ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਇਹ 4 ਉਪਾਅ ਬਦਲ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਇਨਸਾਨ ਦੀ ਕਿਸਮਤ, ਆਪਣੇ ਆਪ ਖਿੱਚੀ ਚਲੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਧਨ ਦੌਲਤ

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਚੱਲ ਰਹੇ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਰੁਕਾਵਟ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਤਾਂ ਅੱਜ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਤੁਸੀਂ ਬਜਰੰਗ ਬਲੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ 4 ਜੋਤਸ਼ੀ ਉਪਾਅ ਕਰਕੇ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਉਹ ਉਪਾਅ ਕੀ ਹਨ। ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿੱਚ, ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਹਨੂੰਮਾਨ ਦੀ ਪੂਜਾ ਦਾ ਦਿਨ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਮੰਗਲਵਾਰ ਦੇ ਦਿਨ ਜੇਕਰ ਅਸੀਂ ਕੁਝ ਖਾਸ ਉਪਾਅ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਤਾਂ ਬਿਹਤਰ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਮਾੜੇ ਕੰਮ ਵੀ

ਆਪਣੇ-ਆਪ ਹੋਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਜਿਹੇ ਹੀ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨਾਲ ਜੁੜੇ 3 ਨੁਸਖੇ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ‘ਚ ਸਫਲ ਹੋਣ ਤੋਂ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਰੋਕ ਸਕੇਗਾ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਉਹ ਉਪਾਅ ਕੀ ਹਨ। ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰੋ ਇਹ ਉਪਾਅ : ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਮਹਾਦਸ਼ਾ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੂਰ ਕਰੋ : ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੀ ਕੁੰਡਲੀ ‘ਚ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਮਹਾਦਸ਼ਾ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ ਜਾਂ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਕਾਰਨ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਕੰਮ ਰੁਕੇ ਹੋਏ ਹਨ ਤਾਂ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ

ਤੁਲਸੀ ਦੀਆਂ 108 ਪੱਤੀਆਂ ‘ਤੇ ਪੀਲੇ ਚੰਦਨ ਨਾਲ ਰਾਮ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਦਾ ਨਾਮ ਲਿਖਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਪੱਤੀਆਂ ਦੀ ਮਾਲਾ ਬਣਾ ਕੇ ਬਜਰੰਗ ਬਲੀ ਨੂੰ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ (ਮੰਗਲਵਾਰ ਕੇ ਉਪਾਏ) ਨੂੰ ਕਰਨ ਨਾਲ ਰਾਹੂ ਅਤੇ ਮੰਗਲ-ਸ਼ਨੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਸਾਰੇ ਨੁਕਸ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਛਾਇਆ ਸੰਕਟ ਟਲ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਦੁੱਖਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਕਰੋ ਇਹ ਉਪਾਅ : ਤੁਸੀਂ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਉੱਠੋ ਅਤੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਸੰਸਕਾਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰੋ ਅਤੇ ਫਿਰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਹਨੂੰਮਾਨ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਜਾ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਫੁੱਲਾਂ ਦੀ ਮਾਲਾ, ਦੀਵਾ ਅਤੇ ਲੱਡੂ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉੱਥੇ ਬੈਠ ਕੇ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ 108 ਵਾਰ ਪਾਠ ਕਰੋ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਭਗਵਾਨ ਹਨੂੰਮਾਨ ਨੂੰ

ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰੋ। ਇਸ ਉਪਾਅ (ਮੰਗਲਵਾਰ ਕੇ ਟੋਟਕੇ) ਨੂੰ ਹਰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰਨ ਨਾਲ ਜਨਮ ਪੱਤਰੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਸਾਰੇ ਗ੍ਰਹਿ ਚੰਗੇ ਫਲ ਮਿਲਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਰੋ ਬੇਵਕਤੀ ਮੌਤ ਦੇ ਸੰਕਟ ਤੋਂ ਬਚੋ : ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਬੇਵਕਤੀ ਮੌਤ ਨਹੀਂ ਲੈਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਤਾਂ ਮੰਗਲਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਹਨੂੰਮਾਨ ਮੰਦਰ ਜਾ ਕੇ ਬਜਰੰਗ ਬਲੀ ਨੂੰ

ਸਿੰਦੂਰ ਲਗਾਓ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਗੁਲਾਬ ਦੇ ਫੁੱਲਾਂ ਦੀ ਮਾਲਾ ਭੇਟ ਕਰੋ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਦੇਸੀ ਘਿਓ ਦਾ ਦੀਵਾ ਜਗਾਓ ਅਤੇ ਸੁੰਦਰਕਾਂਡ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ। ਇਸ ਉਪਾਅ (ਮੰਗਲਵਾਰ ਕੇ ਟੋਟੇਕੇ) ਨੂੰ ਲਗਾਤਾਰ 11 ਮੰਗਲਵਾਰ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ

ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮੌਤ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਵੀ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਉਪਾਅ ਨਾਲ ਵਿੱਤੀ ਸੰਕਟ ਦੂਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ : ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਆਰਥਿਕ ਸੰਕਟ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਹਰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਮੇਂ ਅਜਿਹੀ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਜਾਓ ਜਿੱਥੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਬਾਂਦਰ ਹੋਣ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੇਲੇ, ਗੁੜ, ਛੋਲੇ, ਮੂੰਗਫਲੀ ਆਪਣੇ ਹੱਥਾਂ ਨਾਲ ਖੁਆਓ।

ਰਸਤੇ ਵਿਚ ਕੋਈ ਭਿਖਾਰੀ ਦਿਸਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਭੋਜਨ ਦਿਓ ਪਰ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਪੈਸੇ ਨਾ ਦਿਓ। ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਉਪਾਅ (ਮੰਗਲਵਾਰ ਕੇ ਉਪਾਏ) ਕਰਨ ਨਾਲ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਕਿਸਮਤ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਚਮਕਣ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਆਰਥਿਕ ਤੰਗੀ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *