ਤੁਸੀਂ ਕਿੰਨੇ ਅਮੀਰ ਬਣੋਗੇ, ਆਪਣਾ ਨਾਮ ਲੈ ਕੇ ਕੋਈ ਵੀ ਨੰਬਰ ਚੁਣੋ /

ਯੋਤੀਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿੱਚ ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਬੰਨਣ ਦੇ ਕਈ ਖਾਸ ਉਪਾਅ ਦੱਸੇ ਗਏ ਹਨ । ਜੋਤੀਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਬੰਨਣ ਨਾਲ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਕਈ ਚਮਤਕਾਰੀ ਫਾਇਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ । ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕਾਲੇ ਧਾਗੇ ਵਿੱਚ ਮਾਹੌਲ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਣ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ।

ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਹੋਰ ਵੀ ਕਈ ਫਾਇਦੇ ਲਈ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਬਾਂਧਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਲੇਕਿਨ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਪਹਿਨਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕੁੱਝ ਸਾਵਧਾਨੀਆਂ ਬਹੁਤ ਜਰੂਰੀ ਹਨ । ਆਓ ਜੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਨ ਸਾਵਧਾਨੀਆਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ।

ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਬੰਨਣ ਦੇ ਇਹ ਹਨ ਫਾਇਦੇ
ਕਾਲੇ ਧਾਗੇ ਵਿੱਚ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ਦੀ ਅਸੀਮ ਸ਼ਕਤੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ । ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਕਾਲੀ ਸ਼ਕਤੀਆਂ ਤੋਂ ਬਚਾਂਦਾ ਹੈ । ਹਾਲਾਂਕਿ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਸੰਬੰਧ ਕਾਲੇ ਧਾਗੇ ਨਾਲ ਵੀ ਹੈ । ਕਾਲ਼ਾ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਰੰਗ ਹੈ । ਅਜਿਹਾ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸੇ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਪਹਿਨਣ ਨਾਲ ਸ਼ਨੀ ਬਲਵਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਨਾਲ ਹੀ ਉਹ ਸ਼ਨਿਦੋਸ਼ ਤੋਂ ਅਜ਼ਾਦ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਾਂ ।

ਇਸ ਦਿਨ ਆਰਥਕ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਲਈ ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਬਾਂਧਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ
ਮੰਗਲਵਾਰ ਦੇ ਦਿਨ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਬੰਨਣ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਰੂਪ ਤੋਂ ਇਸ ਦਿਨ ਸੱਜੇ ਪੈਰ ਵਿੱਚ ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਬੰਨਣਾ ਬਹੁਤ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਆਰਥਕ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਇਸਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨਾਲ ਸੁਖ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਪੈਸਾ ਦਾ ਵੀ ਪਰਵੇਸ਼ ਹੁੰਦਾ ਹੈ .

ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਹੈ ਸਿਹਤ ਲਈ ਫਾਇਦੇਮੰਦ
ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਬਾਂਧਨਾ ਸਿਹਤ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਤੋਂ ਵੀ ਬਹੁਤ ਅੱਛਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਢਿੱਡ ਵਿੱਚ ਦਰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ , ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪੈਰ ਦੀਆਂ ਉਂਗਲੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਬੰਨ੍ਹ ਲਵੇਂ ਤਾਂਕਿ ਇਸ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲ ਸਕੇ ।

ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਪੈਰ ਵਿੱਚ ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਬੰਨਣ ਨਾਲ ਪੈਰ ਦੀ ਚੋਟ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪਹਿਨਣ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹਾਂਦੀ ਰੋਗ ਰੋਕਣ ਵਾਲਾ ਸਮਰੱਥਾ ਕਮਜੋਰ ਹੈ । ਇਸਨੂੰ ਧਾਰਨ ਕਰਣ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ।

ਘਰ ਨੂੰ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਬੰਨੋ ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ
ਘਰ ਨੂੰ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਨੀਂਬੂ – ਮਿਰਚ ਨੂੰ ਕਾਲੇ ਧਾਗੇ ਵਿੱਚ ਬਾਂਧਕਰ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੇ ਮੁੱਖ ਦਵਾਰ ਉੱਤੇ ਲਮਕਾਉਣ ਨਾਲ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ । ਜਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੇ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜੇ ਉੱਤੇ ਜਾਂ ਵਪਾਰਕ ਅਨੁਸ਼ਠਾਨੋਂ ਉੱਤੇ ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਲਗਾਉਂਦੇ ਹਨ ।

ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਪਹਿਨਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵਰਤੋ ਇਹ ਜਰੂਰੀ ਸਾਵਧਾਨਿਆਂ
ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਧਾਰਨ ਕਰਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮੰਤਰ ਜਾਪ ਕਰਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ । ਕਾਲੇ ਧਾਗੇ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰਣ ਲਈ ਤੁਸੀ ਕਿਸੇ ਲਾਇਕ ਜੋਤੀਸ਼ੀ ਦੀ ਸਲਾਹ ਲੈ ਸੱਕਦੇ ਹੋ ।

ਜੋ ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਰੁਦਰ ਗਾਇਤਰੀ ਮੰਤਰ Om ਤਤਪੁਰੁਸ਼ਾਏ ਵਿਦਮਾਹੇ ਮਹਾਦੇਵਏ ਧਿਮਹਿ ਤੰਨੋ ਰੁਦਰ ਪਾਓਂਦੇ ਹਨ : ਪ੍ਰਚੋਦਇਤ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜਪ ਕਰਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ । ਸੁਚੇਤ ਰਹੇ ਕਿ ਸਰੀਰ ਦੇ ਜਿਸ ਹਿੱਸੇ ਵਿੱਚ ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਬੱਝਿਆ ਹੋ, ਉੱਥੇ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਰੰਗ ਦੇ ਧਾਗੇ ਨੂੰ ਨਾ ਬੰਨੋ । ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਦੇ ਦਿਨ ਸਰੀਰ ਉੱਤੇ ਕਾਲ਼ਾ ਧਾਗਾ ਬਾਂਧਨਾ ਸ਼ੁਭ ਹੁੰਦਾ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *