ਮਕਰ, ਬ੍ਰਿਸ਼ਭ ਅਤੇ ਧਨੁ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਜਲਦਬਾਜ਼ੀ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਫੈਸਲਾ ਲੈਣ ਤੋਂ ਬਚਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਰਾਸ਼ੀਫਲ ਪੜ੍ਹੋ।

ਮੇਖ
ਅੱਜ ਪ੍ਰੇਮ ਸਬੰਧਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ੱਕੀ ਸਥਿਤੀਆਂ ਤੋਂ ਬਚੋ। ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਵਿੱਚ ਆਪਸੀ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋ। ਪ੍ਰੇਮ ਸਬੰਧਾਂ ਵਿੱਚ ਨੇੜਤਾ ਆਵੇਗੀ। ਪਰਿਵਾਰਕ ਮਾਮਲਿਆਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਮਤਭੇਦ ਵਧ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਆਪਣੀ ਸੋਚ ਨੂੰ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਰੱਖੋ। ਭੈਣ-ਭਰਾ ਨਾਲ ਨੇੜਤਾ ਵਧੇਗੀ। ਸਹੁਰੇ ਪੱਖ ਤੋਂ ਕੋਈ ਸ਼ੁਭ ਸਮਾਚਾਰ ਮਿਲਣ ‘ਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਖੁਸ਼ੀਆਂ ਨਾਲ ਭਰਿਆ ਰਹੇਗਾ।
ਉਪਾਅ:- ਅੱਜ ਆਪਣੇ ਗੁਰੂਆਂ, ਵ੍ਰਿਧੀ ਅਤੇ ਬ੍ਰਾਹਮਣਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰੋ।

ਬ੍ਰਿਸ਼ਭ
ਅੱਜ ਪ੍ਰੇਮ ਸਬੰਧਾਂ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ੀ ਅਤੇ ਸਦਭਾਵਨਾ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਭਾਵਨਾਤਮਕ ਪੱਖ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ਨਾਲ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਰਿਸ਼ਤੇ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੋਣਗੇ। ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ, ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਸਾਥੀ ਦੇ ਨਾਲ ਕਿਸੇ ਸੈਰ-ਸਪਾਟਾ ਸਥਾਨ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਜਾਓਗੇ। ਪਰਿਵਾਰਕ ਸੁੱਖ ਸ਼ਾਂਤੀ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਪੱਖ ਤੋਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਚੰਗੀ ਖਬਰ ਮਿਲੇਗੀ। ਕਾਰਜ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਸੀਨੀਅਰ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਭਾਵਨਾਤਮਕ ਲਗਾਵ ਵਧੇਗਾ। ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਸ਼ੁਭ ਕੰਮ ਪੂਰਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਨਾਲ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਆਵੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਦਾ ਸਹਿਯੋਗ ਅਤੇ ਸਾਥ ਮਿਲੇਗਾ।
ਉਪਾਅ:- ਅੱਜ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਸਤਿਆਨਾਰਾਇਣ ਦੀ ਕਥਾ ਸੁਣਾਓ।

ਮਿਥੁਨ
ਅੱਜ ਕੰਮਕਾਜ ਵਿੱਚ ਨਵੇਂ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਦੋਸਤੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਪ੍ਰੇਮ ਸਬੰਧਾਂ ਵਿੱਚ ਖਿੱਚ ਵਧੇਗੀ। ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਅਜਿਹੀ ਘਟਨਾ ਵਾਪਰ ਸਕਦੀ ਹੈ ਜਿਸ ਨਾਲ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ੀਆਂ ਆ ਜਾਣ। ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਉੱਚ ਸਿੱਖਿਆ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਲਈ ਘਰੋਂ ਦੂਰ ਜਾਣਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਹੁਤ ਬੁਰਾ ਮਹਿਸੂਸ ਹੋਵੇਗਾ। ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਗੁੱਸੇ ਅਤੇ ਕਠੋਰ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਤੋਂ ਬਚੋ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਆਪਸੀ ਮਤਭੇਦ ਪੈਦਾ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਸਮਾਜਿਕ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਰੁਚੀ ਰਹੇਗੀ। ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।
ਉਪਾਅ :- ਸਵੇਰੇ ਉੱਠਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੋਹਾਂ ਹੱਥਾਂ ਦੀਆਂ ਹਥੇਲੀਆਂ ਨੂੰ ਚਾਰ ਵਾਰ ਦੇਖ ਕੇ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਲਗਾਓ।

ਕਰਕ
ਅੱਜ ਪ੍ਰੇਮ ਸਬੰਧਾਂ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੀ ਕੋਈ ਇੱਛਾ ਪੂਰੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਵਿਅਕਤੀ ਤੋਂ ਸਹਿਯੋਗ ਅਤੇ ਸਾਥ ਮਿਲੇਗਾ। ਕਾਰਜ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਵਿਰੋਧੀ ਲਿੰਗ ਦੇ ਸਾਥੀ ਨਾਲ ਨੇੜਤਾ ਵਧੇਗੀ। ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਮਿਠਾਸ ਰਹੇਗੀ। ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਦੇ ਆਉਣ ਨਾਲ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ੀ ਰਹੇਗੀ। ਅਧਿਆਤਮਿਕ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਰੁਚੀ ਰਹੇਗੀ।
ਉਪਾਅ :- ਓਮ ਸ਼੍ਰੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨਾਰਾਇਣ ਨਮ: ਮੰਤਰ ਦਾ 108 ਵਾਰ ਜਾਪ ਕਰੋ।

ਸਿੰਘ
ਅੱਜ ਪ੍ਰੇਮ ਸਬੰਧਾਂ ਵਿੱਚ ਗੂੜ੍ਹਤਾ ਰਹੇਗੀ। ਪ੍ਰੇਮ ਵਿਆਹ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਮ ਵਿਆਹ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਪੇਸ਼ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਮਿਠਾਸ ਰਹੇਗੀ। ਤੁਹਾਡੀ ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਦੋਵਾਂ ਦੀ ਕੋਈ ਵੀ ਇੱਛਾ ਪੂਰੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੂਰ ਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਕਿਸੇ ਪਿਆਰੇ ਵਿਅਕਤੀ ਤੋਂ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਮਿਲੇਗੀ।
ਉਪਾਅ :- ਅੱਜ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਨੂੰ ਕੇਸਰ ਦੇ ਨਾਲ ਪੀਸਿਆ ਹੋਇਆ ਲਾਲ ਚੰਦਨ ਚੜ੍ਹਾਓ।

ਕੰਨਿਆ
ਅੱਜ ਪ੍ਰੇਮ ਸਬੰਧਾਂ ਵਿੱਚ ਅਚਾਨਕ ਅਜਿਹੀ ਕੋਈ ਘਟਨਾ ਵਾਪਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਜਿਸ ਨਾਲ ਰਿਸ਼ਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਨੇੜਤਾ ਆਵੇਗੀ। ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਵਿੱਚ ਸੁਖ ਅਤੇ ਸਹਿਯੋਗ ਵਧੇਗਾ। ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸ਼ੁਭ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ ਜਾਵੇਗੀ। ਜਾਂ ਕੰਮ ਪੂਰਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਜਿਸ ਨਾਲ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਆਵੇਗੀ। ਦੋਸਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਗੀਤ-ਸੰਗੀਤ ਦਾ ਆਨੰਦ ਲਓਗੇ।
ਉਪਾਅ :- ਅੱਜ ਧਾਰਮਿਕ ਪੁਸਤਕਾਂ ਦਾਨ ਕਰੋ।

ਤੁਲਾ
ਅੱਜ ਘਰੇਲੂ ਮਤਭੇਦ ਦੋਸਤਾਂ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਸਲਾਹ ਨਾਲ ਹੱਲ ਹੋ ਜਾਣਗੇ। ਪ੍ਰੇਮ ਸਬੰਧਾਂ ਵਿੱਚ ਘੱਟ ਅਨੁਕੂਲ ਹਾਲਾਤ ਹੋਣਗੇ। ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਪ੍ਰਤੀ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਦੀ ਆਪਸੀ ਭਾਵਨਾ ਬਣਾਈ ਰੱਖੋ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੀ ਮਾਤਾ ਦਾ ਪੂਰਾ ਸਹਿਯੋਗ ਮਿਲੇਗਾ। ਮੰਗਲਉਤਸਵ ਆਦਿ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਧਾਰਮਿਕ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਸਰਗਰਮ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਓਗੇ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਪਿਆਰੇ ਵਿਅਕਤੀ ਤੋਂ ਕੋਈ ਸ਼ੁਭ ਸੰਦੇਸ਼ ਮਿਲੇਗਾ।
ਉਪਾਅ :- ਅੱਜ ਰਾਮਚਰਿਤਮਾਨਸ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ।

ਬ੍ਰਿਸ਼ਚਕ
ਅੱਜ ਘਰੇਲੂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਹੱਲ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਪਿਆਰ ਅਤੇ ਮੁਹੱਬਤ ਦਾ ਚੱਕਰ ਹੋਵੇਗਾ। ਤੁਹਾਡੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਨਾਲ ਕੁਝ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਵਧ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਆਪਸੀ ਸਮਝਦਾਰੀ ਨਾਲ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਹੱਲ ਹੁੰਦੀਆਂ ਨਜ਼ਰ ਆਉਣਗੀਆਂ। ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਗਲਤਫਹਿਮੀਆਂ ਘੱਟ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਪਰਿਵਾਰਕ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸਮਝਦਾਰੀ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰੋ। ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਸੋਚ ਵਾਲੇ ਪਰਿਵਾਰ ਰੱਖੋ। ਵਿਦੇਸ਼ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।
ਉਪਾਅ :- ਸੁੰਦਰਕਾਂਡ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ।

ਧਨੁ
ਅੱਜ ਪ੍ਰੇਮ ਸਬੰਧਾਂ ਆਦਿ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਉੱਤੇ ਭਰੋਸਾ ਰਹੇਗਾ। ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਪ੍ਰਤੀ ਪਿਆਰ ਅਤੇ ਖਿੱਚ ਰਹੇਗੀ। ਸਮਾਜਿਕ ਮਾਨ-ਸਨਮਾਨ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ। ਵਿਵਾਹਿਕ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਦੂਰ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਬੇਔਲਾਦ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬੱਚੇ ਮਿਲ ਜਾਣਗੇ। ਜਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬੱਚਿਆਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲੇਗੀ।
ਉਪਾਅ :- ਲਾਲ ਚੰਦਨ ਦੀ ਮਾਲਾ ‘ਤੇ 108 ਵਾਰ ਓਮ ਅੰਗ ਅੰਗਾਰਕਾਯ ਨਮ: ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ।

ਮਕਰ
ਅੱਜ ਕਿਸੇ ਦੋਸਤ ਦੇ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਨੇੜਤਾ ਵਧੇਗੀ। ਦੂਰ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਕਿਸੇ ਪਿਆਰੇ ਵਿਅਕਤੀ ਤੋਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੁਖਦ ਸਮਾਚਾਰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਵੇਗਾ। ਪ੍ਰੇਮ ਸਬੰਧਾਂ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਤੀਜੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਕਾਰਨ ਪੈਦਾ ਹੋਇਆ ਤਣਾਅ ਦੂਰ ਹੋਵੇਗਾ। ਦੋਸਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਗੀਤ, ਸੰਗੀਤ, ਮਨੋਰੰਜਨ ਆਦਿ ਦਾ ਆਨੰਦ ਲਓਗੇ। ਤੁਹਾਡੇ ਜੀਵਨ ਸਾਥੀ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕਿਸੇ ਚੰਗੇ ਕੰਮ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਨਮਾਨ ਮਿਲੇਗਾ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਤੁਸੀਂ ਖੁਸ਼ੀ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰੋਗੇ। ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਨਵੇਂ ਮੈਂਬਰ ਦਾ ਆਗਮਨ ਹੋਵੇਗਾ। ਜਿਸ ਨਾਲ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਆਵੇਗੀ।
ਉਪਾਅ :- ਬਜਰੰਗ ਬਾਣੀ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ।

ਕੁੰਭ
ਅੱਜ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਭਰਾਵਾਂ ਅਤੇ ਭੈਣਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਕਿਸੇ ਸ਼ੁਭ ਕਾਰਜ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲੇਗਾ। ਪੁਰਾਣੇ ਪ੍ਰੇਮ ਸਬੰਧਾਂ ਵਿੱਚ ਫਿਰ ਤੋਂ ਗੱਲਬਾਤ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਜਾਂ ਨੇੜਤਾ ਆ ਜਾਵੇਗੀ। ਜ਼ਿਆਦਾ ਪ੍ਰੇਮ ਸਬੰਧਾਂ ਵਿੱਚ ਫਸਣ ਦੀ ਬਜਾਏ, ਆਪਣੀ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵੱਲ ਵਧੇਰੇ ਧਿਆਨ ਦੇਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ। ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਸੁਖਦ ਘਟਨਾ ਵਾਪਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਮਨ ਦੀ ਖੁਸ਼ੀ ਵਧੇਗੀ।
ਉਪਾਅ :- ਸ਼ਨੀ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ 3 ਵਾਰ ਪਾਠ ਕਰੋ।

ਮੀਨ
ਅੱਜ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਨਵੇਂ ਮੈਂਬਰ ਦਾ ਆਗਮਨ ਹੋਵੇਗਾ। ਪ੍ਰੇਮ ਸਬੰਧਾਂ ਵਿੱਚ ਮਿਠਾਸ ਰਹੇਗੀ। ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਪੱਖ ਤੋਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਚੰਗੀ ਖਬਰ ਮਿਲੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਦਾ ਸਹਿਯੋਗ ਅਤੇ ਸਾਥ ਮਿਲੇਗਾ। ਤੁਸੀਂ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਜੋ ਚੰਗੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ, ਲੋਕ ਉਸ ਦਾ ਪਾਲਣ ਕਰਨਗੇ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਤੁਸੀਂ ਖੁਸ਼ੀ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰੋਗੇ। ਦੋਸਤਾਂ ਤੋਂ ਕੋਈ ਚੰਗੀ ਖਬਰ ਮਿਲਣ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਹੋਵੋਗੇ।
ਉਪਾਅ :- ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦੇ ਤੇਲ ਦਾ ਦੀਵਾ ਜਗਾਓ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *