ਇਸ 1 ਰਾਸ਼ੀ ‘ਤੇ ਮਹਾਕਾਲ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਹੈ, ਇਸ ਦਿਨ ਤੋਂ ਧਨ ਦੀ ਹੋਵੇਗੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ

ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਡੇ ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਵਿੱਚ ਕਈ ਪੂਜਾ ਪਾਠਾਂ ਦਾ ਬਹੁਤ ਡੂੰਘਾ ਮਹੱਤਵ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਜੇਕਰ ਅਸੀਂ ਧਰਮ ਗ੍ਰੰਥਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਇਸ ਵਿੱਚ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ-ਮਹਾਕਾਲ ਦੀ ਮਹਾਨਤਾ ਦਾ ਵਰਣਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਲਗਭਗ 33 ਕਰੋੜ ਦੇਵੀ-ਦੇਵਤਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕੇਵਲ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਨੂੰ ਹੀ ‘ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ’ ਦੇਵਤਾ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਇਸੇ ਕਰਕੇ ਬ੍ਰਹਿਮੰਡ ਦੇ ਤਿੰਨਾਂ ਹੀ ਸੰਸਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਹੀ ਅਲੌਕਿਕ ਸ਼ਕਤੀ ਵਾਲਾ ਇੱਕ ਵੱਖਰਾ ਦੇਵਤਾ ਹੈ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਆਪਣੇ ਨਿਰਾਕਾਰ-ਸਰੀਰਕ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਧਰਤੀ ਉੱਤੇ ਨਿਵਾਸ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਸਰਬ-ਵਿਆਪਕ ਅਤੇ ਸਰਬ-ਸ਼ਕਤੀਮਾਨ ਹੈ। ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੇਵਤਿਆਂ ਦਾ ਦੇਵਤਾ ਮਹਾਦੇਵ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਜੇਕਰ ਸ਼ਿਵ ਸ਼ਬਦ ਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ‘ਕਲਿਆਣਕਾਰੀ’ ਅਤੇ ‘ਰਾਤਰੀ’ ਸ਼ਬਦ ਦਾ ਮੂਲ ‘ਰਾ’ ਤੋਂ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ਕਿ ਸੁੱਖ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਰਾਤ।

ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਜੋਤਿਰਲਿੰਗ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਪੂਜਾ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੇ ਹੋਰ ਵੀ ਕਈ ਰੂਪ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ‘ਚੋਂ ਇਕ ਮਹਾਕਾਲ ਹੈ। ਜੀ ਹਾਂ, ਦਰਅਸਲ, ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸ਼ਿਵ ਦੇ 12 ਜਯੋਤਿਰਲਿੰਗਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਮਹਾਕਾਲੇਸ਼ਵਰ ਕਈ ਕਾਰਨਾਂ ਕਰਕੇ ਵੱਖਰਾ ਹੈ। ਮਹਾਕਾਲ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕਈ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।

ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਮਹਾਕਾਲ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੌਤ ਦਾ ਡਰ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਮਹਾਕਾਲ ਨੂੰ ਸਮੇਂ ਦਾ ਮਾਲਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਸਾਰੇ ਦੇਵਤਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ, ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਹੀ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਦੇਵਤਾ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਪੂਜਾ ਲਿੰਗ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੇ 12 ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ਸਥਾਪਿਤ ਹਨ। ਕਈ ਧਾਰਮਿਕ ਪੁਸਤਕਾਂ ਵਿਚ ਉਸ ਦੀ ਮਹਿਮਾ ਦਾ ਵਰਣਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮਹਿਮਾ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜਯੋਤਿਰਲਿੰਗ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਜੋਤਿਰਲਿੰਗਾਂ ਦਾ ਆਪਣਾ-ਆਪਣਾ ਮਹੱਤਵ ਹੈ ਪਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰਿਆਂ ‘ਚ ਉਜੈਨ ‘ਚ ਸਥਿਤ ਮਹਾਕਾਲੇਸ਼ਵਰ ਜਯੋਤਿਰਲਿੰਗ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਥਾਨ ਹੈ। ਪਰ ਜੋਤਸ਼ੀਆਂ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਵਾਰ ਮਹਾਕਾਲ ਇਕ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਤੇ ਮਿਹਰਬਾਨ ਹੈ। ਜੀ ਹਾਂ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੇ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿੱਚ ਕੁੱਲ 12 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਸਮੇਂ-ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਭਗਵਾਨ ਆਪਣੇ ਭਗਤ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਜੇਕਰ ਅਸੀਂ ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਮਹਾਕਾਲ ਇੱਕ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਤੇ ਮਿਹਰਬਾਨ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਲਈ ਚੰਗੇ ਸਮੇਂ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਜੀ ਹਾਂ, ਅਸੀਂ ਜਿਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਉਹ ਹੈ ਕੁੰਭ। ਜੀ ਹਾਂ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਚੰਗਾ ਸਮਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮੰਗ ਵਧ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਤੁਹਾਡੇ ਯਤਨਾਂ ਵਿੱਚ ਕਮੀ ਆ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੋਵਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਸਮਾਂ ਅਤੇ ਸੰਤੁਲਨ ਲੱਭਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਮੂਲ ਨਿਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਕਾਰੋਬਾਰ ‘ਚ ਨਵੇਂ ਆਫਰ ਵੀ ਮਿਲ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਤੁਸੀਂ ਅਚਾਨਕ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਵੱਡੇ ਬਦਲਾਅ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਸਿੱਖਿਆ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡਾ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਿਕਾਸ ਹੋਵੇਗਾ। ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਮਾਣ-ਸਨਮਾਨ ਵਧੇਗਾ।ਵਿਆਹੀਆਂ ਦੇ ਵਿਆਹ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ. ਜੇਕਰ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲਣ ਵਾਲੀ ਹੈ, ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੁਣ ਤੱਕ ਜੋ ਕੰਮ ਰੁਕੇ ਹੋਏ ਹਨ, ਉਹ ਪੂਰੇ ਹੋਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਣਗੇ।ਤੁਸੀਂ ਕੋਈ ਨਵਾਂ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਨਵੇਂ ਕੱਪੜੇ ਖਰੀਦ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਨਵਾਂ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *