ਕੰਨਿਆ ਅਤੇ ਵ੍ਰਿਸ਼ਟਿਕ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਨਵੇਂ ਕੰਮ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ, ਪੜ੍ਹੋ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਰਾਸ਼ੀਫਲ

ਮੇਖ
ਅੱਜ, ਬਹੁ-ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕੰਪਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਮਾਲਕਾਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਅਤੇ ਸਨਮਾਨ ਮਿਲੇਗਾ। ਪ੍ਰੇਮ ਸਬੰਧਾਂ ਵਿੱਚ ਨੇੜਤਾ ਅਤੇ ਮਿਠਾਸ ਆਵੇਗੀ। ਨੌਕਰੀ ਵਿੱਚ ਅਧੀਨ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀ ਖੁਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ, ਤੁਹਾਡੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਵਪਾਰਕ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਗੁਪਤ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਲਾਗੂ ਕਰਨਾ ਉਚਿਤ ਰਹੇਗਾ। ਕਿਸੇ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਸੁਣ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਰਸਤੇ ਤੋਂ ਭਟਕ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਪੜ੍ਹਾਈ ਅਤੇ ਅਧਿਆਪਨ ਦੋਹਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਫਲਤਾ ਅਤੇ ਸਨਮਾਨ ਮਿਲੇਗਾ। ਲੰਬੀ ਯਾਤਰਾ ਜਾਂ ਵਿਦੇਸ਼ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਅਕਾਦਮਿਕ ਅਧਿਐਨ ਲਈ ਅੱਜ ਦਾ ਦਿਨ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਫਲ ਰਹੇਗਾ। ਸੱਤਾ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਕੋਈ ਨਾ ਕੋਈ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ ਲੈ ਕੇ ਆਉਣਗੇ।
ਉਪਾਅ:- ਅਪਮਾਰਗ ਦਾ ਰੁੱਖ ਲਗਾਓ ਅਤੇ ਉਸ ਦਾ ਪਾਲਣ ਪੋਸ਼ਣ ਕਰੋ।

ਬ੍ਰਿਸ਼ਭ
ਅੱਜ ਕੰਮ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਕਿਸੇ ਸਹਿਕਰਮੀ ਦੇ ਨਾਲ ਮਤਭੇਦ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕਦੇ ਖੁਸ਼ੀ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਕਦੇ ਤਣਾਅ ਵਾਲਾ ਮਾਹੌਲ ਹੋਵੇਗਾ। ਅਣਜਾਣ ਕਾਰਨਾਂ ਕਰਕੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਮੁਲਤਵੀ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਔਰਤਾਂ ਦਾ ਸਮਾਂ ਹਾਸੇ-ਮਜ਼ਾਕ ਨਾਲ ਬਤੀਤ ਹੋਵੇਗਾ। ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕਿਸਮਤ ਦਾ ਸਿਤਾਰਾ ਚਮਕੇਗਾ। ਮਿਹਨਤ ਨਾਲ ਲਾਭ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਲੰਬੀ ਯਾਤਰਾ ਵਧੀਆ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਪਰਿਵਾਰਕ ਝਗੜੇ ਦੁਸ਼ਟ ਚੱਕਰ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੰਗਲ ਉਤਸਵ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਦਾ ਸੱਦਾ ਮਿਲੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਭੌਤਿਕ ਸੁੱਖ ਅਤੇ ਵਸੀਲੇ ਮਿਲਣਗੇ। ਦੂਰ-ਦੁਰਾਡੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਤੋਂ ਚੰਗੇ ਸੰਦੇਸ਼ ਆਉਣਗੇ। ਸਹਿਕਰਮੀਆਂ ਦੇ ਮਾੜੇ ਵਿਵਹਾਰ ਕਾਰਨ ਤਣਾਅ ਸੰਭਵ ਹੈ। ਸਿੱਖਿਆ ਅਤੇ ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਆਤਮ-ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਕਰੇਗੀ।
ਉਪਾਅ :- ਤਿਲ ਦੇ ਤੇਲ ਵਿੱਚ ਸਿਉਂਕ ਮਿਲਾ ਕੇ ਸ਼੍ਰੀ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਨੂੰ ਲਗਾਓ।

ਮਿਥੁਨ
ਅੱਜ ਤੁਹਾਡਾ ਸਮਾਂ ਆਨੰਦਮਈ ਰਹੇਗਾ। ਜਿਸ ਕੰਮ ਦੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਮੀਦ ਨਹੀਂ ਸੀ ਉਹ ਪੂਰਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਬੁੱਧੀ ਨਾਲ ਪੈਸਾ ਕਮਾਓਗੇ। ਨੌਕਰੀ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੀ ਇਮਾਨਦਾਰ ਕਾਰਜਸ਼ੈਲੀ ਦੀ ਚਰਚਾ ਹੋਵੇਗੀ। ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਤੁਹਾਡੇ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਧੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਦਯੋਗ ਵਿੱਚ ਤਜਰਬੇਕਾਰ ਲੋਕਾਂ ਤੋਂ ਮਾਰਗਦਰਸ਼ਨ ਅਤੇ ਕੰਪਨੀ ਮਿਲੇਗੀ। ਲੇਖਣ ਜਾਂ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਦੇ ਖੇਤਰ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਫਲਤਾ ਅਤੇ ਸਨਮਾਨ ਮਿਲੇਗਾ। ਕਿਸੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਕੰਮ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਮਿਲਣ ਨਾਲ ਕਾਰਜ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਵਧੇਗਾ। ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ ਪੂਰੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਸ਼ੇਅਰ, ਲਾਟਰੀ ਆਦਿ ਤੋਂ ਵਿੱਤੀ ਲਾਭ ਹੋਵੇਗਾ। ਬਹੁ-ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕੰਪਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਤਰੱਕੀ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਮਨਪਸੰਦ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਉੱਚ ਅਹੁਦੇ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀ ਤੋਂ ਮਾਰਗਦਰਸ਼ਨ ਅਤੇ ਸਾਥ ਮਿਲੇਗਾ।
ਉਪਾਅ :- ਅੱਜ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ।

ਕਰਕ
ਅੱਜ ਸੱਤਾ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਅੰਦਰੂਨੀ ਕਲੇਸ਼ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਅਸਫਲਤਾ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਸਫਲਤਾ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ. ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦੇ ਗਰੁੱਪ ਵਿੱਚ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਪਾਰਟੀ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਭੌਤਿਕ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਵਿਕਾਸ ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਹਨ. ਸਿਆਸੀ ਬਹਿਸਾਂ ਅਤੇ ਬਹਿਸਾਂ ਤੋਂ ਬਚੋ। ਉਦਯੋਗ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਵਿਕਾਸ ਅਤੇ ਤਰੱਕੀ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਭੱਜ-ਦੌੜ ਦਾ ਚੱਕਰ ਲੱਗੇਗਾ। ਅਸਾਧਾਰਨ ਹਾਲਾਤਾਂ ਦਾ ਦਲੇਰੀ ਨਾਲ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰੋ। ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਲਾਭ ਹੋਵੇਗਾ। ਲਾਜ਼ਮੀ ਪਰਵਾਸ ਸਮਾਜਿਕ ਅਤੇ ਧਾਰਮਿਕ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਦਾ ਇਤਫ਼ਾਕ ਹੈ। ਸਮੇਂ ਦੀ ਸਹੀ ਵਰਤੋਂ ਨਾਲ ਲਾਭ ਹੋਵੇਗਾ। ਕਾਨੂੰਨੀ ਵਿਵਾਦਾਂ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹੋ।
ਉਪਾਅ :- ਰਾਮਚਰਿਤ ਮਾਨਸ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ।

ਸਿੰਘ
ਅੱਜ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਬੇਲੋੜੀ ਦੇਰੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਆਪਣੀ ਸਿਆਣਪ ਅਤੇ ਵਿਵੇਕ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰੋ। ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੀ ਭਾਲ ਵਿੱਚ ਇਧਰ-ਉਧਰ ਭਟਕਣਾ ਪਵੇਗਾ। ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਬੌਸ ਦੇ ਨਾਲ ਬੇਲੋੜੀ ਬਹਿਸ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਗੁੱਸੇ ਅਤੇ ਹਉਮੈ ‘ਤੇ ਕਾਬੂ ਰੱਖਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਅਣਚਾਹੇ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕਿਸੇ ਅਜ਼ੀਜ਼ ਦਾ ਟੈਲੀਵਿਜ਼ਨ ਸੰਦੇਸ਼ ਆਵੇਗਾ। ਜਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲੇਗੀ। ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਅਨੁਮਾਨਤ ਵਿੱਤੀ ਲਾਭ ਨਾ ਮਿਲਣ ਕਾਰਨ ਤੁਸੀਂ ਦੁਖੀ ਰਹੋਗੇ। ਤੁਸੀਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਐਸ਼ੋ-ਆਰਾਮ ਲਈ ਬਹੁਤ ਸਾਰਾ ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਕਰੋਗੇ। ਕਿਸੇ ਅਦਾਲਤੀ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਦੇਰੀ ਹੋਣ ਨਾਲ ਸੰਤੁਸ਼ਟੀ ਵਧੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਹਿਯੋਗੀ ਤੋਂ ਉਮੀਦ ਅਨੁਸਾਰ ਸਹਿਯੋਗ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗਾ।
ਉਪਾਅ:- ਇੱਕ ਪੀਪਲ ਦਾ ਰੁੱਖ ਲਗਾਓ ਅਤੇ ਉਸਦਾ ਪਾਲਣ ਪੋਸ਼ਣ ਕਰੋ।

ਕੰਨਿਆ
ਅੱਜ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਯੋਜਨਾਬੱਧ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਰਹੇਗੀ। ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਵਿਵਾਦ ਵੱਧ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਜਗ੍ਹਾ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਸਫਲ ਹੋਵੋਗੇ। ਲੰਬੀ ਦੂਰੀ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਜਾਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਰਹੇਗੀ। ਵਿਰੋਧੀ ਪਾਰਟੀਆਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਪਮਾਨਿਤ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਸਬੰਧ ਵਿਚ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹੋ. ਕਾਰਜ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਘੱਟ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਸਹਿਕਰਮੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਹਿਯੋਗੀ ਵਿਵਹਾਰ ਵਿਕਸਿਤ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਆਮਦਨ ਦੇ ਨਵੇਂ ਸਰੋਤਾਂ ਵੱਲ ਧਿਆਨ ਦੇਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੋਵੇਗੀ। ਕਾਰਜ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸਖ਼ਤ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਸ ਅਨੁਪਾਤ ਵਿੱਚ ਨਤੀਜੇ ਨਹੀਂ ਮਿਲਣਗੇ। ਸਹਿਕਰਮੀਆਂ ਨਾਲ ਮੱਤਭੇਦ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਹੋਰ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਬਣੋ. ਕਿਸੇ ਦੁਆਰਾ ਗੁੰਮਰਾਹ ਨਾ ਕਰੋ.
ਉਪਾਅ :- ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਨੂੰ ਪਾਨ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਸੁਪਾਰੀ ਦੇ ਪੱਤੇ ਚੜ੍ਹਾਓ।

ਤੁਲਾ
ਅੱਜ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਬੇਲੋੜਾ ਤਣਾਅ ਪੈਦਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਗੁੱਸੇ ਅਤੇ ਬੋਲੀ ਉੱਤੇ ਕਾਬੂ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਬਹਿਸ ਗੰਭੀਰ ਰੂਪ ਧਾਰਨ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੇ ਮੌਕੇ ਮਿਲਣਗੇ। ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਉੱਚ ਅਹੁਦੇ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨਾਲ ਨੇੜਤਾ ਵਧੇਗੀ। ਕਿਸੇ ਸਿਆਸੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਵਧੇਗਾ। ਕੰਮ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਤੁਹਾਡੀ ਇਮਾਨਦਾਰੀ ਅਤੇ ਸਰਗਰਮ ਕਾਰਜਸ਼ੈਲੀ ਤੋਂ ਲੋਕ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਣਗੇ। ਤੁਸੀਂ ਨਵੇਂ ਦੋਸਤ ਬਣਾਓਗੇ। ਕਿਸੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਦੇ ਸੰਕੇਤ ਹਨ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਅਤੇ ਪੂਰੀ ਲਗਨ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰੋ। ਤੁਹਾਡੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਦਾ ਵਿਸਥਾਰ ਹੋਵੇਗਾ। ਵਿਗਿਆਨ ਦੇ ਖੇਤਰ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਮੁਹਿੰਮ ਦੀ ਕਮਾਨ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।
ਉਪਾਅ :- ਅੱਜ ਸ਼੍ਰੀ ਯੰਤਰ ਦੀ ਸਹੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਪੂਜਾ ਕਰੋ।

ਬ੍ਰਿਸ਼ਚਕ
ਅੱਜ ਤੁਹਾਡੀ ਹਿੰਮਤ ਅਤੇ ਬਹਾਦਰੀ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ ਖੇਤਰ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਕਾਰਜ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੀ ਹਿੰਮਤ ਅਤੇ ਬਹਾਦਰੀ ਦੀ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਸਖ਼ਤ ਮਿਹਨਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਈ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਕੁਝ ਅਧੂਰੇ ਕੰਮ ਪੂਰੇ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਨੌਕਰੀ ਵਿੱਚ ਤਰੱਕੀ ਦੇ ਮੌਕੇ ਹੋਣਗੇ। ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਮਿਲੇਗਾ। ਬਹੁ-ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕੰਪਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਬੌਸ ਨਾਲ ਨੇੜਤਾ ਦਾ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ। ਕਲਾ, ਅਭਿਨੈ, ਸਿੱਖਿਆ, ਅਧਿਐਨ, ਅਧਿਆਪਨ ਆਦਿ ਵਿੱਚ ਲੱਗੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੁਝ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਨਮਾਨ ਅਤੇ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਪ੍ਰੀਖਿਆਵਾਂ ਅਤੇ ਪ੍ਰਤੀਯੋਗਤਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਖੇਡ ਮੁਕਾਬਲਿਆਂ ਜਾਂ ਖੇਡਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਉੱਚ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੇ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਭਾਸ਼ਣ ਦੀ ਹਰ ਪਾਸਿਓਂ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਹੋਵੇਗੀ।
ਉਪਾਅ:- ਆਪਣੇ ਭਰਾ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰੋ। ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ।

ਧਨੁ
ਅੱਜ ਕੰਮ ‘ਤੇ ਵਿਵਾਦ ਵਧ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਈ ਅਣਸੁਖਾਵੀਂ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਕਾਰੋਬਾਰੀਆਂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਹੋਵੇਗਾ। ਨੌਕਰੀ ਵਿੱਚ ਮਿਹਨਤ ਵਧ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਨਵੀਂ ਕਾਰਜ ਯੋਜਨਾ ਆਦਿ ਬਣਾਈ ਜਾਵੇਗੀ। ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਚੰਗੇ ਲਾਭ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਰਹੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੀ ਬਹਾਦਰੀ ਅਤੇ ਹਾਲਾਤਾਂ ਨੂੰ ਅਨੁਕੂਲ ਅਤੇ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਬੇਲੋੜੀ ਬਹਿਸ ਵਿੱਚ ਨਾ ਫਸੋ। ਸਮਾਜਿਕ ਮਾਨ-ਸਨਮਾਨ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਇਹ ਸਮਾਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਰਹੇਗਾ। ਅਚਾਨਕ ਕੋਈ ਲੰਬੀ ਯਾਤਰਾ ਜਾਂ ਵਿਦੇਸ਼ ਯਾਤਰਾ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਖਤ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨੀ ਪੈ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਜੋ ਵੀ ਬੋਲਦਾ ਹੈ, ਸੋਚ ਸਮਝ ਕੇ ਬੋਲਦਾ ਹੈ। ਆਪਣੀ ਬੋਲੀ ‘ਤੇ ਕਾਬੂ ਰੱਖੋ।
ਉਪਾਅ :- ਅੱਜ ਕੇਲੇ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਦੀ ਹਲਦੀ ਅਤੇ ਛੋਲਿਆਂ ਦੀ ਦਾਲ ਨਾਲ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਦਾ ਸਤਿਕਾਰ ਕਰੋ।

ਮਕਰ
ਅੱਜ ਦਾ ਦਿਨ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਲਾਭ ਅਤੇ ਤਰੱਕੀ ਦਾ ਦਿਨ ਰਹੇਗਾ। ਕੰਮ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਕਿਸੇ ‘ਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਭਰੋਸਾ ਨਾ ਕਰੋ। ਆਪਣੇ ਆਪ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਰੱਖੋ। ਆਪਣੀ ਸਿਆਣਪ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਫੈਸਲੇ ਲਓ। ਪਰਿਵਾਰਕ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਮਾਨਸਿਕ ਉਲਝਣ ਵਧ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਧੀਰਜ ਰੱਖੋ. ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਕਠੋਰ ਸ਼ਬਦ ਨਾ ਕਹੋ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਾਰਜ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਭੈਣਾਂ-ਭਰਾਵਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਹਿਯੋਗ ਮਿਲਦਾ ਰਹੇਗਾ। ਧੀਰਜ ਅਤੇ ਹਿੰਮਤ ਬਣਾਈ ਰੱਖੋ। ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ ਜਲਦਬਾਜ਼ੀ ਵਿੱਚ ਨਾ ਲਓ, ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਕਾਰਜ ਖੇਤਰ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ। ਛੋਟੀਆਂ ਯਾਤਰਾਵਾਂ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਰਹੇਗੀ। ਸੱਤਾ ਵਿੱਚ ਬੈਠੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਨਵੀਆਂ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀਆਂ ਮਿਲਣ ਦੇ ਸੰਕੇਤ ਮਿਲ ਰਹੇ ਹਨ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਉੱਚ ਅਹੁਦਾ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਮਲਟੀਨੈਸ਼ਨਲ ਕੰਪਨੀਆਂ ‘ਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਤਰੱਕੀ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ।
ਉਪਾਅ :- ਸੂਰਜ ਚੜ੍ਹਦੇ ਸਮੇਂ ਧਰਤੀ ‘ਤੇ ਕੌੜਾ ਤੇਲ ਜਾਂ ਸ਼ਰਾਬ ਸੁੱਟ ਦਿਓ।

ਕੁੰਭ
ਅੱਜ, ਕਾਰਜ ਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਸੀਨੀਅਰ ਸਹਿਯੋਗੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਵਧੇਰੇ ਤਾਲਮੇਲ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋ। ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਖੇਤਰ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਚਾਨਕ ਲਾਭ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਰਹੇਗੀ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਵਿਵਾਦ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਨੌਕਰੀ ਵਿੱਚ ਮਾਤਹਿਤ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਨੇੜਤਾ ਵਧੇਗੀ। ਬਹੁਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕੰਪਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਬੌਸ ਤੋਂ ਮਾਰਗਦਰਸ਼ਨ ਅਤੇ ਸਾਥ ਮਿਲੇਗਾ। ਕੁਝ ਅਧੂਰੇ ਕੰਮ ਪੂਰੇ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਉੱਚ ਅਹੁਦਾ ਜਾਂ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਸਮਾਜਿਕ ਕਾਰਜਾਂ ਵਿੱਚ ਸਰਗਰਮੀ ਨਾਲ ਭਾਗ ਲਵਾਂਗੇ। ਕਿਸੇ ਅਦਾਲਤੀ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਫੈਸਲਾ ਤੁਹਾਡੇ ਹੱਕ ਵਿੱਚ ਆ ਸਕਦਾ ਹੈ।
ਉਪਾਅ:- ਮਾਂ ਦਾ ਸਤਿਕਾਰ ਕਰੋ। ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ।

ਮੀਨ
ਦਿਨ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਬੇਲੋੜੀ ਭੱਜ-ਦੌੜ ਨਾਲ ਹੋਵੇਗੀ। ਕੋਈ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਨਵੇਂ ਦੋਸਤ ਤੁਹਾਨੂੰ ਧੋਖਾ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਕਿਸੇ ਦੂਰ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਜਾਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਯਾਤਰਾ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਸੁਚੇਤ ਅਤੇ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹੋ। ਐਸ਼ੋ-ਆਰਾਮ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਦੀ ਪ੍ਰਵਿਰਤੀ ਤੋਂ ਬਚੋ। ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਬਦਨਾਮ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਜੇਲ੍ਹ ਵੀ ਜਾਣਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਆਪਣੇ ਉਦਯੋਗਿਕ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਵਿਸਤਾਰ ਦੀਆਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਬਾਰੇ ਫੈਸਲਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਧਿਆਨ ਨਾਲ ਸੋਚੋ। ਕਿਸੇ ਦੀ ਗੱਲ ਨਾ ਸੁਣੋ। ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗੱਡੀ ਨਾ ਚਲਾਓ। ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਕੋਈ ਗੰਭੀਰ ਹਾਦਸਾ ਵਾਪਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਵਿਰੋਧੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕੰਮ ਨੂੰ ਵਿਗਾੜ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਨੌਕਰੀ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨਾਲ ਬੇਲੋੜਾ ਵਿਵਾਦ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।
ਉਪਾਅ:- ਭਗਵਾਨ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *