ਇਸ ਸਾਵਣ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਦੁਰਲੱਭ ਇਤਫ਼ਾਕ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਇਨ੍ਹਾਂ ਚਾਰਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ‘ਤੇ ਹੋਵੇਗੀ ਭੋਲੇਨਾਥ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕਿਰਪਾ।

ਸਾਵਣ 2024: ਜਲਦੀ ਹੀ ਸਾਵਣ ਦਾ ਮਹੀਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਵਿੱਚ ਸਾਵਣ ਮਹੀਨੇ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮਹੱਤਵ ਹੈ। ਸਾਵਣ ਦਾ ਮਹੀਨਾ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਪਿਆਰਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪੂਜਾ, ਵਰਤ ਅਤੇ ਮੰਤਰਾਂ ਦਾ ਜਾਪ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਧਾਰਮਿਕ ਮਾਨਤਾਵਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਸਾਵਣ ਦੇ ਮਹੀਨੇ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਲਾਭ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਹਰ ਮਨੋਕਾਮਨਾ ਜ਼ਰੂਰ ਪੂਰੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਅਸਾਧ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਸਮਾਪਤੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਾਵਣ ਮਹੀਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਸਾਵਣ ਵਿੱਚ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ਦੀ ਪੂਜਾ ਅਤੇ ਜਲਾਭਿਸ਼ੇਕ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਸ ਵਾਰ ਸਾਉਣ ਦਾ ਮਹੀਨਾ ਬਹੁਤ ਖਾਸ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਵਿੱਚ ਕਈ ਦੁਰਲੱਭ ਇਤਫ਼ਾਕ ਬਣਦੇ ਹਨ। ਸਾਵਣ ਦੇ ਮਹੀਨੇ ‘ਚ ਕੁਝ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਭਗਵਾਨ ਭੋਲੇਨਾਥ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕਿਰਪਾ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਸਾਵਣ ਦੇ ਮਹੀਨੇ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਕਿਹੜੀਆਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ‘ਤੇ ਕਿਰਪਾ ਹੋਵੇਗੀ।

ਸ਼ਿਵ ਭਗਤ ਹਰ ਸਾਲ ਸਾਵਣ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਬੇਸਬਰੀ ਨਾਲ ਉਡੀਕ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਸਾਵਣ ਵਿੱਚ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨਾ ਬਹੁਤ ਫਲਦਾਇਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਹਿੰਦੂ ਕੈਲੰਡਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਸ ਸਾਲ ਸਾਵਣ ਦਾ ਮਹੀਨਾ 22 ਜੁਲਾਈ 2024 ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜੋ 19 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਖਤਮ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਾਵਣ ਦਾ ਮਹੀਨਾ ਪੂਰੇ 29 ਦਿਨਾਂ ਦਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇਸ ਵਾਰ ਸਾਵਣ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਹੀ ਘੱਟ ਸੰਯੋਗ ਹੈ, ਦਰਅਸਲ ਇਸ ਵਾਰ ਸਾਵਣ ਦਾ ਮਹੀਨਾ ਪਹਿਲੇ ਸੋਮਵਾਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਵਣ ਦੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਹੀ ਸਮਾਪਤ ਹੋਵੇਗਾ। 29 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਸਾਉਣ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਕੁੱਲ ਪੰਜ ਸੋਮਵਾਰ ਹੋਣਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸਾਵਣ ਮਹੀਨੇ ‘ਚ ਗ੍ਰਹਿਆਂ, ਤਾਰਾਮੰਡਲਾਂ ਅਤੇ ਯੋਗਾਂ ਦੇ ਕਈ ਸ਼ੁਭ ਸੰਯੋਗ ਵੀ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਹਨ। ਸਾਵਣ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਪ੍ਰੀਤੀ, ਆਯੁਸ਼ਮਾਨ ਅਤੇ ਸਰਵਰਥ ਸਿੱਧੀ ਯੋਗ ਦਾ ਸ਼ੁਭ ਸੰਯੋਗ ਹੋਵੇਗਾ। ਸਾਵਣ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੇ ਮਿਲਾਪ ਨਾਲ ਸ਼ੁਕ੍ਰਾਦਿੱਤਯ, ਬੁਧਾਦਿੱਤਯ, ਨਵਪੰਚਮ, ਗਜਕੇਸਰੀ, ਕੁਬੇਰ ਅਤੇ ਸ਼ਸ਼ ਵਰਗੇ ਰਾਜਯੋਗ ਬਣਨਗੇ।

ਮੀਨ:
ਮੇਸ਼ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਸਾਵਣ ਦਾ ਮਹੀਨਾ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ਕਿਸਮਤ ਸਾਬਤ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਦੌਰਾਨ ਭਗਵਾਨ ਭੋਲੇਨਾਥ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਤੁਹਾਡੇ ‘ਤੇ ਬਰਸਦਾ ਰਹੇਗਾ। ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਵਿੱਤੀ ਲਾਭ ਦੇ ਸੁਨਹਿਰੀ ਮੌਕੇ ਮਿਲਣਗੇ। ਤੁਹਾਡੇ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਲਟਕ ਰਹੇ ਕੰਮ ਦੇ ਪੂਰੇ ਹੋਣ ਦੀ ਪ੍ਰਬਲ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਚੰਗੀ ਕਿਸਮਤ ਦੇ ਨਾਲ, ਤਰੱਕੀ ਅਤੇ ਪੈਸਾ ਕਮਾਉਣ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮੌਕੇ ਹੋਣਗੇ. ਨੌਕਰੀਪੇਸ਼ਾ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਦੇ ਚੰਗੇ ਮੌਕੇ ਮਿਲਣਗੇ। ਮਹੀਨਾ ਭਰ ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਚੰਗਾ ਲਾਭ ਹੁੰਦਾ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਸਿੰਘ
ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਇਸ ਵਾਰ ਸਾਵਣ ਦਾ ਮਹੀਨਾ ਬਹੁਤ ਖਾਸ ਰਹੇਗਾ । ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਤੁਹਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ੀਆਂ ਹੀ ਆਉਣਗੀਆਂ। ਲਾਭ ਦੇ ਚੰਗੇ ਮੌਕੇ ਵਧਣਗੇ। ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਕਰੀਅਰ ਵਿੱਚ ਚੰਗਾ ਲਾਭ ਅਤੇ ਉਚਾਈਆਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਵੋਗੇ। ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਮਿਲੇਗਾ। ਭੌਤਿਕ ਸੁੱਖਾਂ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਚੰਗੇ ਲਾਭ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।

ਮਕਰ:
ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਾਵਣ ਦੇ ਮਹੀਨੇ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮੌਕੇ ਮਿਲਣਗੇ। ਭਗਵਾਨ ਭੋਲੇਨਾਥ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕਿਰਪਾ ਦੇ ਕਾਰਨ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਤੁਹਾਡੇ ਰੁਕੇ ਹੋਏ ਕੰਮ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪੂਰੇ ਹੋ ਜਾਣਗੇ। ਜ਼ਮੀਨ ਅਤੇ ਜਾਇਦਾਦ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਕਿਸਮਤ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਰਹੇਗੀ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੈਸਾ ਕਮਾਉਣ ਦੇ ਕਈ ਮੌਕੇ ਮਿਲਣਗੇ। ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਸਿਹਤ ਚੰਗੀ ਰਹੇਗੀ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਸ਼ਾਂਤੀ ਰਹੇਗੀ।

ਧਨੁ:
ਧਨੁ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਸਾਵਣ ਦਾ ਮਹੀਨਾ ਬਹੁਤ ਸ਼ੁਭ ਅਤੇ ਸ਼ੁਭ ਰਹੇਗਾ। ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਰੇ ਕੰਮ ਤੇਜ਼ ਹੋਣਗੇ। ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ ਅਤੇ ਫਸਿਆ ਪੈਸਾ ਵਾਪਸ ਮਿਲੇਗਾ। ਨੌਕਰੀਪੇਸ਼ਾ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਇਹ ਮਹੀਨਾ ਵਰਦਾਨ ਤੋਂ ਘੱਟ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਆਮਦਨ ਦੇ ਨਵੇਂ ਸਰੋਤ ਮਿਲਣਗੇ। ਆਰਥਿਕ ਸਥਿਤੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੋਵੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *