ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਜੇਕਰ ਕਰੋੜਪਤੀ ਬਣਨਾ ਹੈ ਤਾਂ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰੋ ਨਮਕ ਦਾ ਇਹ ਉਪਾਅ

ਲੂਣ ਸਾਡੇ ਜੀਵਨ ਦਾ ਇੱਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹਿੱਸਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਇਸਨੂੰ ਭੋਜਨ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਸੁਆਦ ਲਈ ਬਹੁਤ ਕੋਮਲ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਨਮਕ ਜੋਤਿਸ਼ ਨਾਲ ਵੀ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਅਕਸਰ ਚੰਦਰਮਾ ਅਤੇ ਸ਼ੁੱਕਰ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀਕ ਵਜੋਂ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਕੁਝ ਜੋਤਸ਼ੀਆਂ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਰਾਹੂ ਗ੍ਰਹਿ ਦਾ ਵੀ ਪ੍ਰਤੀਕ ਹੈ।

ਲੂਣ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਉਪਾਅ ਹੈ ਜੋ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਲਈ ਲਾਭਦਾਇਕ ਹੈ। ਅੱਜ ਵੱਡਾ ਮੰਗਲਵਾਰ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਮੰਗਲਵਾਰ ਹੈ ਜੋ ਜਯੇਸ਼ਠ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਸ਼ਨੀ ਅਤੇ ਮੰਗਲ ਸੰਯੋਗ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦਿਨ ਨਮਕ ਦਾ ਉਪਾਅ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਹਮੇਸ਼ਾ ਪੈਸਾ ਬਣਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾਵਾਂ ਹਨ, ਤਾਂ ਇਸਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਧਨ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਦੀ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਕਦੇ ਵੀ ਉੱਥੇ ਨਹੀਂ ਰਹਿੰਦੀ। ਇਸ ਦਾ ਮਤਲਬ ਇਹ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਥੋਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਹਨੇਰਾ ਤਾਂ ਹੈ ਹੀ, ਨਾਲ ਹੀ ਪੈਸੇ ਦੀ ਕਮੀ ਵੀ ਹੈ।

ਇਸ ਉਪਾਅ ਨੂੰ ਕੰਮ ਕਰਨ ਲਈ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਮੁੰਦਰੀ ਨਮਕ ਲੈ ਕੇ ਲਾਲ ਕੱਪੜੇ ਵਿੱਚ ਬੰਨ੍ਹਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਕੱਪੜੇ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੇ ਕਿਸੇ ਕੋਨੇ ਵਿੱਚ ਰੱਖੋ, ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡਾ ਘਰ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਤੋਂ ਮੁਕਤ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਪੈਸਾ ਆਵੇਗਾ।

ਘਰ ਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਕਰਨ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਹੋਰ ਸੁਆਗਤ ਕਰਨ ਲਈ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੋਪਿੰਗ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਸਮੁੰਦਰੀ ਜਾਂ ਖੜ੍ਹੇ ਲੂਣ ਨੂੰ ਜੋੜਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਹ ਘਰ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਦਿਵਾਉਣ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਹੋਰ ਸ਼ੁਭ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰੇਗਾ, ਨਾਲ ਹੀ ਘਰ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਲਿਆਏਗਾ।

ਆਪਣੇ ਪੈਸੇ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਰੱਖਣ ਲਈ ਇੱਕ ਗਲਾਸ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਅਤੇ ਨਮਕ ਮਿਲਾ ਕੇ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੀ ਉੱਤਰ-ਪੂਰਬ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਰੱਖੋ। ਜੇਕਰ ਉਸ ਗਲਾਸ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਕਦੇ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਵੇ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਭਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਪੈਸੇ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਬਚੋਗੇ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਕੱਚ ਦੀ ਬੋਤਲ ‘ਚ ਨਮਕ ਪਾ ਕੇ ਘਰ ਦੇ ਕਿਸੇ ਕੋਨੇ ‘ਚ ਰੱਖੋਗੇ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਆਰਥਿਕ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਤੋਂ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਰਹੋਗੇ। ਰਾਹੂ ਗ੍ਰਹਿ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਲਾਭਦਾਇਕ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਪੈਸੇ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਲੋਹੇ ਜਾਂ ਸਟੀਲ ਦੇ ਡੱਬਿਆਂ ਵਿੱਚ ਲੂਣ ਨਾ ਰੱਖੋ। ਇਹ ਚੰਦਰਮਾ ਅਤੇ ਸ਼ੁੱਕਰ ਦਾ ਸੰਯੋਗ ਬਣਾ ਦੇਵੇਗਾ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਸਿਹਤ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਅਤੇ ਵਿੱਤੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੀ ਬਜਾਏ ਲੂਣ ਨੂੰ ਪਲਾਸਟਿਕ ਦੇ ਡੱਬੇ ਵਿੱਚ ਰੱਖੋ। ਖਾਣਾ ਬਣਾਉਂਦੇ ਸਮੇਂ ਨਮਕ ਨਾ ਖਾਓ ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਸਵਾਦ ਖਰਾਬ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਕਾਰਨ ਚੰਦਰਮਾ ਅਤੇ ਸ਼ੁੱਕਰ ਦੋਵੇਂ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਖਾਣਾ ਬਣਾਉਂਦੇ ਸਮੇਂ ਖਾਣਾ ਖਾਣੇ ਦਾ ਸਵਾਦ ਲੈਣਾ ਬੁਰਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਘਰ ਵਿੱਚ ਗਰੀਬੀ ਆ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਜੇ ਕਿਸੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਗਰੀਬੀ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਮੌਜੂਦ ਹੈ, ਤਾਂ ਦੌਲਤ ਦੀ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਉਸ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਦੇਖ ਸਕਦੀ ਜਾਂ ਉਹ ਜਲਦੀ ਛੱਡ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਬੇਦਾਅਵਾ:
ਇਸ ਲੇਖ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਜਾਣਕਾਰੀ/ਸਮੱਗਰੀ/ਗਣਨਾਵਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਮਾਣਿਕਤਾ ਜਾਂ ਭਰੋਸੇਯੋਗਤਾ ਦੀ ਗਰੰਟੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਮਾਧਿਅਮਾਂ/ਜੋਤਸ਼ੀਆਂ/ਪੰਚਕਾਂ/ਪ੍ਰਵਚਨਾਂ/ਧਾਰਮਿਕ ਮਾਨਤਾਵਾਂ/ਗ੍ਰੰਥਾਂ ਤੋਂ ਸੰਕਲਿਤ ਕਰਕੇ ਭੇਜੀ ਗਈ ਹੈ। ਸਾਡਾ ਮਕਸਦ ਸਿਰਫ਼ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪਹੁੰਚਾਉਣਾ ਹੈ, ਪਾਠਕ ਜਾਂ ਵਰਤੋਂਕਾਰ ਇਸ ਨੂੰ ਸਿਰਫ਼ ਜਾਣਕਾਰੀ ਵਜੋਂ ਹੀ ਲੈਣ । ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਇਸ ਦੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵਰਤੋਂ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਉਪਭੋਗਤਾ ਜਾਂ ਪਾਠਕ ਦੀ ਖੁਦ ਹੋਵੇਗੀ।’

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *