ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ, ਕੋਈ ਭੀਖ ਮੰਗਦਾ ਰਹਿ ਜਾਵੇ ਪਰ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੀ ਇਹ 1 ਚੀਜ਼ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਨਾ ਦਿਓ

ਦੋਸਤੋ, ਦਾਨ ਬਹੁਤ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ, ਦਾਨ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਕੋਈ ਪੁੰਨ ਨਹੀਂ ਸਮਝਿਆ ਜਾਂਦਾ। ਦਾਨ ਕਰਨ ਦੀ ਪਰੰਪਰਾ ਅੱਜ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਬਲਕਿ ਪੁਰਾਣੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਹੈ. ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਦਾਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਨਾ ਸਿਰਫ ਮਨ ਸ਼ਾਂਤ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਬਲਕਿ ਸਾਡੇ ਕਈ ਦੋਸ਼ ਵੀ ਦੂਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਪਰ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਕੁਝ ਅਜਿਹੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਹਨ ਜੋ ਦਾਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਬਹੁਤ ਅਸ਼ੁਭ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ. ਇਸ ਕਾਰਨ ਪੁੰਨ ਕਮਾਉਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਅਸੀਂ ਆਪਣਾ ਹੀ ਨੁਕਸਾਨ ਕਰਦੇ ਹਾਂ.

ਤਾਂ ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿਚ ਉਹ ਕਿਹੜੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਹਨ ਜੋ ਕਦੇ ਵੀ ਆਪਣੇ ਘਰ ਤੋਂ ਦੂਜੇ ਦੇ ਘਰ ਨਹੀਂ ਦੇਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਜਾਂ ਦਾਨ ਨਹੀਂ ਕਰਨੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਵੱਡਾ ਨੁਕਸਾਨ ਉਠਾਉਣਾ ਪਵੇਗਾ। ਧਿਆਨ ਨਾਲ ਸੁਣੋ, ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਨਮਕ ਦੀ ਬਹੁਤ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਵਾਸਤੂ ਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿਚ ਇਸ ਦੀ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਤਾ ਹੈ, ਸਾਡੀ ਰਸੋਈ ਵਿਚ ਵੀ ਇਸ ਦੀ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਘਰ ਦੀ ਅੰਨਪੂਰਨਾ ਦੇਵੀ ਇਸ ਦਾ ਕਾਰਕ ਹੈ.

ਇਸ ਲਈ ਅਗਲੀ ਵਾਰ ਧਿਆਨ ਵਿਚ ਰੱਖੋ ਕਿ ਜਾਣੇ-ਅਣਜਾਣੇ ਵਿਚ, ਕਦੇ ਵੀ ਤੁਹਾਡਾ ਗੁਆਂਢੀ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਆ ਕੇ ਕਹਿ ਦੇਵੇ ਕਿ ਮੇਰਾ। ਘਰ ਵਿਚ ਲੂਣ ਖਤਮ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ, ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਮੈਨੂੰ ਲੂਣ ਦਿੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਕਦੇ ਵੀ ਲੂਣ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾ ਕਰੋ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ, ਲੂਣ ਦਾਨ ਜਾਂ ਲੂਣ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾ ਕਰੋ, ਇਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਚੰਗਾ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਵੀ ਚੰਗਾ ਹੋਵੇਗਾ, ਜੇਕਰ ਲੂਣ ਹੈ ਕਿਸੇ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਘਰ ਦੀ ਅੰਨਪੂਰਨਾ ਦੇਵੀ ਇਸ ਕਾਰਨ ਗੁੱਸੇ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਖਾਸ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ। ਤਾਂ ਚਲੋ ਅਗਲੀ ਗੱਲ ਵੱਲ ਚਲਦੇ ਹਾਂ, ਧਿਆਨ ਨਾਲ ਸੁਣੋ, ਤਿੱਖੀ ਚੀਜ਼ਾਂ ਅਰਥਾਤ ਚਾਕੂ ਜਾਂ ਤਲਵਾਰ, ਇਹ ਚੀਜ਼ਾਂ ਕਦੇ ਵੀ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਦੇਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਗੁਆਂਢੀ ਜਾਂ ਕੋਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਹੇ ਤਾਂ ਮੈਨੂੰ ਦੇ ਦਿਓ, ਸਦਾ ਕਹੋ ਗਿਆ ਹਾਂ ਤਾਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿਓ। ਕਿਉਂਕਿ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨਾ ਬਹੁਤ ਨੁਕਸਾਨਦਾਇਕ ਕਾਰਕ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੋਈ ਤਿੱਖੀ ਚੀਜ਼ ਦਾਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਖੁਸ਼ੀ ਅਤੇ ਸ਼ਾਂਤੀ ਭੰਗ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਵਿਗੜਨ ਨਾਲ ਰਿਸ਼ਤੇ ਵਧਦੇ ਹਨ, ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਦੀ ਸੁੱਖ-ਸ਼ਾਂਤੀ ਭੰਗ ਨਾ ਹੋਵੇ, ਕਦੇ ਵੀ ਦਾਨ ਜਾਂ ਦਾਨ ਨਾ ਕਰੋ, ਇਸ ਦਾ ਖਾਸ ਖਿਆਲ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।ਕੋਈ ਤੁਹਾਡਾ ਗੁਆਂਢੀ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ ਜਾਂ ਕੋਈ ਵੀ ਹੈ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਤੋਂ ਕਦੇ ਪੁੱਛੋ ਚਾਕੂ ਲਈ, ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਵੀ ਨਾ ਦਿਓ।

ਦੂਸਰੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਵਿੱਚੋਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਜਾਣਦੇ ਹੋਣਗੇ, ਪਰ ਕੁਝ ਲੋਕ ਪੜ੍ਹੇ-ਲਿਖੇ ਅਤੇ ਦਿਆਲੂ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਜੋ ਝਾੜੂ ਦਾਨ ਕਰਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦਾ ਝਾੜੂ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਮਦਦ ਲਈ ਦਿੰਦੇ ਹਨ, ਰੱਖੋ। ਇਹ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖੋ ਕਿ ਭਾਵੇਂ ਤੁਸੀਂ ਗੁਆਂਢ ਵਿੱਚ ਹੋ ਜਾਂ ਜੋ ਵੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਦੱਸਦਾ ਹੈ ਮੇਰਾ ਝਾੜੂ ਟੁੱਟ ਗਿਆ ਹੈ, ਮੇਰਾ ਝਾੜੂ ਕਹੋ ਗਿਆ ਹੈ, ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਮੈਨੂੰ ਆਪਣਾ ਝਾੜੂ ਦਿਓ.

ਪਰ ਤੁਸੀਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿਓ, ਕਿਉਂਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੇ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਮਹਾਲਕਸ਼ਮੀ ਜੀ ਦਾ ਝਾੜੂ ਵਿਚ ਵਾਸ ਹੁੰਦਾ ਹੈ. ਲੋਕ ਹਰ ਅਕਸਰ ਝਾੜੂ ਲਈ ਆਉਂਦੇ ਹਨ, ਝਾੜੂ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰਨਾ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਨੂੰ ਦੇਣਾ, ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਇਸ ਨੂੰ ਹਾਨੀਕਾਰਕ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।ਮਾਨਤਾ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਝਾੜੂ ਦਾਨ ਦੇਣ ਜਾਂ ਮਦਦ ਕਰਨ ਨਾਲ ਧਨ ਦੀ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨਾਰਾਜ਼ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਬੱਚਤ ਘਟਣ ਲੱਗਦੀ ਹੈ।

ਘਰ ਦਾ ਤਾਲਾ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦਾ ਤਾਲਾ ਗਲਤੀ ਨਾਲ ਵੀ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਨਾ ਦਿਓ, ਚਾਹੇ ਕੋਈ ਵੀ ਹੋਵੇ, ਭਾਵੇਂ ਤੁਹਾਡਾ ਗੁਆਂਢੀ ਕਹੇ ਕਿ ਮੇਰਾ ਛੱਪੜ ਗੁਆਚ ਗਿਆ ਹੈ, ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਆਪਣਾ ਤਾਲਾ ਦਿਓ, ਫਿਰ ਤਾਲਾ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਨਾ ਦਿਓ। ਗਲਤੀ ਨਾਲ ਵੀ।ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿੱਚ ਤਾਲਾ ਭਾਵ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦਾ ਤਾਲਾ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਨੂੰ ਦੇਣਾ ਬਹੁਤ ਵੱਡਾ ਨੁਕਸਾਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਕਾਰਨ ਘਰ ਵਿੱਚ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਸ਼ਕਤੀਆਂ ਦੀ ਆਵਾਜਾਈ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਕਦੇ ਵੀ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਦੇ ਤਾਲੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਨਾ ਦਿਓ

ਦੋਸਤੋ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਦਾ ਮਕਸਦ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰਾਂ ਦਾ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਫੈਲਾਉਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰਫ ਉਹ ਕਹਾਣੀਆਂ, ਉਪਾਅ, ਭਾਰਤੀ ਸਮਾਜ ਦੁਆਰਾ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤੀਆਂ ਰਸਮਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਹਿਮ ਨਹੀਂ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ। ਇੱਥੇ ਸਾਂਝੇ ਕੀਤੇ ਲੇਖ ਸਿਰਫ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਜੋਂ ਨਾ ਵਰਤੋ। ਸਾਨੂੰ ਕਮੇਂਟ ਕਰਕੇ ਜਰੂਰ ਦੱਸੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਹੋਰ ਕੀ ਪੜ੍ਹਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿਉਂਕਿ ਤੁਹਾਡੀ ਇੱਕ ਟਿੱਪਣੀ ਸਾਡੀ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *