ਖੁਦ ਸਿਰਜਣਹਾਰ ਵੀ ਇਨ੍ਹਾਂ 6 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਕਰੋੜਪਤੀ ਬਣਨ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਰੋਕ ਸਕਦੇ

ਅੱਜ ਪੌਸ਼ ਅਮਾਵਸਿਆ ਮਨਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਹ ਸਾਲ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਨਵਾਂ ਚੰਦਰਮਾ ਹੈ। ਪੌਸ਼ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਪੱਖ ਦੇ ਆਖਰੀ ਦਿਨ ਨੂੰ ਪੌਸ਼ ਅਮਾਵਸਿਆ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦਿਨ ਪੂਰਵਜਾਂ ਨੂੰ ਮੱਥਾ ਟੇਕਣ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਲਾਭ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਡੇ ਪੁਰਖਿਆਂ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਸਾਰਾ ਸਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਉੱਤੇ ਬਣਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਰੇ ਕੰਮ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਰੁਕਾਵਟ ਦੇ ਪੂਰੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ਤਰੀਕ ਨੂੰ ਪੂਰਵਜਾਂ ਦੀ ਸ਼ਾਂਤੀ ਲਈ ਪੂਜਾ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਆਓ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ ਪੌਸ਼ ਅਮਾਵਸਿਆ ਦੀ ਪੂਜਾ ਦੀਆਂ ਰਸਮਾਂ ਅਤੇ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਇਸ ਦਿਨ ਕੀ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕੀ ਨਹੀਂ।

ਪੌਸ਼ ਅਮਾਵਸਿਆ ਦਾ ਸ਼ੁਭ ਸਮਾਂ
ਪੌਸ਼ ਅਮਾਵਸਿਆ 10 ਜਨਵਰੀ ਦੀ ਰਾਤ 8:10 ਵਜੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਅੱਜ ਯਾਨੀ 11 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮ 5:26 ਵਜੇ ਸਮਾਪਤ ਹੋਵੇਗੀ। ਭਾਵ ਅੱਜ ਸ਼ਾਮ ਤੱਕ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਪੂਰਵਜਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ ਨੇਕ ਕੰਮ ਅਤੇ ਦਾਨ-ਪੁੰਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਪੁਰਖਿਆਂ ਦੀਆਂ ਆਤਮਾਵਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਂਤੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।
ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਡੀਲ – ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਕੀਮਤਾਂ ‘ਤੇ 800+ ਟੈਲੀਵਿਜ਼ਨਾਂ ਤੋਂ ਖਰੀਦੋ – 40,000/- ਤੱਕ ਦੀ ਬਚਤ ਕਰੋ


ਪੌਸ਼ ਅਮਾਵਸਿਆ ਪੂਜਾ ਦੀ ਰਸਮ
ਪੌਸ਼ ਅਮਾਵਸਿਆ ‘ਤੇ ਪਿੱਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਦੀ ਪੂਜਾ ਪੂਰਵਜਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਦੀ ਜੜ੍ਹ ਵਿੱਚ ਕਾਲੇ ਤਿਲ ਮਿਲਾ ਕੇ ਦੁੱਧ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਮਿਲਾ ਕੇ ਚੜ੍ਹਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਮਾਨਤਾ ਅਨੁਸਾਰ ਪਿੱਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ‘ਤੇ ਪੂਰਵਜ ਨਿਵਾਸ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਅਮਾਵਸਿਆ ਦੇ ਦਿਨ ਇਸ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ, ਤੁਹਾਡੇ ਪੂਰਵਜ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਹੋਣ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ‘ਤੇ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦਾ ਦੀਵਾ ਅਤੇ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਤੁਲਸੀ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ‘ਤੇ ਘਿਓ ਦਾ ਦੀਵਾ ਜਗਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਪੌਸ਼ ਅਮਾਵਸਿਆ ‘ਤੇ ਕਰੋ ਇਹ ਕੰਮ
ਪੌਸ਼ ਅਮਾਵਸਿਆ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਸੂਰਜ ਦੇਵਤਾ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜਲ ਚੜ੍ਹਾਓ।ਇਸ ਦਿਨ, ਆਪਣੇ ਪੁਰਖਿਆਂ ਨੂੰ ਹੱਥ ਜੋੜ ਕੇ ਮੱਥਾ ਟੇਕਓ ਅਤੇ ਆਪਣੀਆਂ ਗਲਤੀਆਂ ਲਈ ਆਪਣੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਮਾਫੀ ਮੰਗੋ।

ਪੌਸ਼ ਅਮਾਵਸਿਆ ‘ਤੇ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਪੂਰਵਜਾਂ ਦਾ ਮਨਪਸੰਦ ਭੋਜਨ ਤਿਆਰ ਕਰਕੇ ਬ੍ਰਾਹਮਣਾਂ ਨੂੰ ਦਾਨ ਕਰੋ ਅਤੇ ਦਕਸ਼ਿਣਾ ਵੀ ਦਿਓ।ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੌਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਹੇਠਾਂ ਘਿਓ ਦਾ ਦੀਵਾ ਜਗਾਓ ਅਤੇ ਘਰ ਆ ਕੇ ਪਿੱਛੇ ਮੁੜ ਕੇ ਨਾ ਦੇਖੋ।

ਪੌਸ਼ ਅਮਾਵਸਿਆ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਕਿਸੇ ਨਾਲ ਝਗੜਾ ਜਾਂ ਝਗੜਾ ਨਾ ਕਰੋ ਅਤੇ ਅਪਮਾਨਜਨਕ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਾ ਕਰੋ।ਅਮਾਵਸਿਆ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਵੀ ਤੁਲਸੀ ਅਤੇ ਬੇਲਪੱਤਰ ਨੂੰ ਨਾ ਤੋੜੋ।ਅਮਾਵਸਿਆ ਦੇ ਦਿਨ ਗਲਤੀ ਨਾਲ ਵੀ ਮਾਸ, ਸ਼ਰਾਬ ਜਾਂ ਤਾਮਸਿਕ ਭੋਜਨ ਦਾ ਸੇਵਨ ਨਾ ਕਰੋ।ਅਮਾਵਸਿਆ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਖਾਲੀ ਹੱਥ ਨਾ ਵਾਪਸ ਕਰੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *