ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਪਰਛਾਣ ਹੋ ਤਾਂ ਇਸ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ 24 ਘੰਟੇ ਅੰਦਰ ਕੰਮ ਪੂਰਾ ਬੇਕਾਰ ਨਾਂਹ ਜਾਣ ਦਿਓ

ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪੂਜਾ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਵਿੱਚ, ਮੰਗਲਵਾਰ ਬਜਰੰਗਬਲੀ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਹੈ। ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਹਰ ਸੰਕਟ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸੱਚੇ ਮਨ ਨਾਲ ਬਜਰੰਗਬਲੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਈ ਗੱਲਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ

ਇਸ ਦਿਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕੈਂਚੀ ਅਤੇ ਚਾਕੂ ਵਰਗੀਆਂ ਤਿੱਖੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਹੀਂ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ।ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸੰਨ ਕਰਨ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਮੰਤਰ “ਓਮ ਰਾਮਦੂਤਯ ਨਮਹ” ਜਾਂ “ਓਮ ਸ਼੍ਰੀ ਹਨੁਮਤੇ ਨਮਹ” ਦਾ 108 ਵਾਰ ਜਾਪ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕੈਂਚੀ, ਕਾਂਟਾ ਅਤੇ ਚਾਕੂ ਵਰਗੀਆਂ ਤਿੱਖੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨਹੀਂ ਖਰੀਦਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ।

ਤੁਸੀਂ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਨੂੰ ਲਾਲ ਫੁੱਲ ਚੜ੍ਹਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਲਾਲ ਕੱਪੜੇ ਪਹਿਨ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਸੀਂ ਪਰਸ ‘ਚ ਲਾਲ ਕੱਪੜਾ ਇਕੱਠੇ ਰੱਖ ਸਕਦੇ ਹੋ।ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਇਸ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰਕੇ ਹੀ ਬਾਹਰ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋਗੇ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਕੰਮ ਪੂਰਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਇੱਥੇ ਮੰਤਰ ਹੈ. ਓਮ ਕ੍ਰੀਣ ਕ੍ਰੌਣ ਸ: ਭਉਮਾਯ ਨਮ:”।

ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ, ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰੋ ਅਤੇ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਮੰਦਰ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰੋ। ਇਸ ਦਿਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ ਪਾਠ ਵੀ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।ਤੁਸੀਂ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦੇ ਤੇਲ ਦਾ ਦੀਵਾ ਜਗਾਓ ਅਤੇ ਉਸ ਵਿਚ ਕੁਝ ਕਾਲੇ ਉੜਦ ਦੇ ਬੀਜ ਪਾਓ। ਮਾਨਤਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਉਪਾਅ ਕਰਨ ਨਾਲ ਮਾੜੇ ਕੰਮ ਦੂਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਸੰਕਟ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਪੀਪਲ ਦੀਆਂ 11 ਪੱਤੀਆਂ ਲੈ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਧੋ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਚੰਦਨ ਅਤੇ ਕੁਮਕੁਮ ਨਾਲ ਸ਼੍ਰੀਰਾਮ ਲਿਖੋ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਪੱਤੀਆਂ ਦੀ ਮਾਲਾ ਬਣਾ ਕੇ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਨੂੰ ਚੜ੍ਹਾਓ।

ਤੁਸੀਂ ਘਰ ‘ਚ ਹਨੂੰਮਾਨ ਯੰਤਰ ਵੀ ਲਗਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਯੰਤਰ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਮੇਂ ਸਥਾਪਿਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਪਰ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਇਸ ਨੂੰ ਸਥਾਪਿਤ ਕਰੋਗੇ ਤਾਂ ਬਿਹਤਰ ਹੋਵੇਗਾ।ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਨੀ ਦੋਸ਼ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਦਿਨ ਕਾਲੇ ਉੜਦ ਅਤੇ ਕੋਲੇ ਦਾ ਇੱਕ ਬੰਡਲ ਬਣਾ ਕੇ ਉਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਰੁਪਿਆ ਪਾ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *