2024 ‘ਚ ਇਨ੍ਹਾਂ 6 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਲਈ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣਗੇ ਚੰਗੇ ਦਿਨ, ਸਾਲ ਭਰ ਪੈਸਿਆਂ ਦੀ ਬਰਸਾਤ ਹੋਵੇਗੀ।

2024 ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ
ਇਸ ਸਾਲ ਸ਼ਨੀ ਕੁੰਭ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਰਹੇਗਾ। ਜੁਪੀਟਰ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਮੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਟੌਰਸ ਵਿੱਚ ਚਲਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਰਾਹੂ ਮੀਨ ਵਿੱਚ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਕੇਤੂ ਕੰਨਿਆ ਵਿੱਚ ਹੋਵੇਗਾ। ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਮੁਤਾਬਕ ਅਪ੍ਰੈਲ ‘ਚ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੇਸ਼ ਦੁਨੀਆ ‘ਚ ਵੱਡੇ ਬਦਲਾਅ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਹੇ ਹਨ।

ਕਰਕ– 2024 ਤੁਹਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਵੱਡੀਆਂ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਦਾ ਸਾਲ ਹੋਵੇਗਾ। ਸਿਹਤ ਲਈ ਇਹ ਸਾਲ ਚੰਗਾ ਨਹੀਂ ਲੱਗ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਹੱਡੀਆਂ, ਨਸਾਂ ਅਤੇ ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਰਹੇਗੀ। ਵਿੱਤੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਉਤਰਾਅ-ਚੜ੍ਹਾਅ ਰਹੇਗਾ। ਪੈਸਾ ਆਵੇਗਾ, ਪਰ ਅਚਾਨਕ ਖਰਚੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਕਰਨਗੇ। ਸਾਲ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੋਂ ਕਰੀਅਰ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਹੋਵੇਗਾ। ਸਾਲ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਰਿਸ਼ਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸਮੱਸਿਆ ਆ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਸਾਲ ਮਨਚਾਹੇ ਵਿਆਹ ਹੋਣ ਦੀ ਵੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।
ਉਪਾਅ- ਸਾਲ ਭਰ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੇ ਮੰਤਰਾਂ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ। ਹਰ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦੇ ਤੇਲ ਦਾ ਦੀਵਾ ਜਗਾਓ। ਇਸ ਸਾਲ ਤੁਹਾਡਾ ਖੁਸ਼ਕਿਸਮਤ ਰੰਗ ਚਿੱਟਾ ਰਹੇਗਾ।

ਸਿੰਘ– ਤੁਹਾਡੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਇਹ ਸਾਲ ਮੱਧਮ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੀ ਛਾਤੀ, ਹੱਡੀਆਂ ਅਤੇ ਬਲੱਡ ਪ੍ਰੈਸ਼ਰ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਧਨ ਦੇ ਲਿਹਾਜ਼ ਨਾਲ ਇਹ ਸਾਲ ਸੰਤੋਖਜਨਕ ਰਹੇਗਾ। ਆਰਥਿਕ ਪੱਖ ਅਤੇ ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਸਥਿਰਤਾ ਰਹੇਗੀ। ਨੌਕਰੀ ਦੇ ਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਨੌਕਰੀ ਦੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਸਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਰਿਸ਼ਤਿਆਂ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਦੇਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਵਿਆਹ ਅਤੇ ਬੱਚੇ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।
ਉਪਾਅ- ਸਾਰਾ ਸਾਲ ਸੂਰਜ ਦੇਵਤਾ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਮਿਸ਼ਰਤ ਅਨਾਜ ਅਤੇ ਮੋਟੇ ਕੱਪੜੇ ਨਿਯਮਿਤ ਰੂਪ ਨਾਲ ਦਾਨ ਕਰੋ। ਇਸ ਸਾਲ ਤੁਹਾਡਾ ਖੁਸ਼ਕਿਸਮਤ ਰੰਗ ਸੰਤਰੀ ਰਹੇਗਾ।

ਤੁਲਾ– ਇਹ ਸਾਲ ਕਾਫੀ ਉਤਰਾਅ-ਚੜ੍ਹਾਅ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਇਸ ਸਾਲ ਸਿਹਤ ਸੰਬੰਧੀ ਵੱਡੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਪੇਟ, ਲੀਵਰ ਅਤੇ ਨਸਾਂ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਕੁੱਲ ਮਿਲਾ ਕੇ ਵਿੱਤੀ ਸਥਿਤੀ ਮੱਧਮ ਰਹੇਗੀ। ਪੈਸਾ ਜ਼ਰੂਰ ਆਵੇਗਾ, ਪਰ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਵੱਲ ਧਿਆਨ ਦੇਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਨੌਕਰੀ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਆਉਣਗੀਆਂ। ਕਰੀਅਰ ਵਿੱਚ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਗੰਭੀਰ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਸਾਲ ਪਿਆਰ ਅਤੇ ਰਿਸ਼ਤਿਆਂ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਹੱਲ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ।
ਉਪਾਅ- ਸਾਲ ਭਰ ਭਗਵਾਨ ਜੁਪੀਟਰ ਦੇ ਮੰਤਰਾਂ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ। ਪੀਲੀ ਵਸਤੂ ਦਾ ਦਾਨ ਨਿਯਮਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕਰਦੇ ਰਹੋ। ਇਸ ਸਾਲ ਤੁਹਾਡਾ ਖੁਸ਼ਕਿਸਮਤ ਰੰਗ ਅਸਮਾਨੀ ਨੀਲਾ ਹੈ।

ਮਕਰ– ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਇਹ ਸਾਲ ਬਿਹਤਰ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸਿਹਤ ਮੱਧਮ ਰਹੇਗੀ। ਛੋਟੀਆਂ-ਛੋਟੀਆਂ ਸਿਹਤ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਕਰਨਗੀਆਂ। ਕੁੱਲ ਮਿਲਾ ਕੇ ਵਿੱਤੀ ਸਥਿਤੀ ਠੀਕ ਰਹੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਰਜ਼ੇ ਆਦਿ ਵਰਗੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲੇਗੀ। ਸਾਲ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਨੌਕਰੀ ਵਿੱਚ ਵੱਡੇ ਲਾਭਕਾਰੀ ਬਦਲਾਅ ਹੋਣਗੇ। ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਵਧੇਗੀ। ਅਹੁਦਾ ਮਿਲੇਗਾ। ਇਸ ਸਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਰਿਸ਼ਤਿਆਂ ਦਾ ਖਾਸ ਖਿਆਲ ਰੱਖਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ ਅਤੇ ਰਿਸ਼ਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ।
ਉਪਾਅ- ਸਾਲ ਭਰ ਸ਼ਨੀ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰਨਾ ਲਾਭਦਾਇਕ ਰਹੇਗਾ। ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਨਿਯਮਿਤ ਰੂਪ ਨਾਲ ਦੀਵੇ ਦਾਨ ਕਰਦੇ ਰਹੋ। ਗੁਲਾਬੀ ਇਸ ਸਾਲ ਤੁਹਾਡਾ ਖੁਸ਼ਕਿਸਮਤ ਰੰਗ ਹੋਵੇਗਾ।

ਕੁੰਭ– ਕੁੱਲ ਮਿਲਾ ਕੇ ਇਹ ਸਾਲ ਦਰਮਿਆਨਾ ਰਹੇਗਾ। ਸਿਹਤ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਉਤਰਾਅ-ਚੜ੍ਹਾਅ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਬੇਲੋੜੀ ਚਿੰਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਤਣਾਅ ਦੇ ਕਾਰਨ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਕੁੱਲ ਮਿਲਾ ਕੇ ਆਰਥਿਕ ਸਥਿਤੀ ਮੱਧਮ ਰਹੇਗੀ। ਪਰ ਤੁਸੀਂ ਵਿੱਤੀ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਕਰਕੇ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਠੀਕ ਰੱਖੋਗੇ। ਇਸ ਸਾਲ ਕਰੀਅਰ ਪਲਾਨਿੰਗ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਨੌਕਰੀ ਵਿੱਚ ਅਚਾਨਕ ਤਬਦੀਲੀ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਸਾਲ ਤੁਸੀਂ ਰਿਸ਼ਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿਆਦਾ ਈਮਾਨਦਾਰ ਰਹੋਗੇ। ਮਨਚਾਹੇ ਵਿਆਹ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।
ਉਪਾਅ- ਸਾਲ ਭਰ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਪੀਲੀ ਵਸਤੂ ਦਾ ਦਾਨ ਨਿਯਮਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕਰਦੇ ਰਹੋ। ਇਸ ਸਾਲ ਤੁਹਾਡਾ ਖੁਸ਼ਕਿਸਮਤ ਰੰਗ ਚਿੱਟਾ ਹੈ।

ਮੀਨ– ਇਸ ਸਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਰੇ ਅਧੂਰੇ ਕੰਮ ਪੂਰੇ ਹੋਣਗੇ। ਤੁਹਾਡੀ ਸਿਹਤ ਇਸ ਸਾਲ ਮਿਸ਼ਰਤ ਰਹੇਗੀ। ਸਿਹਤ ਸਬੰਧੀ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਨਜ਼ਰਅੰਦਾਜ਼ ਨਾ ਕਰੋ। ਵਿੱਤੀ ਸਥਿਤੀ ਚੰਗੀ ਰਹੇਗੀ। ਕਰਜ਼ੇ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲੇਗੀ। ਪੁਰਾਣੀ ਜਾਇਦਾਦ ਵੇਚ ਕੇ ਨਵੀਂ ਜਾਇਦਾਦ ਖਰੀਦ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਸਾਲ ਨੌਕਰੀ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਦੋਵਾਂ ਵਿੱਚ ਸਥਿਰਤਾ ਰਹੇਗੀ। ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਬਿਲਕੁਲ ਜ਼ਰੂਰੀ ਨਾ ਹੋਵੇ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਨਾ ਬਦਲੋ। ਪੁਰਾਣੇ ਰਿਸ਼ਤਿਆਂ ਨੂੰ ਬਣਾਏ ਰੱਖਣ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਖਤ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ। ਇਸ ਸਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਉਣਾ ਬਹੁਤ ਔਖਾ ਹੋਵੇਗਾ।
ਉਪਾਅ- ਸਾਲ ਭਰ ਸ਼ਨੀ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ। ਭੋਜਨ ਪਦਾਰਥਾਂ ਨੂੰ ਨਿਯਮਿਤ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਦਾਨ ਕਰੋ। ਇਸ ਸਾਲ ਤੁਹਾਡਾ ਸ਼ੁਭ ਰੰਗ ਧਨੀ ਰਹੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *