ਅੱਜ ਦਾ ਪੰਚੰਗ, ਸ਼ੁਭ ਮੁਹੂਰਤ ਅਤੇ ਰਾਹੁਕਾਲ ਕਾ ਸਮਾ

ਜਯੇਸ਼ਠ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਸ਼ੁਕਲਾ ਪੱਖ ਦੀ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਦੀ ਤਾਰੀਖ ਸਵੇਰੇ 06:37 ਵਜੇ ਤੱਕ ਹੈ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰਤਿਪਦ ਤਿਥੀ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਤਾਰੀਖ ਨੂੰ ਚੰਦਰਮਾ ਧਨੁ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਹੋਵੇਗਾ।
ਅੱਜ ਪੰਚਾਂਗ ਹਿੰਦੂ ਕੈਲੰਡਰ ‘ਰਾਹੂ ਕਾਲ ਟਾਈਮ ਸ਼ੁਭ ਮੁਹੂਰਤ’ ਅੱਜ ਪੰਕਾਂਗ
22 ਜੂਨ ਦਾ ਅਲਮੈਨਕ – ਫੋਟੋ: ਅਮਰ ਉਜਾਲਾ
ਪ੍ਰਤੀਕਰਮ

ਵਿਸਥਾਰ
22 ਜੂਨ 2024 ਦਾ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਪੰਚਾਂਗ/ਆਜ ਕਾ ਪੰਚਾਂਗ: 22 ਜੂਨ 2024 ਨੂੰ ਜਯੇਸ਼ਠ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਸ਼ੁਕਲਾ ਪੱਖ ਦੀ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਦੀ ਮਿਤੀ ਸਵੇਰੇ 06:37 ਵਜੇ ਤੱਕ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਸ਼ਧਾ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਪੱਖ ਦੀ ਪ੍ਰਤਿਪਦ ਤਿਥੀ ਹੈ। ਇਸ ਤਾਰੀਖ ਨੂੰ ਮੂਲ ਨਕਸ਼ਤਰ ਅਤੇ ਸ਼ੁਕਲਾ ਯੋਗ ਦਾ ਸੁਮੇਲ ਹੋਵੇਗਾ। ਦਿਨ ਦੇ ਸ਼ੁਭ ਸਮੇਂ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰਦਿਆਂ, ਅਭਿਜੀਤ ਮੁਹੂਰਤਾ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ 11:59-12:47 ਹੈ। ਰਹੁਕਾਲ ਸਵੇਰੇ 08:54-10:38 ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਚੱਲੇਗਾ। ਚੰਦਰਮਾ ਸਕਾਰਪੀਓ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਹੋਵੇਗਾ।
ਰੁਝਾਨ ਵੀਡੀਓ

ਹਿੰਦੂ ਕੈਲੰਡਰ ਨੂੰ ਵੈਦਿਕ ਕੈਲੰਡਰ ਵਜੋਂ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਸਮੇਂ ਅਤੇ ਕਾਲ ਦੀ ਗਣਨਾ ਅਲਮੈਨਕ ਦੁਆਰਾ ਸਹੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਅਲਮੈਨਕ ਮੁੱਖ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪੰਜ ਅੰਗਾਂ ਦਾ ਬਣਿਆ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਪੰਜ ਭਾਗ ਤਿਥੀ, ਨਕਸ਼ਤਰ, ਵਾਰ, ਯੋਗ ਅਤੇ ਕਰਨ ਹਨ। ਇੱਥੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਕੈਲੰਡਰ ਵਿੱਚ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸ਼ੁਭ ਸਮਾਂ, ਰਹੂਕਾਲ, ਸੂਰਜ ਚੜ੍ਹਨ ਅਤੇ ਸੂਰਜ ਡੁੱਬਣ ਦਾ ਸਮਾਂ, ਤਾਰੀਖ, ਕਰਨ, ਤਾਰਾਮੰਡਲ, ਸੂਰਜ ਅਤੇ ਚੰਦਰਮਾ ਗ੍ਰਹਿ ਦੀ ਸਥਿਤੀ, ਹਿੰਦੂਮਾ ਅਤੇ ਪੱਖ ਆਦਿ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹਾਂ।

ਤਿਥੀ (ਜਯੇਸ਼ਠ ਮਹੀਨਾ ਸ਼ੁਕਲਾ ਪੱਖ) ਪੂਰਨਿਮਾ ਤਿਥੀ 06:37 ਤੱਕ
ਮਿਤੀ ਪ੍ਰਤੀਪਦ ਦੀ ਮਿਤੀ 29:13 ਹੈ
ਤਾਰਾਮੰਡਲ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ 17:54 ਤੱਕ
06:37 ਤੱਕ ਪਹਿਲਾ ਕਰਨ ਬੀ.ਡਬਲਯੂ
II ਕਰਨ ਬਲਵ 17:58 ਤੱਕ
29:13 ਤੱਕ ਤੀਜਾ ਕਰਨ ਕੌਲਾਵ
ਪਕਸ਼ਾ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ
ਜੰਗ ਸ਼ਨੀਵਾਰ
ਯੋਗ ਸ਼ੁਕਲਾ 16:44 ਤੱਕ
ਸੂਰਜ ਚੜ੍ਹਨਾ 05:26
ਸੂਰਜ ਡੁੱਬਣ ਦੀ ਮਿਤੀ 19:20
ਚੰਦਰਮਾ ਧਨ ਰਾਸ਼ੀ
ਰਹੁਕਾਲ 08:54-10:38
ਵਿਕਰਮੀ ਸੰਵਤ 2081
ਸ਼ਾਕਾ ਸੰਵਤ 1944
ਮਹੀਨਾ ਅਸ਼ਧ
ਸ਼ੁਭ ਸਮਾਂ ਅਭਿਜੀਤ 11:59-12:47
ਅਲਮੈਨਕ ਦੇ ਪੰਜ ਹਿੱਸੇ
ਤਾਰੀਖ
ਹਿੰਦੂ ਸਮੇਂ ਦੀ ਗਣਨਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ‘ਚੰਦਰ ਰੇਖੰਕ’ ਨੂੰ ‘ਸੂਰਿਆ ਰੇਖੰਕ’ ਤੋਂ 12 ਡਿਗਰੀ ਉੱਪਰ ਜਾਣ ਲਈ ਲੱਗਣ ਵਾਲੇ ਸਮੇਂ ਨੂੰ ਤਿਥੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਤੀਹ ਤਾਰੀਖਾਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਇਹ ਤਾਰੀਖਾਂ ਦੋ ਪਾਸਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵੰਡੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਸ਼ੁਕਲਾ ਪੱਖ ਦੀ ਆਖਰੀ ਤਾਰੀਖ ਨੂੰ ਪੂਰਨਿਮਾ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਪੱਖ ਦੀ ਆਖਰੀ ਤਾਰੀਖ ਨੂੰ ਅਮਾਵਸਿਆ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਖਜੂਰਾਂ ਦੇ ਨਾਮ – ਪ੍ਰਤਿਪਦ, ਦਵਿਤੀਆ, ਤ੍ਰਿਤੀਆ, ਚਤੁਰਥੀ, ਪੰਚਮੀ, ਸ਼ਸ਼ਥੀ, ਸਪਤਮੀ, ਅਸ਼ਟਮੀ, ਨਵਮੀ, ਦਸ਼ਮੀ, ਇਕਾਦਸ਼ੀ, ਦਵਾਦਸ਼ੀ, ਤ੍ਰਯੋਦਸ਼ੀ, ਚਤੁਰਦਸ਼ੀ, ਅਮਾਵਸਯ/ਪੂਰਨਿਮਾ।

ਨਕਸ਼ਤਰ: ਅਸਮਾਨ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਤਾਰੇ ਦੇ ਸਮੂਹ ਨੂੰ ਨਕਸ਼ਤਰ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ 27 ਤਾਰਾਮੰਡਲ ਹਨ ਅਤੇ ਨੌਂ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਕੋਲ ਇਹਨਾਂ ਤਾਰਾਮੰਡਲਾਂ ਦੀ ਮਲਕੀਅਤ ਹੈ। 27 ਤਾਰਾਮੰਡਲਾਂ ਦੇ ਨਾਮ – ਅਸ਼ਵਿਨ ਨਕਸ਼ਤਰ, ਭਰਾਨੀ ਨਕਸ਼ਤਰ, ਕ੍ਰਿਤਿਕਾ ਨਕਸ਼ਤਰ, ਰੋਹਿਣੀ ਨਕਸ਼ਤਰ, ਮ੍ਰਿਗਸ਼ਿਰਾ ਨਕਸ਼ਤਰ, ਅਰਵਸੂ ਨਕਸ਼ਤਰ, ਪੁਸ਼ਯ ਨਕਸ਼ਤਰ, ਅਸ਼ਲੇਸ਼ਾ ਨਕਸ਼ਤਰ, ਮਾਘ ਨਕਸ਼ਤਰ, ਪੂਰਵਾਫਲਗੁਨੀ ਨਕਸ਼ਤਰ, ਉੱਤਰਾਫਲਗੁਨੀ ਨਕਸ਼ਤਰ, ਹਸਤ ਨਕਸ਼ਤਰ, ਚਿਤਰਾ ਨਕਸ਼ਤਰ, ਸ੍ਵਤੀ ਨਕਸ਼ਤਰ, ਵਿਸ਼ਾਖਾ ਨਕਸ਼ਤਰ, ਅਨੁਰਾਧਾ ਨਕਸ਼ਤਰ, ਜਯਸਥ ਨਕਸ਼ਤਰ, ਮੂਲ ਨਕਸ਼ਤਰ, ਪੁਰਸ਼ਦ੍ਰਾਕਸ਼ ਨਕਸ਼ਤਰ ਨਕਸ਼ਤਰ ਨਕਸ਼ਤਰ, ਉੱਤਰਾਸ਼ਾਦ।

ਜੰਗ: ਜੰਗ ਦਾ ਮਤਲਬ ਦਿਨ ਹੈ। ਇੱਕ ਹਫ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਸੱਤ ਝਟਕੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਸੱਤ ਵਾਰ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਰੱਖੇ ਗਏ ਹਨ – ਸੋਮਵਾਰ, ਮੰਗਲਵਾਰ, ਬੁੱਧਵਾਰ, ਵੀਰਵਾਰ, ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ, ਸ਼ਨੀਵਾਰ, ਐਤਵਾਰ।

ਯੋਗ: ਨਕਸ਼ਤਰ ਵਾਂਗ, ਯੋਗ ਦੀਆਂ 27 ਕਿਸਮਾਂ ਹਨ। ਸੂਰਜ ਅਤੇ ਚੰਦਰਮਾ ਦੀਆਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਦੂਰੀਆਂ ‘ਤੇ ਸਥਿਤੀਆਂ ਨੂੰ ਯੋਗਾ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਦੂਰੀਆਂ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਬਣੇ 27 ਯੋਗਾਂ ਦੇ ਨਾਮ – ਵਿਸ਼ਕੁੰਭ, ਪ੍ਰੀਤੀ, ਆਯੂਸ਼ਮਾਨ, ਸੌਭਾਗਿਆ, ਸ਼ੋਭਨ, ਅਤੀਗੰਦ, ਸੁਕਰਮਾ, ਧ੍ਰਿਤੀ, ਸ਼ੂਲ, ਗੰਡ, ਵ੍ਰਿਧੀ, ਧਰੁਵ, ਵਿਆਘਾਟ, ਹਰਸ਼ਨਾ, ਵਜਰਾ, ਸਿੱਧੀ, ਵਿਆਤੀਪਤ, ਵੇਰਿਅਨ, ਪਰੀਗ, ਸ਼ਿਵ, ਸਿੱਧ, ਸ਼ੁਭ, ਸ਼ੁਕਲਾ, ਬ੍ਰਹਮਾ, ਇੰਦਰ ਅਤੇ ਵੈਧ੍ਰਿਤੀ।

ਕਰਨ: ਇੱਕ ਤਾਰੀਖ ਵਿੱਚ ਦੋ ਕਰਣ ਹਨ। ਇੱਕ ਤਾਰੀਖ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਅੱਧ ਵਿੱਚ ਅਤੇ ਇੱਕ ਤਾਰੀਖ ਦੇ ਦੂਜੇ ਅੱਧ ਵਿੱਚ। ਇੱਥੇ ਕੁੱਲ 11 ਕਰਨ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ਇਸ ਪ੍ਰਕਾਰ ਹਨ – ਬਾਵ, ਬਾਲਵ, ਕੌਲਾਵ, ਤੈਤਿਲ, ਗਰ, ਵਨੀਜ, ਵਿਸ਼ਤੀ, ਸ਼ਕੁਨੀ, ਚਤੁਸ਼ਪਦ, ਨਾਗਾ ਅਤੇ ਕਿਸਤੁਘਨ। ਵਿਸਤੀ ਕਰਨ ਨੂੰ ਭਾਦਰ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਭਾਦਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਭ ਕੰਮਾਂ ਦੀ ਮਨਾਹੀ ਮੰਨੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ-
Aries Horoscope 2024 Libra Horoscope 2024
ਟੌਰਸ ਕੁੰਡਲੀ 2024 ਸਕਾਰਪੀਓ ਕੁੰਡਲੀ 2024
ਜੇਮਿਨੀ ਕੁੰਡਲੀ 2024 ਧਨੁ ਕੁੰਡਲੀ 2024
ਕੈਂਸਰ ਕੁੰਡਲੀ 2024 ਮਕਰ ਕੁੰਡਲੀ 2024
ਲੀਓ ਕੁੰਡਲੀ 2024 ਕੁੰਭ ਕੁੰਡਲੀ 2024
ਕੰਨਿਆ ਕੁੰਡਲੀ 2024 ਮੀਨ ਕੁੰਡਲੀ 2024

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *