ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਮ ਦੀ ਪਰਚੀ ਲਿਖ ਦਿਤੀ ਗਈ ਹੈ , ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ , ਪੂਰੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦਾ ਸੱਚ ਹੈ

ਵੈਬਦੁਨੀਆ’ ਦੇ ਪਾਠਕਾਂ ਲਈ, ਅਸੀਂ ਕ੍ਰਮਵਾਰ ਸਾਰੀਆਂ 12 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸ਼ਖਸੀਅਤ ਦੇ ਗੁਣਾਂ ਅਤੇ ਨੁਕਸਾਨਾਂ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਇਸ ਕ੍ਰਮ ਵਿੱਚ, ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸ਼ਖਸੀਅਤ ਨੂੰ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ- ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਮੂਲ ਨਿਵਾਸੀਆਂ ਦੇ ਜਨਮ ਸਮੇਂ ਚੰਦਰਮਾ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜਨਮ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਕੁੰਭ ਦਾ ਸੁਆਮੀ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਨੂੰ ਨਵਗ੍ਰਹਿਆਂ ਵਿਚ ਨਿਆਂ ਦੀ ਉਪਾਧੀ ਮਿਲੀ ਹੈ।

ਕੁੰਭ ਇੱਕ ਸਥਿਰ ਰਾਸ਼ੀ ਹੈ। ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਦ੍ਰਿੜ੍ਹ ਇਰਾਦੇ ਵਾਲੇ ਹਨ। ਉਹ ਹਰ ਕੰਮ ਬਹੁਤ ਸੋਚ ਸਮਝ ਕੇ ਹੀ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਸ਼ਨੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਵਿੱਚ ਹੈ ਤਾਂ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਰੰਗ ਗੂੜ੍ਹਾ ਜਾਂ ਕਾਲਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਚਿੰਤਨਸ਼ੀਲ ਅਤੇ ਥੋੜੇ ਜਿਹੇ ਸਵੈ-ਕੇਂਦਰਿਤ ਸੁਭਾਅ ਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਆਤਮ-ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਹੈ। Aquarians ਅਣਥੱਕ ਮਿਹਨਤੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਇੱਕ ਵਾਰ ਜਦੋਂ ਉਹ ਕੋਈ ਟੀਚਾ ਤੈਅ ਕਰ ਲੈਂਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਉਹ ਇਸ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਸਖ਼ਤ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਸੰਤੁਸ਼ਟ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। Aquarian ਇੱਕ ਇਕੱਲੇ ਜੀਵਨ ਜੀਣਾ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ.

ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਕਾਰਨ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਕਈ ਵਾਰ ਕਠੋਰ ਵਿਵਹਾਰ ਕਰਦੇ ਨਜ਼ਰ ਆਉਂਦੇ ਹਨ। ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ ਸਾਧਾਰਨ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਸਾਥੀ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਕਰਦੇ ਹਨ ਪਰ ਉਹ ਆਪਣੇ ਪਿਆਰ ਨੂੰ ਵਿਅਰਥ ਦਿਖਾਉਣਾ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਸਾਥੀ ਨਾਲ ਮਤਭੇਦ ਹਨ।

ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਪ੍ਰਬਲਤਾ ਦੇ ਕਾਰਨ ਕਈ ਵਾਰ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਸੰਨਿਆਸ ਵੱਲ ਵੀ ਆਕਰਸ਼ਿਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਸਰਕਾਰੀ ਜਾਂ ਗੈਰ-ਸਰਕਾਰੀ ਅਦਾਰਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸੇਵਾ ਕਰਕੇ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਲਾਭ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਖੋਜਕਾਰ, ਵਿਗਿਆਨੀ, ਗਣਿਤ-ਵਿਗਿਆਨੀ, ਤੰਤਰ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਮਾਹਿਰ, ਤਪੱਸਵੀ, ਨੌਕਰ, ਠੇਕੇਦਾਰ, ਮਾਈਨਿੰਗ, ਪੈਟਰੋਲੀਅਮ ਕਾਰੋਬਾਰ, ਖੇਤੀ ਆਦਿ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸਫਲ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

ਭਾਵੇਂ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਮਿਲਜੁਲਦੇ ਹਨ, ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨੇੜੇ ਬਣਨ ਲਈ ਸਮਾਂ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ. ਇਹ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ ਕਿ ਉਹ ਬਹੁਤ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਲੋਕ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨੇੜੇ ਹੋਣ ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਮਜ਼ੋਰੀ। ਉਸਦੀ ਤੇਜ਼ ਬੁੱਧੀ, ਮਜ਼ਬੂਤ ​​​​ਰਾਇਆਂ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ, ਉਸਨੂੰ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਜਾਣ ਲਈ ਇੱਕ ਚੁਣੌਤੀ ਬਣਾਉਂਦੀ ਹੈ. ਜੇ ਲੋੜ ਪਈ ਤਾਂ ਕੁੰਭ ਆਪਣੇ ਪਿਆਰੇ ਲਈ ਆਤਮ-ਬਲੀਦਾਨ ਵਰਗਾ ਕੁਝ ਵੀ ਕਰੇਗਾ।

ਉਸਦੇ ਦੋਸਤਾਂ ਵਿੱਚ ਇਹ ਤਿੰਨ ਗੁਣ ਹੋਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ: ਰਚਨਾਤਮਕਤਾ, ਬੁੱਧੀ ਅਤੇ ਇਮਾਨਦਾਰੀ। ਜਦੋਂ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਗੱਲ ਆਉਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਉਮੀਦਾਂ ਘੱਟ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀਆਂ। ਭਾਵੇਂ ਉਹ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਫ਼ਰਜ਼ਾਂ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਰੱਖਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਜੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਉਮੀਦਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਤਾਂ ਉਹ ਦੋਸਤਾਂ ਵਿਚ ਵੀ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਰਿਸ਼ਤੇ ਕਾਇਮ ਨਹੀਂ ਰੱਖਣਗੇ।
Aquarians ਨੌਕਰੀ ਲਈ ਉਤਸ਼ਾਹ ਲਿਆਉਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਵਪਾਰਕ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਆਪਣੀ ਕਲਪਨਾ ਨੂੰ ਵਰਤਣ ਦੀ ਵਿਲੱਖਣ ਯੋਗਤਾ ਰੱਖਦੇ ਹਨ।

ਇੱਕ ਕੈਰੀਅਰ ਜੋ ਸੰਕਲਪ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਅਤੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨੂੰ ਸਮਰੱਥ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਚਿੰਨ੍ਹ ਦੇ ਅਨੁਕੂਲ ਹੋਵੇਗਾ. ਉਸ ਦੀ ਤਿੱਖੀ ਬੁੱਧੀ ਉਸ ਦੀ ਪ੍ਰਤਿਭਾ ਨੂੰ ਸਾਂਝਾ ਕਰਨ ਦੀ ਇੱਛਾ ਨਾਲ ਰਲਦੀ ਹੈ ਜੋ ਉਸ ਮਾਹੌਲ ਵਿਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਕੁੰਭ ਇੱਕ ਦੂਰਦਰਸ਼ੀ ਕਿਸਮ ਹੈ ਜੋ ਮਨੁੱਖਤਾ ਦੀ ਬਿਹਤਰੀ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ ਨਾਲ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣਾ ਪਸੰਦ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਜਦੋਂ ਪੈਸੇ ਦੀ ਗੱਲ ਆਉਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਚਿੰਨ੍ਹ ਕੋਲ ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਕਰਨ ਅਤੇ ਪੈਸੇ ਦੀ ਬਚਤ ਵਿਚਕਾਰ ਸੰਤੁਲਨ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣ ਦੀ ਪ੍ਰਤਿਭਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਕੁੰਭ ਚਿੰਨ੍ਹ ਦੇ ਤਹਿਤ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕ ਫੈਸ਼ਨ ਲਈ ਆਪਣੀ ਭਾਵਨਾ ਨੂੰ ਦਿਖਾਉਣ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਡਰਦੇ ਅਤੇ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਅਨੁਕੂਲ ਹੁੰਦੇ ਹਨ. ਇੱਕ ਕੁੰਭ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਦਲੇਰੀ ਨਾਲ ਚਮਕਦਾਰ ਰੰਗ ਦਾ ਸੂਟ ਪਹਿਨੇ ਦੇਖਣਾ ਕੋਈ ਆਮ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਅਦਾਕਾਰੀ, ਲਿਖਣ, ਅਧਿਆਪਨ, ਫੋਟੋਗ੍ਰਾਫੀ ਜਾਂ ਏਅਰਕ੍ਰਾਫਟ ਆਪਰੇਟਰ ਵਜੋਂ ਕਰੀਅਰ ਇਸ ਚਿੰਨ੍ਹ ਲਈ ਢੁਕਵੇਂ ਹਨ। ਉਹਨਾਂ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਮਾਹੌਲ ਉਹ ਹੈ ਜੋ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਸਖਤ ਦਿਸ਼ਾ-ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਸਮੱਸਿਆ ਹੱਲ ਕਰਨ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਕੁੰਭ ਇੱਕ ਗੈਰ-ਰਵਾਇਤੀ ਕਿਸਮ ਹੈ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਆਪਣੀ ਪ੍ਰਤਿਭਾ ਨੂੰ ਪ੍ਰਗਟ ਕਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਉਹ ਕਮਾਲ ਦੀ ਸਫਲਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *