ਜਿਸ ਵਿਅਕਤੀ ਵਿੱਚ ਇਹ 5 ਲੱਛਣ ਦਿਖਣ ਉਸ ਉੱਤੇ ਹੈ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਣੁ ਜੀ ਕ੍ਰਿਪਾ

ਦੋਸਤੋ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬੜੀ ਖਾਸ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜਿਸ ਵਿਚ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦਸਾਂਗੇ ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਵਿੱਚ ਇਹ 5 ਲੱਛਣ ਦਿਖਣ ਤਾਂ ਸਮਝੋ ਉਸ ਉੱਤੇ ਹੈ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਣੁ ਜੀ ਕ੍ਰਿਪਾ। ਆਓ ਜੀ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿਹੜੇ ਹਨ ਉਹ 5 ਖਾਸ ਲਕਸ਼ਣ ।

ਦੋਸਤੋ ਘਰ ਵਿੱਚ ਸੁਖ – ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਬਣਾਏ ਰੱਖਣ ਅਤੇ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੀ ਕ੍ਰਿਪਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਣ ਲਈ ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕੁੱਝ ਸਰਲ ਉਪਾਅ ਕਰਣ ਨਾਲ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ।

ਭਗਵਾਨ ਸ਼੍ਰੀ ਹਰਿ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੀ ਅਰਾਧਨਾ ਬਹੁਤ ਹੀ ਲਾਭਕਾਰੀ ਮੰਨੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਜਿਸ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਵੀ ਕ੍ਰਿਪਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਉਸਨੂੰ ਜੀਵਨ ਦੇ ਹਰ ਕਾਰਜ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ।

ਹਫ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੀ ਪੂਜਾ ਦਾ ਮਹੱਤਵ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਬ੍ਰਹਸਪਤੀ ਦਾ ਕਾਰਕ ਵੀ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ , ਇਸਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪੂਜਾ ਨਾਲ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਭ ਸੰਜੋਗ ਵੀ ਬਣਦੇ ਹਨ ।

1 . ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਵੀਰਵਾਰ ਦੇ ਦਿਨ ਪਿੱਲੇ ਬਸਤਰ ਧਾਰਨ ਕਰਣ ਨਾਲ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਇਸਲਈ ਇਸ ਦਿਨ ਪੂਜਾ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਪਿੱਲੇ ਬਸਤਰ ਧਾਰਨ ਕਰਨੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹੈ ।

2 . ਵੀਰਵਾਰ ਦੇ ਦਿਨ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਣ ਨਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਖੁਸ਼ਬੂਦਾਰ ਫੁਲ ਚੜਾਵੋ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਭੋਗ ਵੀ ਲਗਾਓ ।

3 . ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਨੂੰ ਪੰਚਾਮ੍ਰਤ ਨਾਲ ਇਸਨਾਨ ਕਰਾਕੇ ਪ੍ਰਸਾਦ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਘਰ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਵੰਡ ਦਿਓ, ਇਸਤੋਂ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਹੀ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ।

4 . ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕਰਣ ਲਈ ਤੁਲਸੀ ਜੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਣ ਨਾਲ ਵੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਇਸਲਈ ਇਸ ਦਿਨ ਤੁਲਸੀ ਦੇ ਬੂਟੇ ਵਿੱਚ ਘੀ ਦਾ ਦੀਵਾ ਜਲਾਕੇ ਪੂਜਾ ਕਰੋ .

5 . ਖੁਸ਼ਬੂਦਾਰ ਧੁੱਪ – ਦੀਪ ਅਤੇ ਇਤਰ ਚੜਾਉਣ ਨਾਲ ਵੀ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੀ ਕ੍ਰਿਪਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਮਿਲਦੀ ਹੈ, ਇਸਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪੂਜੇ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਇਹ ਉਪਾਅ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ । ਇਸ ਵਿਸ਼ੇ ਵਿਚ ਹੋਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਸੀ ਨੀਚੇ ਦਿਤੀ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚੋ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ

ਦੋਸਤੋ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਦਾ ਮਕਸਦ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰਾਂ ਦਾ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਫੈਲਾਉਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰਫ ਉਹ ਕਹਾਣੀਆਂ, ਉਪਾਅ, ਭਾਰਤੀ ਸਮਾਜ ਦੁਆਰਾ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤੀਆਂ ਰਸਮਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਹਿਮ ਨਹੀਂ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ। ਇੱਥੇ ਸਾਂਝੇ ਕੀਤੇ ਲੇਖ ਸਿਰਫ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਜੋਂ ਨਾ ਵਰਤੋ। ਸਾਨੂੰ ਕਮੇਂਟ ਕਰਕੇ ਜਰੂਰ ਦੱਸੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਹੋਰ ਕੀ ਪੜ੍ਹਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿਉਂਕਿ ਤੁਹਾਡੀ ਇੱਕ ਟਿੱਪਣੀ ਸਾਡੀ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਆਰਟੀਕਲ ਵੱਧੀਆ ਲਗਿਆ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਮਿੱਤਰਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਜਰੂਰ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ । ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਤੋਂ ਹਰ ਰੋਜ ਤਾਜਾ ਅੱਪਡੇਟ ਲੈਣ ਲਈ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਲਾਈਕ ਕਰ ਲਵੋ । ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਪਹਿਲਾ ਹੀ ਲਾਈਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡਾ ਬਹੁਤ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ।

ਏਦਾਂ ਹੀ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹੋ ਅਤੇ ਸਪੋਰਟ ਕਰਦੇ ਰਹੋ ।ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੋਂ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਮੈਨੂੰ ਸੱਚ-ਮੁੱਚ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪੋਸਟਾਂ ਪਸੰਦ ਕਰੋਗੇ, ਮੈਂ ਇਹ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਦਾਰਥ ਲਈ ਕਾਪੀ-ਰਾਈਟ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਸਾਰੇ ਦੂਜੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰੂਟ ਅਤੇ ਵੈਬ-ਸਾਈਟ ਤੋਂ ਲਏ ਗਏ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *