ਸ਼ੁੱਕਰ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀ ਸਮੇਤ ਕਈ ਵੱਡੇ ਗ੍ਰਹਿ ਆਪਣੀ ਰਾਸ਼ੀ ਬਦਲਣਗੇ, ਇਹ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਖੁਸ਼ਕਿਸਮਤ ਰਹਿਣਗੀਆਂ।

ਮੇਖ-
ਅੱਜ ਪੈਸੇ ਦੀ ਕਮੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਕਰਦੀ ਰਹੇਗੀ, ਕਾਰਜ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸਖਤ ਮਿਹਨਤ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਮੀਦ ਅਨੁਸਾਰ ਲਾਭ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗਾ। ਕੋਈ ਦੋਸਤ ਆਰਥਿਕ ਮਦਦ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਸਹੂਲਤ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਤਣਾਅ ਪੈਦਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਬਹੁ-ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕੰਪਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਿੱਤੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਹੋਵੇਗਾ।
ਉਪਾਅ :- ਅੱਜ ਭੈਣ, ਮਾਸੀ, ਮਾਸੀ ਤੋਂ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰੋ।

ਬ੍ਰਿਸ਼ਭ
ਵਿੱਤੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਲਾਭ ਦੇ ਕਾਰਨ ਮਨ ਪ੍ਰਸੰਨ ਰਹੇਗਾ। ਲੰਬੀ ਦੂਰੀ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਰਹੇਗੀ। ਵਪਾਰ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਲਾਭ ਦਾ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਰਾਹ ਪੱਧਰਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਸਮੇਂ ਦੀ ਸਹੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ। ਕਰਜ਼ਾ ਚੁਕਾਉਣ ਵਿਚ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਅਜ਼ੀਜ਼ ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਅਤੇ ਕੀਮਤੀ ਤੋਹਫੇ ਮਿਲਣਗੇ। ਪਿਤਾ ਤੋਂ ਆਰਥਿਕ ਮਦਦ ਮਿਲਣ ਨਾਲ ਕਾਰਜ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਹੋਵੇਗਾ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਣਗੇ।
ਉਪਾਅ:- ਔਰਤਾਂ ਦਾ ਸਤਿਕਾਰ ਕਰੋ।

ਮਿਥੁਨ
ਆਰਥਿਕ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕੀਤੇ ਯਤਨਾਂ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਰਹੇਗੀ। ਆਮਦਨੀ ਦੇ ਸਾਧਨਾਂ ਵੱਲ ਧਿਆਨ ਦੇਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੋਵੇਗੀ। ਨਵੀਂ ਜਾਇਦਾਦ ਦੀ ਖਰੀਦਦਾਰੀ ਲਈ ਗੱਲਬਾਤ ਹੋਵੇਗੀ। ਨੌਕਰੀ ਵਿੱਚ ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਮਤਭੇਦ ਤੁਹਾਡੀ ਆਮਦਨ ‘ਤੇ ਵੀ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਹੋਣਗੇ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਸਹਿਕਰਮੀਆਂ ਤੋਂ ਉਮੀਦ ਅਨੁਸਾਰ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾ ਮਿਲਣ ਕਾਰਨ ਆਮਦਨ ਘੱਟ ਰਹੇਗੀ।
ਉਪਾਅ:- ਕਿਸੇ ਔਰਤ ਨੂੰ ਸੁਹਾਗ ਸਮੱਗਰੀ ਦਾਨ ਕਰੋ।

ਕਰਕ
ਅੱਜ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਚਾਨਕ ਵਿੱਤੀ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ। ਕੁਝ ਜ਼ਰੂਰੀ ਕੰਮ ਪੂਰੇ ਹੋਣ ਨਾਲ ਲਾਭ ਦੇ ਮੌਕੇ ਮਿਲਣਗੇ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਰਜ਼ਾ ਚੁਕਾਉਣ ਵਿਚ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਯਾਤਰਾ ਦੌਰਾਨ ਨਵੇਂ ਦੋਸਤ ਬਣਨਗੇ ਜੋ ਕਾਰਜ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਲਾਭਦਾਇਕ ਹੋਣਗੇ। ਮਲਟੀਨੈਸ਼ਨਲ ਕੰਪਨੀਆਂ ‘ਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪੈਕੇਜ ‘ਚ ਵਾਧੇ ਦੀ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਮਿਲੇਗੀ।
ਉਪਾਅ:- ਦਾਲ ਨੂੰ ਵਗਦੇ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਭਿਓ ਦਿਓ।

ਸਿੰਘ
ਅੱਜ, ਆਪਣੇ ਕਾਰਜ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਪੈਸਾ ਬਚਾਉਣ ਵੱਲ ਧਿਆਨ ਦਿਓ। ਬੇਲੋੜਾ ਖਰਚਾ ਵਧ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜਾਇਦਾਦ ਦੀ ਖਰੀਦੋ-ਫਰੋਖਤ ਲਈ ਇਹ ਸਮਾਂ ਸ਼ੁਭ ਰਹੇਗਾ। ਜਲਦਬਾਜ਼ੀ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਵੀ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ ਨਾ ਲਓ। ਤੁਹਾਡੀ ਵਿੱਤੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਆਪਣੇ ਹਾਲਾਤਾਂ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖ ਕੇ ਹੀ ਪੂੰਜੀ ਨਿਵੇਸ਼ ਬਾਰੇ ਅੰਤਿਮ ਫੈਸਲਾ ਲਓ। ਐਸ਼ੋ-ਆਰਾਮ ‘ਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਹੋਵੇਗਾ।
ਉਪਾਅ :- ਅੱਜ ਕਣਕ, ਗੁੜ, ਤਾਂਬੇ ਦੇ ਬਰਤਨ ਆਦਿ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰੋ।

ਕੰਨਿਆ
ਅੱਜ ਵਿੱਤੀ ਪੂੰਜੀ ਨਿਵੇਸ਼ ਆਦਿ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਸਾਵਧਾਨੀ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰੋ। ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਆਦਿ ‘ਤੇ ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਸਬਰ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਨ ਨਾਲ ਆਰਥਿਕ ਲਾਭ ਹੋਵੇਗਾ। ਰਾਜਨੀਤੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਚਾਨਕ ਪੈਸਾ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਨਵੀਂ ਜਾਇਦਾਦ, ਜ਼ਮੀਨ, ਇਮਾਰਤ ਆਦਿ ਖਰੀਦਣ ਲਈ ਇਹ ਸਭ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਰਹੇਗਾ। ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੋ ਤਾਂ ਪੁਰਾਣੀ ਜਾਇਦਾਦ ਵੀ ਵੇਚ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਫਸਿਆ ਪੈਸਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਵੇਗਾ। ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਆਮਦਨ ਚੰਗੀ ਰਹੇਗੀ।
ਉਪਾਅ :- ਅੱਜ ਮੰਦਿਰ ‘ਚ ਦੱਖਣ ਦੇ ਨਾਲ ਛੋਲਿਆਂ ਦੀ ਦਾਲ ਅਤੇ ਹਲਦੀ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰੋ। ਚਿੱਟੇ ਕਮਲ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਪਾ ਕੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰੋ।

ਤੁਲਾ
ਅੱਜ ਵਿੱਤੀ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਉਤਰਾਅ-ਚੜ੍ਹਾਅ ਰਹੇਗਾ। ਆਮਦਨ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਖਰਚ ਵੀ ਉਸ ਅਨੁਪਾਤ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨਾਲ ਤਾਲਮੇਲ ਬਣਾ ਕੇ ਰੱਖੋ। ਭੈਣ-ਭਰਾ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਕੰਮ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸਥਿਤੀ ਅਨੁਕੂਲ ਰਹੇਗੀ। ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਪੈਸੇ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਕੋਈ ਵੀ ਫੈਸਲਾ ਸੋਚ ਸਮਝ ਕੇ ਹੀ ਲਓ।
ਉਪਾਅ:- ਚੰਦਨ ਦੀ ਲੱਕੜ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਪਾ ਕੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰੋ।

ਬ੍ਰਿਸ਼ਚਕ
ਅਜੈ: ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਆਮਦਨ ਤੋਂ ਖਰਚ ਜ਼ਿਆਦਾ ਰਹੇਗਾ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਜ਼ਮੀਨ, ਇਮਾਰਤ ਜਾਂ ਵਾਹਨ ਖਰੀਦਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਨਾਂ ਦੀ ਬਜਾਏ ਕਿਸੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਖਰੀਦੋ। ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਪੈਸੇ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਦੀ ਉੱਚ ਸਿੱਖਿਆ ‘ਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੂਏ, ਸੱਟੇਬਾਜ਼ੀ ਆਦਿ ਤੋਂ ਬਚੋ। ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਸਰਗਰਮ ਲੋਕ ਆਪਣੀ ਬਚਤ ਕਢਵਾ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਖਰਚ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।
ਉਪਾਅ :- ਅੱਜ ਹੱਥ ‘ਚ ਸਫੇਦ ਫੁੱਲ ਲੈ ਕੇ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ੁੱਕਰ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਗੁਲਾਬ ਦਾ ਪਰਫਿਊਮ ਲਗਾਓ।

ਧਨੁ
ਅੱਜ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੁਰਾਣੇ ਕਰਜ਼ੇ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲੇਗੀ। ਵਾਹਨ ਖਰੀਦਣ ਦੀ ਇੱਛਾ ਪੂਰੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਕੰਮ ਕਰੋ। ਆਮਦਨ ਚੰਗੀ ਰਹੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੀ ਬਚਤ ਕਢਵਾਉਣੀ ਪੈ ਸਕਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਕਿਸੇ ਸ਼ੁਭ ਕੰਮ ‘ਤੇ ਖਰਚ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ।
ਉਪਾਅ:- ਲਾਲ ਫੁੱਲਾਂ ਅਤੇ ਗੁੜ ਦੇ ਪਕਵਾਨ ਨਾਲ ਭਗਵਾਨ ਮੰਗਲ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ।

ਮਕਰ
ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪੈਸਾ ਮਿਲੇਗਾ। ਕਿਸੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ ਹੱਲ ਕਰਕੇ ਬਕਾਇਆ ਪੈਸਾ ਵਸੂਲ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਨੌਕਰੀ ਵਿੱਚ ਮਾਤਹਿਤ ਲੋਕ ਲਾਭਦਾਇਕ ਸਾਬਤ ਹੋਣਗੇ। ਜ਼ਮੀਨ, ਇਮਾਰਤ, ਵਾਹਨ ਆਦਿ ਦੀ ਖਰੀਦੋ-ਫਰੋਖਤ ਵਿੱਚ ਲੱਗੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਿਹਨਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੈਸਾ ਮਿਲੇਗਾ। ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਦੇ ਆਉਣ ਨਾਲ ਘਰੇਲੂ ਖਰਚੇ ਵਧਣਗੇ।
ਉਪਾਅ :- ਚਾਂਦੀ ‘ਚ ਸਫੈਦ ਮੂੰਗੀ ਬਣਾ ਕੇ ਪਹਿਨ ਲਓ। ਛੋਟੀ ਇਲਾਇਚੀ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਵਿਚ ਪਾ ਕੇ ਨਹਾਓ।

ਕੁੰਭ
ਅੱਜ ਆਰਥਿਕ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਹੋਵੇਗਾ। ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਖੇਤਰ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੰਮਾਂ ਦੇ ਬਦਲੇ ਵਿੱਚ ਪੈਸਾ ਮਿਲੇਗਾ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਿਤਾ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਹਿਯੋਗ ਮਿਲੇਗਾ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਮੀਦ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪੈਸਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕੋਈ ਕੀਮਤੀ ਵਸਤੂ ਖਰੀਦਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਸਫਲ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਨੌਕਰੀ ਵਿੱਚ ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਨੇੜਤਾ ਦਾ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ। ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਜਾਂ ਸ਼ੁਭ ਕੰਮ ਪੂਰਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜਿਸ ‘ਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਹੋਣ ਦੇ ਸੰਕੇਤ ਮਿਲੇ ਹਨ।
ਉਪਾਅ :- ਤਾਂਬੇ ਵਿੱਚ ਲਾਲ ਚੰਦਰਮਾ ਬਣਾ ਕੇ ਪਹਿਨੋ। ਵਿਲਵਾ ਪਾਤਰਾ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਪਾ ਕੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰੋ।

ਮੀਨ
ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਬਚਿਆ ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਬੇਲੋੜੇ ਖਰਚਿਆਂ ਤੋਂ ਬਚੋ। ਨਵੀਂ ਜਾਇਦਾਦ ਖਰੀਦਣ ਲਈ ਸਮਾਂ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਜਲਦਬਾਜ਼ੀ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਫੈਸਲਾ ਨਾ ਲਓ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਤੋਂ ਉਮੀਦ ਅਨੁਸਾਰ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾ ਮਿਲਣ ਕਾਰਨ ਆਰਥਿਕ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਧਨ ਜਾਂ ਜਾਇਦਾਦ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਗੱਡੀ ਖਰਾਬ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਕਾਫੀ ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਘਰ ਜਾਂ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਸਥਾਨ ਤੋਂ ਕੋਈ ਕੀਮਤੀ ਵਸਤੂ ਚੋਰੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਪਰਿਵਾਰ ਵਿਚ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸ਼ੁਭ ਕੰਮ ‘ਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਚੋ।
ਉਪਾਅ:- ਚਾਂਦੀ ਦੇ ਭਾਂਡੇ ਵਿੱਚ ਦੁੱਧ ਜਾਂ ਪਾਣੀ ਪੀਓ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *