪੂਰਾ ਸਾਲ ਫਿਰ ਤੋਂ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਰਹੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 17 ਜਨਵਰੀ 2025 ਨੂੰ ਇਹ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕਰੇਗਾ। ਜੇਕਰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇਖਿਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਸਾਲ 2024 ‘ਚ ਸ਼ਨੀ ਦੋ ਵਾਰ ਆਪਣੀ ਰਾਸ਼ੀ ਬਦਲੇਗਾ।

ਇਨ੍ਹਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਅਰਧ-ਸੈਂਕੜਾ
ਜੋਤਿਸ਼ ਗਣਨਾ ਅਨੁਸਾਰ ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਚ ਆਉਣ ਨਾਲ ਧਨੁ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਅਰਧ ਸ਼ਤਾਬਦੀ ਫਿਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗੀ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਜਦੋਂ ਸ਼ਨੀ ਕੁੰਭ ਤੋਂ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਸੰਕਰਮਣ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਮੀਨ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਾਦੇ ਸਤੀ ਤੋਂ ਮੁਕਤੀ ਮਿਲੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸਾਦੀ ਸਤੀ ਦਾ ਆਖਰੀ ਪੜਾਅ ਧਨੁ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਤੇ ਹੋਵੇਗਾ। ਮਕਰ ਅਤੇ ਕੁੰਭ ਵੀ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਅਰਧ ਸ਼ਤਾਬਦੀ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣਗੇ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ 12 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਧਨੁ, ਮਕਰ ਅਤੇ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀ, ਕਾਰੋਬਾਰ ਅਤੇ ਸਿਹਤ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹਿਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੋਵੇਗੀ।

ਇਨ੍ਹਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਧੀ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ
ਜੇਕਰ ਅਜੋਕੇ ਸਮੇਂ ‘ਚ ਦੇਖਿਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਕਰਕ ਅਤੇ ਸਕਾਰਪੀਓ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫਤ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਹੈ। 12 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਹੋਵੇਗਾ, ਮਿਥੁਨ ਅਤੇ ਤੁਲਾ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਦਹਿਲੀਜ਼ ਫਿਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਜੇਕਰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇਖਿਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਮਿਥੁਨ ਰਾਸ਼ੀ ਲਈ ਕੁੰਡਲੀ ਦੇ ਅੱਠਵੇਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਸੰਕਰਮਣ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਤੁਲਾ ‘ਤੇ ਹੋਵੇਗੀ। ਜੇਕਰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇਖਿਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਹਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਿਲਾਂ ਵਧ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ।

ਹੁਣ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ‘ਤੇ ਰਹੇਗੀ
12 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਚ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਪਿਛਾਖੜੀ ਚਾਲ ਦੇ ਕਾਰਨ ਕਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਸਿੱਧੀ ਨਜ਼ਰ ਹੋਵੇਗੀ। ਜੇਕਰ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਤੁਲਾ ‘ਤੇ ਟੇਢੀ ਨਜ਼ਰ ਹੈ ਤਾਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ‘ਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਮਾਨਸਿਕ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਵਧਣਗੀਆਂ। ਧਨ ਹਾਨੀ ਅਤੇ ਸਿਹਤ ਵਿਗੜਨ ਦੇ ਵੀ ਸੰਕੇਤ ਹਨ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਮੀਨ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਤੀਜੀ ਨਜ਼ਰ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨਹੀਂ ਦਿਖੇਗਾ।

ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਰਾਸ਼ੀ ਤਬਦੀਲੀ ਇਨ੍ਹਾਂ 7 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰੇਗੀ
ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸ਼ਨੀ ਗ੍ਰਹਿ ਦੀ ਗਤੀ ਵਿੱਚ ਬਦਲਾਅ ਦੇ ਸ਼ੁਭ ਅਤੇ ਅਸ਼ੁਭ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਰੂਪ ਤੋਂ ਨਜ਼ਰ ਆਉਂਦੇ ਹਨ। ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਬਦਲਣ ਕਾਰਨ ਧਨੁ, ਮਕਰ, ਕੁੰਭ, ਮਿਥੁਨ, ਕਸਰ, ਤੁਲਾ ਅਤੇ ਮੀਨ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪਵੇਗਾ। ਇਨ੍ਹਾਂ 7 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਜੀਵਨ ‘ਚ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਰਹੇਗਾ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਜੀਵਨ ‘ਚ ਉਤਰਾਅ-ਚੜ੍ਹਾਅ ਆਉਣਗੇ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਬਾਕੀ 5 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ‘ਤੇ ਵੀ ਕੁਝ ਪ੍ਰਭਾਵ ਹੋਵੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *