ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਤੇ 24 ਘੰਟੇ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਕਿਰਪਾ 33 ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਖ਼ੁਸ਼ੀਆਂ ਦੇਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਸੰਕੇਤ

ਸੂਰਿਆਪੁਤਰ ਸ਼ਨਿਦੇਵ ਨੀਆਂ ਦੇ ਦੇਵਤੇ ਦੇ ਰੁਪ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਜਾਂਦੇ ਹਨ . ਸ਼ਨਿਦੇਵ ਤਿੰਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਨਿਆਇਧਿਸ਼ ਹਨ . ਸ਼ਨਿਦੇਵ ਮ੍ਰਤਿਉਲੋਕ ਦੇ ਐਸੇ ਸਵਾਮੀ ਹੈ ਜੋ ਸਮਾਂ ਆਉਣ ਉੱਤੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਹੀ ਨਹੀਂ ਦੇਵਤਰਪਣ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੀਤੇ ਦੀ ਸੱਜਿਆ ਦਿੰਦੇ ਹਨ . ਸ਼ਨਿ ਦੇਵ ਦੀ ਕ੍ਰਿਪਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਲੋਕ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ .
ਸ਼ਨਿਦੇਵ ਵਲੋਂ ਇੰਸਾਨ ਹੀ ਨਹੀਂ ਦੇਵਤਾ ਵੀ ਡਰਦੇ ਹਨ

ਸ਼ਨਿ ਦੇਵ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕਰਮਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਫਲ ਦਿੰਦੇ ਹਨ . ਭੈੜੇ ਕਰਮ ਕਰਣ ਵਾਲੀਆਂ ਉੱਤੇ ਇਹਨਾਂ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਟੇੜੀ ਰਹਿੰਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਸਜਾ ਦੇਣ ਲਈ ਰਾਹੂ ਅਤੇ ਕੇਤੁ ਸਰਗਰਮ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ . ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲਾਂ ਸਜਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਫਿਰ ਮੁਕੱਦਮਾ ਦਰਜ ਹੁੰਦਾ ਹੈ . ਇਸਲਈ ਸ਼ਨਿਦੇਵ ਵਲੋਂ ਇੰਸਾਨ ਹੀ ਨਹੀਂ ਦੇਵਤਾ ਵੀ ਡਰਦੇ ਹਨ .
ਰੰਕ ਨੂੰ ਰਾਜਾ ਅਤੇ ਰਾਜਾ ਵਲੋਂ ਰੰਕ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਦੇਰ ਨਹੀਂ ਲਗਾਉਂਦੇ

ਉਥੇ ਹੀ ਜਿਸ ਜਾਤਕ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀ ਮਜਬੂਤ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੇ ਹਨ , ਉਨ੍ਹਾਂ ਉੱਤੇ ਸ਼ਨਿਦੇਵ ਦੀ ਅਸੀਮ ਕ੍ਰਿਪਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ . ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜੇਕਰ ਸ਼ਨਿਦੇਵ ਜਿਸ ਕਿਸੇ ਉੱਤੇ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਗਏ ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਰੰਕ ਵਲੋਂ ਰਾਜਾ ਬਣਾ ਦਿੰਦੇ ਹਨ . ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਪੈਸਾ ਦੀ ਕੋਈ ਕਮੀ ਵੀ ਨਹੀਂ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ . ਇਹ ਬਹਾਦੁਰ ਅਤੇ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ . ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕਦੇ ਵੀ ਕੋਈ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ , ਉਥੇ ਹੀ ਜਿਨ੍ਹਾਂਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਹਾਲਤ ਕਮਜੋਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ , ਉਹ ਹਮੇਸ਼ਾ ਆਰਥਕ ਅਤੇ ਸਰੀਰਕ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਵਲੋਂ ਘਿਰੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ . ਆਓ ਜੀ ਜਾਣਦੇ ਹੈ ਸ਼ਨਿ ਦੇਵ ਦੀ ਪਿਆਰਾ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਕੌਣ – ਕੌਣ ਸੀ ਹਾਂ .

ਤੁਲਾ ਰਾਸ਼ੀ
ਤੁਲਾ ਰਾਸ਼ੀ ਸ਼ਨਿਦੇਵ ਦੀ ਪਿਆਰਾ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਮੰਨੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ . ਜੋਤੀਸ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਤੱਕੜੀ ਰਾਸ਼ਿਵਾਲੋਂ ਉੱਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕ੍ਰਿਪਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ . ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ . ਕਾਫ਼ੀ ਮਿਹਨਤੀ ਮੰਨੇ ਜਾਂਦੇ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਜਾਤਕ ਚੰਗੇ ਸ਼ਖਸੀਅਤ ਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹੈ . ਇਹ ਲੋਕ ਦੂੱਜੇ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਦੇ ਹੈ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਵਲੋਂ ਬੀਤਾਤੇ ਹਨ . ਅਜਿਹੇ ਲੋਕ ਸ਼ਨਿਦੇਵ ਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਪਸੰਦ ਆਉਂਦੇ ਹੈ . ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਤੱਕੜੀ ਰਾਸ਼ੀ ਸ਼ਨਿਦੇਵ ਦੀ ਸਭਤੋਂ ਪਿਆਰਾ ਰਾਸ਼ੀ ਹੈ . ਤੱਕੜੀ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਕਾਫ਼ੀ ਮਿਹਨਤੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ . ਇਹ ਕਿਸੇ ਦੇ ਨਾਲ ਗਲਤ ਹੁੰਦੇ ਹੋਏ ਨਹੀਂ ਵੇਖ ਸੱਕਦੇ . ਇਹ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸੱਚ ਦੇ ਨਾਲ ਖੜੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ , ਇਸਲਈ ਸ਼ਨਿਦੇਵ ਇਸ ਉੱਤੇ ਖੁਸ਼ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ . ਅਜਿਹੇ ਜਾਤਕ ਨੂੰ ਰੋਜ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਸ਼ਨੀ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ .

ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ
ਮਕਰ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਸਵਾਮੀ ਗ੍ਰਹਿ ਸ਼ਨੀ ਹਨ . ਇਸਲਈ ਸ਼ਿਨਦੇਵ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਜਾਤਕ ਉੱਤੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕ੍ਰਿਪਾ ਬਣਾਏ ਰੱਖਦੇ ਹਨ . ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਕਾਫ਼ੀ ਤੇਜ਼ ਬੁੱਧੀ ਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ . ਇਸ ਰਾਸ਼ਿਵਾਲੋਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਛੇਤੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ . ਇਹ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਮਿਹਨਤੀ ਅਤੇ ਲਗਨਸ਼ੀਲ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕਦੇ ਜਲਦੀ ਹਾਰ ਨਹੀਂ ਮੰਣਦੇ ਹਨ . ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਜਾਤਕ ਆਪਣੇ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਮੋਰਪੰਖ ਰੱਖੋ . ਅਜਿਹਾ ਕਰਣ ਵਲੋਂ ਤੁਸੀ ਉੱਤੇ ਰਾਹੂ ਅਤੇ ਕੇਤੁ ਦੁਸ਼ਪ੍ਰਭਾਵ ਵਲੋਂ ਦੁ ਰਹਾਂਗੇ . ਇਸ ਰਾਸ਼ਿਵਾਲੋਂ ਉੱਤੇ ਵੀ ਸ਼ਨਿ ਦੇਵ ਦਾ ਭੈੜਾ ਅਸਰ ਜਲਦੀ ਨਹੀਂ ਪੈਂਦਾ ਹੈ . ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਜਾਤਕ ਨੂੰ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਦੇ ਦਿਨ ਓਮ ਪ੍ਰਾਂ ਪ੍ਰੀਂ ਪ੍ਰੌਂ ਸ : ਸ਼ਨਏ ਨਮ : ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ . ਨਾਲ ਹੀ ਯਾਦ ਰਹੇ ਗਲਤ ਕੰਮ ਕਰਣ ਵਲੋਂ ਬਚੀਏ .

ਸਿੰਘ ਰਾਸ਼ੀ
ਸਿੰਘ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਚਤੁਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ . ਨਾਲ ਹੀ ਗਰੀਬਾਂ ਅਤੇ ਜਰੂਰਤੰਦ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਦੇ ਹੈ . ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਜਾਤਕੋਂ ਨੂੰ ਖੂਬੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਣ ਲਈ ਹਮੇਸ਼ਾ ਅੱਗੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ . ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਕੁੱਝ ਹੱਦ ਤੱਕ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਵੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ . ਇਹ ਆਦਲ ਹੁੰਦੇ ਹੈ . ਜਿਸਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਸ਼ਿਨਦੇਵ ਦਿਆਲੂ ਹੁੰਦੇ ਹਨ . ਇਸ ਸਾਲ ਵੀ ਸ਼ਨਿਦੇਵ ਦੀ ਕ੍ਰਿਪਾ ਵਰ੍ਹਨੇ ਵਾਲੀ ਹੈ . ਬਸ ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਸਾਮਰਥ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਜਰੂਰਤੰਦ ਨੂੰ ਭੋਜਨ ਕਰਾਉਣ ਦੇ ਨਾਲ ਬਸਤਰ ਦਾਨ ਕਰੋ .

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ
ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਸਵਾਮੀ ਵੀ ਸ਼ਨਿ ਦੇਵ ਮੰਨੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ . ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਸਰਲ ਅਤੇ ਸ਼ਾਂਤ ਸੁਭਾਅ ਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ . ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਜਾਤਕ ਆਪਣੇ ਰਿਸ਼ਤੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਾਫ਼ੀ ਈਮਾਨਦਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ . ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚ ਸਬਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ . ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਜੋ ਕੰਮ ਠਾਨ ਲੈਂਦੇ ਹਨ , ਉਸ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਪਾਕੇ ਹੀ ਦਮ ਲੈਂਦੇ ਹਨ . ਇਹਨਾਂ ਦੀ ਆਰਥਕ ਹਾਲਤ ਅਮੂਮਨ ਚੰਗੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ . ਇਹ ਜਲਦੀ ਵਲੋਂ ਹਾਰ ਨਹੀਂ ਮੰਣਦੇ ਹਨ . ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਜਾਤਕ ਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸ਼ਨਿ ਦੇਵ ਦੀ ਉਪਾਸਨਾ ਕਰਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ . ਨਾਲ ਹੀ ਸ਼ਨਿਦੇਵ ਦੇ ਪਿਤਾ ਸੂਰਿਆਦੇਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਣਾ ਲਾਭਕਾਰੀ ਹੋਵੇਗਾ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *