700 ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਖੁਸ਼ ਹੋਏ ਬਜਰੰਗਬਲੀ ਹੁਣ ਚਮਕਣਗੇ ਇਹ 4 ਰਾਸ਼ੀਆਂ

ਬਜਰੰਗਬਲੀ ਬਾਰੇ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸਾਰੇ ਦੇਵਤਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੀ ਅਜਿਹਾ ਦੇਵਤਾ ਹੈ ਜੋ ਇਸ ਧਰਤੀ ਉੱਤੇ ਅਮਰ ਹੈ। ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦਾ ਜਨਮ ਮਾਂ ਅੰਜਨੀ ਦੀ ਕੁੱਖ ਤੋਂ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਉਹ ਬਹੁਤ ਭੁੱਖਾ ਸੀ, ਇਸ ਲਈ ਆਪਣੇ ਜਨਮ ਤੋਂ ਤੁਰੰਤ ਬਾਅਦ, ਉਸਨੇ ਆਕਾਸ਼ ਵਿੱਚ ਛਾਲ ਮਾਰ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਸੂਰਜ ਨੂੰ ਇੱਕ ਫਲ ਸਮਝ ਕੇ ਖਾਣ ਵੱਲ ਦੌੜਿਆ,

ਉਸੇ ਦਿਨ ਰਾਹੂ ਵੀ ਸੂਰਜ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਘਾਹ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਆਇਆ, ਪਰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਨੂੰ ਵੇਖ ਕੇ ਉਹ ਇਸ ਨੂੰ ਇੱਕ ਹੋਰ ਰਾਹੁ ਸਮਝਿਆ। ਇਸੇ ਲਈ ਇੰਦਰ ਨੇ ਪਵਨ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਗਰਜ ਨਾਲ ਮਾਰਿਆ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਸ ਦੀ ਠੋਡੀ ਨੂੰ ਸੱਟ ਲੱਗ ਗਈ ਅਤੇ ਉਹ ਟੇਢੀ ਹੋ ਗਈ, ਇਸ ਲਈ ਉਸ ਦਾ ਨਾਂ ਵੀ ਹਨੂੰਮਾਨ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ। ਇਸ ਦਿਨ ਚੈਤਰ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਇਸ ਦਿਨ ਨੂੰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੈਅੰਤੀ ਵਜੋਂ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੈਅੰਤੀ ਨੂੰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਦਿਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਵਾਰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੈਅੰਤੀ 31 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਚੈਤਰ ਪੂਰਨਿਮਾ ਨੂੰ ਮਨਾਈ ਜਾਵੇਗੀ, ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜਯੰਤੀ ਆਉਣ ਕਾਰਨ ਇਸ ਵਾਰ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਵਧ ਗਿਆ ਹੈ। ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸ਼ਨੀ ਇਸ ਸਮੇਂ ਧਨੁ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਹੈ ਅਤੇ ਮੰਗਲ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਹੈ।ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੈਅੰਤੀ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਅਤੇ ਮੰਗਲ ਦਾ ਇਹ ਸੰਯੋਗ 700 ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸ਼ੁਭ ਸੰਯੋਗ ਬਣ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ 4 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਜਲਦੀ ਹੀ ਭਾਗਸ਼ਾਲੀ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਹਨ.

ਕਰਕ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਚਿੰਨ੍ਹ-ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਸੀਂ ਕੈਂਸਰ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰਾਂਗੇ, ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਜਲਦੀ ਖਤਮ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਹਨ, ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੀਆਂ ਬੇਅੰਤ ਅਸੀਸਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ‘ਤੇ ਵਰ੍ਹਣ ਵਾਲੀਆਂ ਹਨ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਤੋਂ ਚੰਗੀ ਖਬਰ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੰਕੇਤ ਮਿਲਣਗੇ। ਬਜਰੰਗਬਲੀ ਦੇ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਨਾਲ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦੇ ਸਾਰੇ ਰੁਕੇ ਹੋਏ ਕੰਮ ਪੂਰੇ ਹੋਣਗੇ, ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ੀਆਂ ਭਰੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ।

ਸਿੰਘ-31 ਮਾਰਚ ਸਿੰਘ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸ਼ੁਭ ਫਲ ਦੇਣ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਸੱਚੇ ਮਨ ਨਾਲ ਬਜਰੰਗਬਲੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਮੰਤਰ “ਓਮ ਹਰ ਹਰ ਹਰੀ ਹਰੀਸ਼ਚੰਦਰ ਹਨੁਮੰਤ ਹਲਯੁਧਮ” ਅਤੇ “ਵੈ ਸ੍ਮਰੇਨਾਤਯਿਨ ਘੋਰ ਸੰਕਟਨਾਸ਼ਨਮ” ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ, ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ। ਅਤੇ ਨੌਕਰੀ। ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਵੀ ਪਿਆਰ ਬਣਿਆ ਰਹੇਗਾ।

ਮਕਰ-ਜੇਕਰ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਸਾਰੇ ਦੁੱਖਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ‘ਓਮ ਭਉਮਾਯ ਨਮਹ’ ਮੰਤਰ ਦਾ 108 ਵਾਰ ਜਾਪ ਕਰੋ। ਇਸ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਕਦੇ ਵੀ ਕਿਸੇ ਬਾਰੇ ਗਲਤ ਨਾ ਸੋਚੋ, ਸੱਚੇ ਮਨ ਨਾਲ ਸਿਰਫ ਬਜਰੰਗਬਲੀ ਦਾ ਸਿਮਰਨ ਕਰੋ, ਇਸ ਨਾਲ ਬਜਰੰਗਬਲੀ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਮਿਲੇਗਾ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਰ ਜਗ੍ਹਾ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ, ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਲਾਭ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਵੇਗੀ।

ਤੁਲਾ-ਤੁਲਾ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜਯੰਤੀ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸ਼ੁਭ ਸੰਯੋਗ ਬਣ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਉਸਦੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਜਲਦੀ ਹੀ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ ਨੌਕਰੀ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਤਰੱਕੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਜਲਦ ਹੀ ਵਿਆਹ ਦੀਆਂ ਸੰਭਾਵਨਾਵਾਂ ਬਣ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਹਨੂੰਮਾਨ ਜਯੰਤੀ ਦੇ ਦਿਨ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਜਾਂ ਸੁੰਦਰਕਾਂਡ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ ਅਤੇ ਪੂਰੀ ਸ਼ਰਧਾ ਨਾਲ ਬਜਰੰਗਬਲੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *